1. [Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/09

14/09/2018
    8,562 lượt xem
    Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em có ngày trading tràn đầy năng lượng và hiệu quả nhé!

Điểm tin các tin tức sự kiện quan trọng trên thị trường forex hôm nay:

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT @dang thi thanh @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 ... cùng tham gia với cộng đồng

Điểm qua xu hướng GOLD và một số cặp tiền tệ

GOLD

gold-xu-huong-1.

EUR/USD

eurusd-xu-huong-traderviet.
    EUR/USD có xu hướng nghiêng về tăng

GBP/USD

gbpusd-xu-huong-traderviet.
    GBP/USD cũng có xu hướng nghiêng về tăng.

AUD/USD

audusd-xu-huong-traderviet.
    AUD/USD đang chuyển xu hướng qua tăng.

USD/JPY

usdjpy-xu-huong-traderviet.
    USD/JPY đang có xu hướng tăng​

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Chúc anh em Trading thành công

Đang tải...
  2. dang thi thanh

dang thi thanh

Bác TraderViet New sợ anh em tối qua cháy tài khoản nhiều nên hôm nay đăng hết tên lên bảng vàng điểm danh à :D
    :D:D:D

Chỉnh sửa cuối: 14/09/2018
  3. codinginthebigcity

codinginthebigcity

Traderviet news là bác nick cũ nào đấy ^^.
    EU nay như kiểu tạo mô hình 2 đáy, đã retest, nhưng lại bắn lên nửa đường rồi rất lỡ cỡ, để 1 7x 1 8x thì vào short vậy :D

4. Xuân Hoàng

Xuân Hoàng

Theo tính toán trên khung D1 mô hình ABCD thì tới 1.193 (D1 thì tính theo tháng mới đến).

5. 0903213291

0903213291

e hôm qua ra tin cái cháy luon bác ạ.danh nho thi ăn.lam miếng to cái chết luôn.bac co chỗ nào dạy ptkt ko chỉ e với.c

6. dang thi thanh

dang thi thanh

Chỗ học thì nhiều bác ạ, tràn lan trên mạng, chi phí tầm 30 40 triệu là ít nhất cho 1 khóa ngắn hạn. Nếu thật sự là người kiên trì và tâm huyết thì tự học nó cũng ra, lý thuyết thì trên mạng cái gì cũng có luôn, còn cái gì đọc mà vẫn k hiểu đem lên đây các bác có kinh nghiệm chỉ cho là vỡ ra thôi bác ạ. Thú vị hơn là học 1 khóa học ở trung tâm.

7. Phùng Quốc Huy

Phùng Quốc Huy

Em short con eu 1.6250, hq hít sl. Bác vẫn giữ lệnh sell eu mấy hôm trước chứ. Phục bác đấy

8. Omory

Omory

Bác nào còn bám vào TA thì còn cháy.
    TA sinh ra cho thị trường chứng khoán và bản chất của thị trường tiền tệ nó khác. Trên forex các bác chỉ đổi tiền ăn chênh chứ chả mua chả bán. Tỷ giá các cặp tiền thay đổi ko phụ thuộc vào giao dịch.
    Ví dụ 1 thằng chết tiệt nào đó đổi 1 tỷ u sang e thì toàn thị trường sẽ chuyển động chứ ko phải chỉ mỗi thằng eu chuyển động.

9. nguyencuongtrader

nguyencuongtrader

Bác nào chung xuồng với em không?

Các file đính kèm:

10. Xuân Hoàng

Xuân Hoàng

Những bác nào bám vào FA sẽ cô đơn suôt đời.

TraderViet News and Vivian-Châu like this.
  11. codinginthebigcity

codinginthebigcity

Bác dẫn đầu sách nào đánh không dùng TA xem :), cần kiểm định ở cấp chuyên gia, thế giới, không thể vì bác đánh tốt 1 cái mà phủ định cái khác được.

12. Omory

Omory

Bác bảo trọng. Thằng E vẫn đang tăng so với mặt bằng chung. Quan điểm của em EU chưa sell đc

13. dang thi thanh

dang thi thanh

SL của em là :1.170 mà bác ?!!!!

14. nguyencuongtrader

nguyencuongtrader

Trc mắt đỉnh sẽ không qua đc 1.171 , điểm cứng 1174 nên sell trc 2 lệnh này. Tuy lực có mạnh nhưng ptcb nó sẽ xuống , mình chơi dài nên ko lo. Cảm thấy điểm đẹp là vào. Kèm với tin tức usd tới đây cũng sẽ tốt lên. Nếu lên thì chấp nhận ăn phí qua đêm hàng ngày.

15. Omory

Omory

Mọi indicator đều lúc đúng lúc sai, mọi thằng viết sách đều là những thằng ko kiếm đc tiền trên fx nên mới phải bán sách. Liệu bác có nên đặt niềm tin vào những thứ như vậy.

16. codinginthebigcity

codinginthebigcity

Tại mình backtest đánh tay ichimoku vã 600 lệnh khung m15 thì thấy lãi cũng đều, backtest thì biết tin tức gì đâu bác. Dùng trade interceptor, nghĩ 600 lệnh đánh cũng mỏi tay lắm rồi, tập đủ lớn để đánh giá phân tích kỹ thuật có đúng hay không, phần còn lại là tâm lý , quản lý vốn thì vẫn đang luyện đánh real đây, cũng học thêm các phương pháp khác.

17. nguyencuongtrader

nguyencuongtrader

Điểm vào lệnh của mình lại là SL của chị

18. dang thi thanh

dang thi thanh

Tiền của bác nhiều gấp 20 lần của em nên thôi em xin phép gói bác là ANH :D
    Mà bác lấy mỡ rán mỡ mà thấy mỡ của bác ra nhiều mỡ quá mãi chưa thấy tóp mỡ đâu, mới đó mà đã 28 ngàn đô. :D:D:D

19. HaiDuong1983

HaiDuong1983

Vẫn duy trì Buy AU, NU. Riêng UJ cả Buy và Sell. EU đợi chờ là hạnh phúc. Ae trade nên trade lệnh nhỏ và dải lệnh chứ đừng tập trung khối lượng vào 1 -2 lệnh. Không có cơ hội sủa sai. Hihi theo quan điểm của mình là vậy.
    Chúc ae trade có một ngày lượm nhiều $$$

20. Vivian-Châu

Vivian-Châu

bác này có vẻ bi quan với thế giới :D :D :D

Đang tải...