[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/09

Tiền của bác nhiều gấp 20 lần của em nên thôi em xin phép gói bác là ANH :D
Mà bác lấy mỡ rán mỡ mà thấy mỡ của bác ra nhiều mỡ quá mãi chưa thấy tóp mỡ đâu, mới đó mà đã 28 ngàn đô. :D:D:D
:D 24 ko phải 28 chị ạ, đây là nguyên số lãi, chứ em rút hết gốc rồi rồi. EM sn93 thôi. Chiều nay sẽ rút 1 phần lãi cuối tuần ăn chơi. Mặc định cứ thứ 2 để 15.000 usd, tuần này hên + may , duy chỉ hôm qua dính SL EU 1.15650.

:D 24 ko phải 28 chị ạ, đây là nguyên số lãi, chứ em rút hết gốc rồi rồi. EM sn93 thôi. Chiều nay sẽ rút 1 phần lãi cuối tuần ăn chơi. Mặc định cứ thứ 2 để 15.000 usd, tuần này hên + may , duy chỉ hôm qua dính SL EU 1.15650.
Ái chà chà ^^ Tuổi trẻ tài cao, kém mình 4 tuổi mà tiền nhiều gấp 4 lần mình rồi =)))))))))))))))))))))))))))))))))))

tủi trẻ tài cao, nghe mà lòng già rúng động

Toàn chơi cái này mà ra :D , mà thôi không ham hố đầu tư thêm ko một đợt bão như lần EU xuống vừa rồi méo mặt luôn . Cứ tự rán mỡ thôi chị ạ :D
Chẳng phải nhờ đợt bão đó mà chú em mới ăn lên làm ra sao, chị mà không íu đúi cắt lỗ mấy lệnh buy đu đỉnh đó thì giờ chắc chị cũng có hào ra hào vào rồi. Hihi.
Bít giữ gìn thành quả như em thì thành công 1 nửa rồi.
Có phần ngưỡng mộ à nha ^^

Không lỗ đã là 1 cao thủ, có lãi càng là cao nhân. Không cao nhân trong kỹ thuật thì cũng là cao nhân trong tâm lý chây chét
Chắc có duyên, từ tháng 6 chơi chính thức em mới bị 5 lần SL , 124 lệnh thắng( 67 lệnh TP và 57 lệnh cắt tay) , chơi EU, GU, EA, UJ. Chơi lệnh rất rất nhỏ XAU, đã từng có lúc vào 1 lệnh 2 lot và biết cảm giác căng thẳng khi đánh lệnh to như thế nào. Trc chơi 3 tài khoản, nhưng giờ tập chung duy nhất 1 tài khoản. các tháng trc gồng 100%, giờ mới bắt đầu chơi SL

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác nào còn bám vào TA thì còn cháy.
TA sinh ra cho thị trường chứng khoán và bản chất của thị trường tiền tệ nó khác. Trên forex các bác chỉ đổi tiền ăn chênh chứ chả mua chả bán. Tỷ giá các cặp tiền thay đổi ko phụ thuộc vào giao dịch.
Ví dụ 1 thằng chết tiệt nào đó đổi 1 tỷ u sang e thì toàn thị trường sẽ chuyển động chứ ko phải chỉ mỗi thằng eu chuyển động.
mình cũng nghĩ như vậy, có điều khi lấy cái động để thắng tĩnh thì nó lại sinh ra đủ thứ lằng ngoằn

bác này có vẻ bi quan với thế giới :D :D :D
Nghi ngờ là một phần của cuộc chơi.
Em chỉ tin thứ duy nhất đó là chuyển động của chart. Eur tăng, jpy tăng, aud tăng chả có lý gì usd không giảm.
Bao h hiểu đc chữ "tăng" thì mới chắc chắn có lãi. Nến thì giảm nhưng nó vẫn là tăng.

Chẳng phải nhờ đợt bão đó mà chú em mới ăn lên làm ra sao, chị mà không íu đúi cắt lỗ mấy lệnh buy đu đỉnh đó thì giờ chắc chị cũng có hào ra hào vào rồi. Hihi.
Bít giữ gìn thành quả như em thì thành công 1 nửa rồi.
Có phần ngưỡng mộ à nha ^^
Căn bản cứ đánh nhỏ tâm lý vững, thêm SL nữa là không cần bận tâm nhiều. Quan điểm của em là vậy. Còn chuyện lên xuống phân tích sẽ khiến mức độ tăng lên lên tầm 70% thôi. Nên nhiều lúc em cũng đi ngược thị trường, may sao toàn ăn :D

Nghi ngờ là một phần của cuộc chơi.
Em chỉ tin thứ duy nhất đó là chuyển động của chart. Eur tăng, jpy tăng, aud tăng chả có lý gì usd không giảm.
Bao h hiểu đc chữ "tăng" thì mới chắc chắn có lãi. Nến thì giảm nhưng nó vẫn là tăng.
Em đọc xong liên tưởng ngay tô canh thịt hẹ, thêm tốp mỡ của em vào thì tuyệt :p cái này do cảm giác của anh tốt

mình cũng nghĩ như vậy, có điều khi lấy cái động để thắng tĩnh thì nó lại sinh ra đủ thứ lằng ngoằn
Chúng ta thua BB và MM ở chỗ đó. Ta ko thể bằng họ đc về mọi mặt. Nhưng mọi di chuyển đều để lại dấu vết.
Với em thì đêm qua là một màn trình diễn vĩ đại. Thị trường có thể thay đổi xu hướng trong đêm qua.
Eu tăng, au tăng ea giảm uj giảm.

Có bác nào chuyên về Candle Stick giải thích giúp ý nghĩa của em Doji trong hình khoanh tròn này với

View attachment 58043
Có bác nào chuyên về Candle Stick giải thích giúp ý nghĩa của em Doji trong hình khoanh tròn này với
Bác cộng 3 nến tiếp theo lại đi. Nó là nến tăng dài ngoằng đấy chứ.
Thị trường là một khối thống nhất mà các bác cứ băm nhỏ nó ra rồi phân tích với phân toẹt.

Chúng ta thua BB và MM ở chỗ đó. Ta ko thể bằng họ đc về mọi mặt. Nhưng mọi di chuyển đều để lại dấu vết.
Với em thì đêm qua là một màn trình diễn vĩ đại. Thị trường có thể thay đổi xu hướng trong đêm qua.
Eu tăng, au tăng ea giảm uj giảm.
Cái gì mà tăng với giảm. Au bắt đầu đánh tăng khi phá trend trên h4, Eu tiếp tục đánh tăng khi tối qua trên khung m15 phá kênh. Còn trình diễn của Eu thì vẫn năm trong 1.153- 1.173. Bác mà chung chung thế thì cũng chỉ giống “họ”

Cái gì mà tăng với giảm. Au bắt đầu đánh tăng khi phá trend trên h4, Eu tiếp tục đánh tăng khi tối qua trên khung m15 phá kênh. Còn trình diễn của Eu thì vẫn năm trong 1.153- 1.173. Bác mà chung chung thế thì cũng chỉ giống “họ”
Em đố bác biết từ 7h tối qua đến 11h trưa nay AUD tăng hay giảm. USD tăng hay giảm, EUR tăng hay giảm.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 176 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,278 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên