1. [Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 15/06

15/06/2018
    8,699 lượt xem
    Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đầy năng lượng và trading hiệu quả!

Phiên Mỹ đêm qua, chúng ta đã chứng kiến dòng tiền đổ vào Buy USD rất mạnh mẽ... Một số cặp tiền đã đảo chiều xu hướng H4 rõ ràng, một số đã phá vỡ Vùng Sideway... Riêng Gold vẫn đang trong thế Sideway... Chú ý cặp tiền USDCAD sắp tới, chúng ta sẽ chờ Buy khi giá điều chỉnh giảm và cho tín hiệu... đây là cặp Hot nhất trong những cặp chính hiện tại.

Ngoài ra, dòng tiền cũng đổ vào Sell EUR cũng rất mạnh... Anh em cũng cần chú ý đến tất cả cặp tiền liên quan đến EUR

Mời các Bác chuyên gia vào nhận định thị trường hôm nay, chiến thế nào với các em EUR và USD đây? Cảm ơn các bác đã nhiệt tình hỗ trợ anh em! @Bis_Q@quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq@Tuanna216

Hôm nay thị trường chỉ có mỗi tin tức của JPY là đáng lưu tâm, thời gian diễn ra không xác định TIN.

GOLD GOLD.

AUD/USD AU.

NZD/USD NU.

USD/JPY UJ.

EUR/USD EU.

GBP/USD GU.

USD/CAD UCAD.

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
    Chúc anh em Trading thành công

2. Protraderpartime

Protraderpartime

Hôm qua không bít có bác nào lồi mồm với em EU ko nhỉ?!

3. quang minh

quang minh

E/U sell 1.1564 - 1.1506

4. Bis_Q

Bis_Q

ECB giết người quá, mình đã nghĩ nó phải tích cực bảo vệ kỳ vọng tăng lãi suất rồi sau dữ liệu xấu hẳn đi thì mới cứng mồm, ai dè, aiz.... Đây là ý kiến của mình:
    Phân kỳ lãi suất/chính sách đẩy mạnh đà rơi của EU và kéo đồng USD lên so với tất cả các đồng tiền còn lại và nếu ko lầm thì trong vòng ít nhất 1 tháng tới USD chắc chắn là king.
    EU, GU khả năng cao sẽ còn rớt phá đáy vì mình biết các tổ chức ôm long rất nhiều từ đầu năm, tuyên bố hôm qua của ECB làm họ thất vọng hoàn toàn và tiếp tục sẽ có impact vào thị trường. Để bán 2 cặp này giá tốt thì gần 1.17 và 1.33 nhưng giờ ko có giá đó rồi, hồi lên thì mới bán dc, về dài hơi hơn mình nghĩ EU sẽ nhắm 1.13 & GU 1.30.

5. DannyDam

DannyDam

Mình cần phân tích cặp EU và UJ, mong các ACE giúp đỡ.

XÀ BENG bài này.
  6. tranthanhquan108

tranthanhquan108

hôm qua vêu mồm với con j này >.<

KẺ DU MỤC and XÀ BENG like this.
  7. XÀ BENG

XÀ BENG

Ucad ,chart dailly và h4 đã đụng đỉnh rồi không thể lên được nữa ,chúng ta quay về chart h1 chờ nến hammer,pinbar hay engulfing để xác nhận tín hiệu đảo chiều vào lênh

Bitom and Hà Trí Quyền like this.
  8. XÀ BENG

XÀ BENG

Bác quyền đã phân tích ở trên topic rồi ,bạn lấy đó tham khảo ,thị trường chưa có gì mới

Hà Trí Quyền bài này.
  9. MSTT

MSTT

View GU của tôi trong range 1334-1320 canh buy sell 2 đầu.
    hôm nay k có máy coi chart luôn

XÀ BENG bài này.
  10. Vivian-Châu

Vivian-Châu

Hôm qua EU trên chart daily đã hình thành 1 cây nến giảm chà bá lửa nên theo ngu í của tại hạ trong vài ngày tới sẽ back test về ít nhất nửa thân nến giảm rồi mới sell tiếp

11. Hungsafia

Hungsafia

Bác xem giúp em cặp EJ nhé. Cám ơn bác

quang minh and XÀ BENG like this.
  12. quang minh

quang minh

E/J có 3 mức xuống 127.39 .126.789 124.559 nếu mức này bị phá thì xuống mức tiếp theo khả năng 126.789

Chỉnh sửa cuối: 15/06/2018
  13. afteronelove

afteronelove

XAU nó có vẽ khó bức ra vùng side way H4 nhi?

XÀ BENG bài này.
  14. Hungsafia

Hungsafia

Cám ơn bác nhiều nhiều. Có lẽ bác type nhầm. Ý bác có phải: 127.39 - 126.789 - 125.559 và ....

Chỉnh sửa cuối: 15/06/2018
  15. MSTT

MSTT

Có vẻ hôm qua gục ngã nhìu nên hôm nay anh e hạn chế vào Forum nhỉ =))

Jason123456789 and XÀ BENG like this.
  16. huynhson2412

huynhson2412

EU sáng h sideway 10 pip 1655 1665, dám lát EU vô có phim coi nữa quá :D

17. Vivian-Châu

Vivian-Châu

Một là đêm qua đã ăn ngập răng nên hôm nay đi thăm em Ngọc Trinh, hai là đã ngã ngựa xịt máu mũi nên cần chạy grab nhiệt tình nạp tiền tiếp nên hôm nay hơi vắng vẻ

18. kevinng

kevinng

Mình chỉ theo dõi Vàng, USDJPY tuần này. Các bài phân tích của @Hà Trí Quyền rất hữu ích.

Hà Trí Quyền bài này.
  19. huynhson2412

huynhson2412

Chắc chưa thăm Trinh đâu, các bác đag làm order rút tiền, chiều nay tiền về thứ 7 mới vi vu ấy :D

XÀ BENG bài này.
  20. Khoanguyen

Khoanguyen

thị trg đổ vào usd như thế này thì vàng chỉ có giảm th, chưa kể nó đang sideway trên H4 và đang ở biên trên nữa, cú này Sell vàng mn nhận định ạ.

Đang tải...