[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/09

Bác cộng 3 nến tiếp theo lại đi. Nó là nến tăng dài ngoằng đấy chứ.
Thị trường là một khối thống nhất mà các bác cứ băm nhỏ nó ra rồi phân tích với phân toẹt.
Cái gì nó cũng có lý do của nó hết bạn, mình chỉ hỏi ý nghĩa của em doji đó thôi còn chuyện cộng trừ thì khác

Cái gì nó cũng có lý do của nó hết bạn, mình chỉ hỏi ý nghĩa của em doji đó thôi còn chuyện cộng trừ thì khác
em với bác giống như đang xem số 6 ở 2 đầu ấy. Em đứng đầu này em bảo 9 bác đứng đầu kia bác bảo 6.
Bản chất vấn đề là nó tăng còn trong khoảng thời gian cái nến ấy là nó tăng rồi giảm. Tuy nhiên nó qua xừ nó rồi nên nó cóc còn giá trị gì nữa. Đây là lý do tại sao vác chart quá khứ mà chém thì cái system nào cũng đúng nhưng vào thực tế thì lại sai tè le.
TA cho vào sọt rác.

Vâng. Nếu e biết thì e cũng chẳng vào đây, vào topic này
EM không có ý gì đâu. Chỉ là muốn chỉ để bác thấy 1 cách nhìn khác về thị trường. Nhìn thị trường như 1 khối thống nhất chứ không phải nhìn riêng lẻ từng cặp.
Em cũng đang hoàn thiện phương pháp của mình thôi chứ nó vẫn chưa phải là tuyệt đối. Tuy nhiên em thấy nó đúng. Chân lý của phương pháp này đó là:

NẾU USD GIẢM THÌ CHẮC CHẮN THẰNG NÀO ĐÓ PHẢI TĂNG VÀ NGƯỢC LẠI.

Bác @Omory ơi em Newbie nên ko biết. TA là viết tắt của pp giao dịch gì ạ. Và bác có thể chia sẻ qua pp của bác đc ko ạ. Em cám ơn!
TA không phải là phương pháp nó là phong cách.
TA là viết tắt của technical analysis - phân tích kỹ thuật là cái mà mọi người đang sử dụng, nó là các chỉ báo, dự báo về xu hướng thị trường dựa trên dữ liệu quá khứ. Trước đây mình cũng thần thánh TA lắm nhưng càng chơi lâu càng thấy như bị lừa. mọi chỉ báo đều nhằm nuôi béo mình rồi thịt thôi.
còn về pp của mình nó cảm tính lắm và đang được hoàn thiện. Nó thực sự phức tạp và cần nhiều kiến thức về thị trường mới có thể hiểu đc nó.
Ví dụ: khi bác vào lệnh mua EURUSD thì điều gì thực sự diễn ra trên thị trường? Tiền của bác bỏ ra nó sẽ đi đâu? ....

TA là viết tắt của technical analysis - phân tích kỹ thuật là cái mà mọi người đang sử dụng, nó là các chỉ báo, dự báo về xu hướng thị trường dựa trên dữ liệu quá khứ. Trước đây mình cũng thần thánh TA lắm nhưng càng chơi lâu càng thấy như bị lừa. mọi chỉ báo đều nhằm nuôi béo mình rồi thịt thôi.
còn về pp của mình nó cảm tính lắm và đang được hoàn thiện. Nó thực sự phức tạp và cần nhiều kiến thức về thị trường mới có thể hiểu đc nó.
Ví dụ: khi bác vào lệnh mua EURUSD thì điều gì thực sự diễn ra trên thị trường? Tiền của bác bỏ ra nó sẽ đi đâu? ....
Ah em hiểu rồi. Vậy mình sẽ dựa vào ptcb để quyết định đầu tư vào đâu và dựa vào TA để hiểu đc hành vi của nhà đầu tư nhằm lựa chọn điểm vào lệnh hợp lý bác nhỉ

Hẳn là anh @Omory Ố Mồ Ri đã bị chấy khét nhiều vì TA nên có vẻ căm hận thế giới :D
Còn bác @Bitom phân tích kỹ thuật cần nhiều cái chỉ báo kết hợp nha, chăm chăm 1 cây que pinpar thế kia là không được nhá. Trường phái nào cũng cần phân tích nhiều yếu tố, phải luyện cái "cảm giác" bản thân tốt lên thì mới được, cái này phải luyện dần qua năm tháng. Ví như bác omory kia FA thì nào là giá mỗi đồng riêng, rồi tin thế giới, rồi sức mạnh mỗi đồng vân vân mây mây tổng hợp lại chứ có phải tin 7h thất nghiệp tăng giảm oánh lên oánh xuống đâu? Kỹ thuật cũng vậy, cũng cần nhiều yếu tố kết hợp, không phải chỉ có mỗi 1 cây pinpar là quất buy sell. Mình nói thế cho bác hiểu.

Ah em hiểu rồi. Vậy mình sẽ dựa vào ptcb để quyết định đầu tư vào đâu và dựa vào TA để hiểu đc hành vi của nhà đầu tư nhằm lựa chọn điểm vào lệnh hợp lý bác nhỉ
Không phải vậy. Lắm khi tin tốt mà giá vẫn tèo rồi sau đó truyền thông đổ thừa cho 1 cái tin ất ơ nào đó làm nhà đầu tư lo ngại.
Về bản chất thị trường giống đàn kiến và con voi. Nhỏ lẻ là kiến BB MM là voi. Lúc bình thường kiến chạy toán loạn chả có hướng nào. Con voi âm thầm chuẩn bị, vào thế nó giật 1 phát cả đàn kiến nhao về 1 hướng. Đó là thị trường

Tiền mình thua những công ty nào nó hưởng nhỉ? Chắc các công ty đó phải giàu lắm :)

Hẳn là anh @Omory Ố Mồ Ri đã bị chấy khét nhiều vì TA nên có vẻ căm hận thế giới :D
Còn bác @Bitom phân tích kỹ thuật cần nhiều cái chỉ báo kết hợp nha, chăm chăm 1 cây que pinpar thế kia là không được nhá. Trường phái nào cũng cần phân tích nhiều yếu tố, phải luyện cái "cảm giác" bản thân tốt lên thì mới được, cái này phải luyện dần qua năm tháng. Ví như bác omory kia FA thì nào là giá mỗi đồng riêng, rồi tin thế giới, rồi sức mạnh mỗi đồng vân vân mây mây tổng hợp lại chứ có phải tin 7h thất nghiệp tăng giảm oánh lên oánh xuống đâu? Kỹ thuật cũng vậy, cũng cần nhiều yếu tố kết hợp, không phải chỉ có mỗi 1 cây pinpar là quất buy sell. Mình nói thế cho bác hiểu.
Hìi. Ông EG bảo là “vạn sự tuỳ duyên”

Chuẩn đấy. Muốn giật thị trường thì cần 1 cái cớ. Bác nhìn nến 5min sgdjpy, usdsgd, eursgd, audsgd lúc 7h30 thì thấy thị trường bị đánh thế nào

Đôi lời nói thêm với các bạn. Nếu các bạn bước chân vào thị trường với mục tiêu tìm hiểu, nắm bắt, học hỏi về thị trường thì đến lúc nào đó tiền sẽ tự đến. Nếu các bác chỉ muốn kiếm tiền tức là vật nhau với thị trường thì e là kết cục đã đc định trước.

Đôi lời nói thêm với các bạn. Nếu các bạn bước chân vào thị trường với mục tiêu tìm hiểu, nắm bắt, học hỏi về thị trường thì đến lúc nào đó tiền sẽ tự đến. Nếu các bác chỉ muốn kiếm tiền tức là vật nhau với thị trường thì e là kết cục đã đc định trước.
Bác đánh giá con xau và usdjpy ntn ? Giờ em theo dõi độ hiệu quả pp bác luôn, ngon em học hỏi thêm.

Bác đánh giá con xau và usdjpy ntn ? Giờ em theo dõi độ hiệu quả pp bác luôn, ngon em học hỏi thêm.
Xin lỗi bác nhưng để đánh giá 1 thằng phải xem nó và bạn bè nó trong thời gian dài. Vàng ko thuộc dạng forex nên em ko động đến. Hiện nay em đang theo dõi aud, khả năng rất cao thằng này sắp có biến lớn.
Hôm nay em khuyến nghị anh em
Sell euraud và buy audusd. Để tầm 2 tuần hi vọng có 200 pip

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 283 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 394 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 150 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,761 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên