[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 15/05

Usd đi theo chiều hướng mình ko thích đó là mạnh lên.
Dù vậy cũng là 1 trong các case đã lường trước và có chuẩn bị nên mình ko quá shock.
Mình tiếp tục swing gu tại 1.3470. Bỏ ngỏ khả năng bồi thêm nếu có vùng 1.32.
Với price actions hôm nay tại 1.3450 mình tạm thời lạc quan với ngưỡng kháng cự này.
Mình thấy khá giống case mập dìm giá để cutloss retail traders trong khi tích cực gom hàng giá thấp vậy, nếu đúng thì giá gu ko thể bật qua 1.3450 quá nhiều (có thể coi như đáy) và khi nó đi lên dc thì mình nghĩ sẽ dễ dàng cao hơn 1.3750.
Anyway mình sẽ ko chơi theo kiểu "chắc chắn" là đáy để rồi bồi, táng tà lưa - tự gây nguy hiểm ko cần thiết.
Cuộc chơi rất khắc nghiệt, tự tin là tốt nhưng tự tin quá là chết. Hãy giữ chặt lấy vốn của mình.

Usd đi theo chiều hướng mình ko thích đó là mạnh lên.
Dù vậy cũng là 1 trong các case đã lường trước và có chuẩn bị nên mình ko quá shock.
Mình tiếp tục swing gu tại 1.3470. Bỏ ngỏ khả năng bồi thêm nếu có vùng 1.32.
Với price actions hôm nay tại 1.3450 mình tạm thời lạc quan với ngưỡng kháng cự này.
Mình thấy khá giống case mập dìm giá để cutloss retail traders trong khi tích cực gom hàng giá thấp vậy, nếu đúng thì giá gu ko thể bật qua 1.3450 quá nhiều (có thể coi như đáy) và khi nó đi lên dc thì mình nghĩ sẽ dễ dàng cao hơn 1.3750.
Anyway mình sẽ ko chơi theo kiểu "chắc chắn" là đáy để rồi bồi, táng tà lưa - tự gây nguy hiểm ko cần thiết.
Cuộc chơi rất khắc nghiệt, tự tin là tốt nhưng tự tin quá là chết. Hãy giữ chặt lấy vốn của mình.
Mình thì dính sl ở 1.3520 nhưng bắt lại dc ở 1.3462,lần này lủng nữa chắc bỏ bắt đáy GU

Một lần mất tín =Vạn lần mất tinh .
Hôm nay cho Xà Beng đóng góp lần nữa nhé ,người ta nói bất qúa tam nhưng Xà Beng chỉ cần lần này thôi bảo đảm bạn tin Xà beng liền (còn nếu không thì trốn khỏi diễn đàn luôn )
Cặp :
CAD/JPY
Chart H4 ,
1/ đang cắt ngưỡng hổ trợ bên dưới sau khi hình thành DOUBLE TOP sẽ beak out đi xuống
2/ hai cây strong bearish hiện tại đã áp đảo 18 cây nến phía trước
3/bóng nến phía trên cây bearish kế cây nến hiện tại khá dài chứng tỏ phe mua đã từ chối giá
4/ phía trên hai đỉnh double top này là vùng kháng cự mạnh
kết luận:
cad/jpy sẽ down xuống nên xem xét lệnh sell ,với lệnh này cho mô hình double top chúng ta có thể hold dài hạn (vài ngày )
XIN MỜI CÁC BÁC CÓM MÈN (COMMENT) để Hanoihochoi tự tin vào lệnh gỡ con gu tối qua
Xin cám ơn
Xà Beng

ý bác là nó se lên 86 rồi mới rơi đúng ko

Một lần mất tín =Vạn lần mất tinh .
Hôm nay cho Xà Beng đóng góp lần nữa nhé ,người ta nói bất qúa tam nhưng Xà Beng chỉ cần lần này thôi bảo đảm bạn tin Xà beng liền (còn nếu không thì trốn khỏi diễn đàn luôn )
Cặp :
CAD/JPY
Chart H4 ,
1/ đang cắt ngưỡng hổ trợ bên dưới sau khi hình thành DOUBLE TOP sẽ beak out đi xuống
2/ hai cây strong bearish hiện tại đã áp đảo 18 cây nến phía trước
3/bóng nến phía trên cây bearish kế cây nến hiện tại khá dài chứng tỏ phe mua đã từ chối giá
4/ phía trên hai đỉnh double top này là vùng kháng cự mạnh
kết luận:
cad/jpy sẽ down xuống nên xem xét lệnh sell ,với lệnh này cho mô hình double top chúng ta có thể hold dài hạn (vài ngày )
XIN MỜI CÁC BÁC CÓM MÈN (COMMENT) để Hanoihochoi tự tin vào lệnh gỡ con gu tối qua
Xin cám ơn
Xà Beng

@XÀ BENG bác Beng xem lại con này với , em thấy H4 nó có phá xuống được 85.665 đâu , em nghĩ nó retest lại rồi lại nẩy lên ...

Cám
@XÀ BENG bác Beng xem lại con này với , em thấy H4 nó có phá xuống được 85.665 đâu , em nghĩ nó retest lại rồi lại nẩy lên ...
Cám ơn bạn!
Lẽ ra hôm qua cây nến bearish đóng cửa dưới ngưỡng 85745 thì nó sẽ đi xuống luôn với mô hình vai đầu vai
nhưng lực buy phe mua quá mạnh làm nó hồi lại thành cây nến bullish .nhưng không sao vùng kháng cự 85730 và 85745 khá mạnh cản nó không lên được đâu , bằng chứng là nó cố vượt lên hơn 11 cây nến ( hơn hai ngày rồi) mà không lên được ,có quá nhiều bóng nến dài từ chối giá (buy) phía trên ,mình tin là nó sẽ đi xuống
Xà beng

Xà Beng nghĩ bạn nên xem xét con này .
EUR/NZD
con này đã tạo mô hình 3 đỉnh ở vùng giá 172700 và 172910 và
hiện tại nó đã cắt ma50 phía dưới ( bạn xem lại phân tích của mình phía bên trên trước khi mình vào lệnh )
Theo xà beng nó không những đi xuống mà còn có thể tạo ra một trend down dài đấy
xin cám ơn
Xà beng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên