[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/06

Ý bác là đợi xuống 1.1783 mói sell xuống hay giờ sell tp tầm đó vậy bác
EU đang đi xuống đó bác ơi , nó đã phân kỳ với rsi bên dưới khi chạm vào kháng cự 11803 bên trên ,Chart H1
ba cây nến trước là cây nến bearish engulfing ,nó ap đảo cây nến bullish ngay ngưỡng kháng cự nó sẽ xuống tới 11744 rồi sẽ bật lên

chơi cầu tuột

đạp EJ xuống hộ anh em,,,

Phen này chắc phải trốn thôi
hai ba hôm trước " bàn tròn triệu đô "
bữa nay có bác này vô
"bố già ngoại hối" phờ rồ (pro) quá đi
diễn đàn năm thuở mười thì
mấy ông cớm kẹ đi qua nơi này
khoanh tay xin hỡi các thầy
bày cho mưu lược dựng gầy tương lai ....
for rex là khổ khổ thay
tài khoản cháy khét nợ vay ngập đầu
vợ chửi chẳng biết đi đâu
thôi thì chỉ có đem sầu lên đây
khoanh tay xin hỡi các thầy
bày cho mưu lược dựng gầy tương lai

Chỉnh sửa lần cuối:
sáng nay không có tín hiệu gì rõ ràng cả đành phải chờ phiên chiều thôi ...
Tối ngủ mất tiêu... canh đóng lệnh AU là đc khoảng 50 pip rồi, mà tk demo nên ko tiếc :p thằng Tickmill nó chưa chịu xác thực tk cho mình nữa ngứa tay quá rồi...
Mấy đường mờ a mờ iếc nó bắt đầu cắt xuống tùm lum rồi, giá cũng đã phá xuống mây, giữ dài ngày luôn.

Đính kèm

• Screenshot_2018-06-14-10-26-55-945_net.metaquotes.metatrader4.png
    Screenshot_2018-06-14-10-26-55-945_net.metaquotes.metatrader4.png
    171.7 KB · Xem: 6
Chỉnh sửa lần cuối:
chơi 2 con GJ và EJ phê lắm, đúng thì ăn cũng dày mà sai thì đi xa ko thấy đường về =))

Con EJ dao động mạnh nên bị con này làm sml mấy lần, nó phải rướn cái đuôi lên cắn sl rồi mới chịu quay lại theo hướng đánh, điên bỏ ra khỏi danh mục đánh, xóa hẳn ra khỏi App để khỏi ngứa tay luôn :mad:. EU theo dõi để Buy, thấy Sup rất cứng, rạng sáng có FED nhưng EU vẫn thể hiện từ chối giá rất mạnh.

Đang ngớt việc, mình rảnh đc tý mình vào kéo giãn con E/U cho anh em xem nhé !!! hihiihihiiii.

" Bằng nhiều năm kinh nghiệm chinh chiến ngoài FX, giá cả ngoài thị trường hiện nay mình bắt nhanh và thẩm định cực kỳ sắc nét. Mình nhận thấy rằng U tăng đẹp, bên ngoài E cũng đang gồng mình đi lên với tỷ giá liên tục nhảy lên cao do ngân hàng VN update trong nội bộ. Áp dụng công thức : E = E/U x U. Vậy U tăng & E tăng thì chắc chắn cặp E/U phải tăng. "

Vậy : Sau Fed, Anh Em hạn chế tối đa lệnh Sell với cặp E/U này.

:p:p:p:p:p

Hôm nay : E/U có điểm nhạy cảm là 1.1802, chạm điểm này giữ và đi lên thì E/U sẽ lên và lên......còn không nó rớt xuống cũng chỉ đến 1.1776 rồi lại đi lên vẫn cứ trong ngày hôm nay.

Đang ngớt việc, mình rảnh đc tý mình vào kéo giãn con E/U cho anh em xem nhé !!! hihiihihiiii.

" Bằng nhiều năm kinh nghiệm chinh chiến ngoài FX, giá cả ngoài thị trường hiện nay mình bắt nhanh và thẩm định cực kỳ sắc nét. Mình nhận thấy rằng U tăng đẹp, bên ngoài E cũng đang gồng mình đi lên với tỷ giá liên tục nhảy lên cao do ngân hàng VN update trong nội bộ. Áp dụng công thức : E = E/U x U. Vậy U tăng & E tăng thì chắc chắn cặp E/U phải tăng. "

Hôm nay : E/U có điểm nhạy cảm là 1.1802, chạm điểm này giữ và đi lên thì E/U sẽ lên và lên......còn không nó rớt xuống cũng chỉ đến 1.1776 rồi lại đi lên vẫn cứ trong ngày hôm nay.
Bác phân tích sâu xa mình đọc chả hiểu :) nhưng mình đồng quan điểm eu gu sẽ bay

EU GU nên vào mua luôn vì giá đang khá gần các mốc defend (cao hơn khoảng 50-70 pips), cũng tạm chấp nhận dc. Chờ đợi các tin tức buổi chiều tối có thể sẽ muộn vì các con hàng này test vùng kháng cự đã nhiều lần rồi.
---> Ko tự tin thì chia đôi mua trước 1/2, sau tin tối thì xem xuống tay nốt.
Nhận định này sẽ tiên lượng xấu khi daily đóng dưới 1.173 với EU và 1.3350 với GU.

Cái công thức này ở đâu vậy ngài KIMMY

EU GU nên vào mua luôn vì giá đang khá gần các mốc defend (cao hơn khoảng 50-70 pips), cũng tạm chấp nhận dc. Chờ đợi các tin tức buổi chiều tối có thể sẽ muộn vì các con hàng này test vùng kháng cự đã nhiều lần rồi.
---> Ko tự tin thì chia đôi mua trước 1/2, sau tin tối thì xem xuống tay nốt.
Nhận định này sẽ tiên lượng xấu khi daily đóng dưới 1.173 với EU và 1.3350 với GU.
mức DÈFEND là mức gì vậy bác

E/U đang ở 1.1804, nhìn hiện trạng giật nến kia mình cảm nhận nó kg giữ nổi 1.1802.

Phát này mình xanh chín 50/50

E/U = 1.1804 : Sell.

( nguy hiểm nên chỉ mình bum )
Mình cũng đã sell ở 1.1804... theo bạn xem kiếm sống nhé...
Mình thấy cản này rất cứng... giờ này thị trường ảm đạm... nó mà qua thì coi như tiêu...
Thêm lý do sell nữa là RSI phân kỳ giảm như bạn BENG nói ở trên nữa...
Cầu trời phật phù hộ cho mình nhận định đúng... hihihi...

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 956 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,900 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,688 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 352 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 189 Xem / 4 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên