[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/06

@Bis_Q Mình cũng từng nghĩ như bác, nhưng trơn quá mình biết nó mà nó hong biết mình. Cá sống thì không ăn được rồi, phải đem con cá nào là chiên lên, nào là hấp mới ăn được. Còn mà bác ăn sống được là ăn sushi rồi. Em hong biết ăn sushi

GJ chắc còn ngon chứ nhỉ, theo bác @Bis_Q xem sao

@tung1610 em nội công yếu quá, không hiểu nổi môn công pháp này của bác rồi
Chính xác là đường MA 200 cũng cần thiết.
Phương pháp này là phân tích kỹ thuật thuần túy luôn, đầu tiên dùng đường MA 200 và mây Ichimoku để xác định trend, khi RSI lên/xuống khúc 50 thì canh Fractals xuất hiện để vào lệnh và đặt SL tại high/low của nến Fractals xuất hiện, TP dựa vào Pivot. Uptrend thì chỉ canh buy và ngược lại.
Giải thích trên mình đã chỉnh sửa 1 chút, bài gốc của tác giả ở đây: https://gaiatrader.com/simplified-ichimoku-strategy/
Các di chuyển vốn/các dòng tài chính thường mất khơ khớ thời gian từ vài tuần cho đến vài tháng để hoàn thành 1 quỹ đạo di chuyển nên đối với Marco trading có thể tạm khai thác dc vài dạng indicator dựng lên từ dữ liệu quá khứ này.
Về mirco trading trên M1 M5, M15...etc sử dụng các indicator đó: Theo mình là chả giải quyết gì, mất thời gian, nhìn chart trơn cho rồi.
Hàng chơi dc trên M1, M5...phải là hàng trả phí, chọc dc vào core-source của banks của brokers xem phe bán phe mua thế nào, order lớn set ở đâu, SL ở đâu, căn những vùng key đó mà chộp giật rồi té....Phải thế cơ---> đừng mất thời gian nghiên cứu mấy cái vô bổ.
Đó là lý do mình dùng time frame H4 trở lên.

Chỉnh sửa lần cuối:
@Bis_Q Mình cũng từng nghĩ như bác, nhưng trơn quá mình biết nó mà nó hong biết mình. Cá sống thì không ăn được rồi, phải đem con cá nào là chiên lên, nào là hấp mới ăn được. Còn mà bác ăn sống được là ăn sushi rồi. Em hong biết ăn sushi
----> "Hàng chơi dc trên M1, M5...phải là hàng trả phí, chọc dc vào core-source của banks của brokers xem phe bán phe mua thế nào, order lớn set ở đâu, SL ở đâu, căn những vùng key đó mà chộp giật rồi té....Phải thế cơ---> đừng mất thời gian nghiên cứu mấy cái vô bổ."

Quái thật sao thằng usdx yếu theo tungef giờ vậy các bác,thông báo tăng lãi 4 lần nhiều hơn 1 lần so với dự định mà

USD tiếp tục yếu đi như dự tính, mình nghĩ trend này sẽ tiếp tục mở rộng và kéo dài trong ít nhất là đôi tuần và cùng với EU, GU, vàng có cơ hội thở hắt lên vùng 1310-1320.
Họp ECB tối nay có thể ko quan trọng lắm, cùng lắm dìm E xuống dc chút thôi rồi sẽ lại có lực bắt đáy đẩy EU lên. Nguyên nhân là dữ liệu mix, ECB sẽ ko mạnh mẽ thay đổi các phát ngôn so với trước đó nên xác xuất bẻ trend thấp nhất là khi USD đã có 1 time mạnh lên tương đối dài và đang đi vào giai đoạn giảm điều chỉnh.

@Bis_Q thoát rồi bác, volatility không có, không có động lực để giá đi tiếp, quay lại ngay thôi. Mình trade trên M5 nhưng scan lệnh ở H1, nếu có gì đó thì xem tiếp H4 rồi quay lại M5 trade. Trader ấy à, nó mang tính cá nhân lắm, nhưng lên đây thảo luận với nhau mà 1 cặp tiền đc nhiều thể loại phong cách trade khác nhau cùng nhận định 1 hướng thì vào nó cũng tự tin lắm. Ngồi 1 mình mà trade thì nỗi sợ, hoang mang, tự vấn liên tục, mệt mỏi lắm.

Quái thật sao thằng usdx yếu theo tungef giờ vậy các bác,thông báo tăng lãi 4 lần nhiều hơn 1 lần so với dự định mà

Lúc họp chủ tịch FED nó đọc thông báo thế thôi, nhưng lúc phóng viên hỏi thì nó trả lời là lạm phát đã đạt 2% nên sẽ ko cứng nhắc áp dụng đúng lộ trình nữa, tất cả sẽ chờ chỉ số của lạm phát, và nó nói thêm sẽ không có hành động thái quá khi lạm phát vượt ngưỡng 2%. Rồi còn nói tỷ lệ thất nghiệp trong dài hạn dự báo ở mức 4.5%, cao hơn tỷ lệ hiện tại ở mức 3.5%.

Mình nhắc lại 2 vùng giá key mà EU và GU có dấu hiệu defend rất tốt là 1.173 và 1.3350, chỉ khi nào giá daily nằm thấp vững chắc dưới các vùng này thì mình mới thay đổi quan điểm về xu hướng up của EU và GU.
Mục tiêu của mình với EU là 1.19-1.2 còn GU là 1.35-1.36.

USD tiếp tục yếu đi như dự tính, mình nghĩ trend này sẽ tiếp tục mở rộng và kéo dài trong ít nhất là đôi tuần và cùng với EU, GU, vàng có cơ hội thở hắt lên vùng 1310-1320.
Họp ECB tối nay có thể ko quan trọng lắm, cùng lắm dìm E xuống dc chút thôi rồi sẽ lại có lực bắt đáy đẩy EU lên. Nguyên nhân là dữ liệu mix, ECB sẽ ko mạnh mẽ thay đổi các phát ngôn so với trước đó nên xác xuất bẻ trend thấp nhất là khi USD đã có 1 time mạnh lên tương đối dài và đang đi vào giai đoạn giảm điều chỉnh.

Đúng là khi không hiểu được tin tức thì thôi nhìn vào giá sau 1, 2 ngày để có hướng đi đúng của thị trường. Ming tối nay EU giảm chút vào mua trung hạn :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 11 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 66 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên