[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 15/06

Mình có cái này muốn chia sẽ với ae, lúc mới tham gia thị trường, bắt đầu biết phân tích này nọ kia...mình cũng thường hay bảo vệ ý kiến của mình, đôi khi cực đoan nếu có ai ngược tư tưởng. Nhưng sau dăm ba năm bị market vùi dập mình nhận ra rằng môn này là xác suất, giờ đúng có khi 10 15 phút sau lại sai, thị trường cứ thế mà đi, chỉ có tiền ta cúng cho market ko đòi lại đc là chắc chắn đúng, nên sau này mình ít tranh luận, nghe và xem mọi người thảo luận biết đâu lại học hỏi thêm điều gì mới. Mong ae chia sẽ thảo luận trên tinh thần vui vẻ, ý kiến hay phân tích của ai rồi cũng sẽ đúng cả thôi, ko đúng hôm nay thì từ từ mai kia cũng đúng. Mong ae chia sẽ và tinh thần vui vẻ nhiều hơn để cùng nhau kiếm ít đồng tiền sữa cho con :D

=.= cạn lời,buy đuổi sl 50 pip nó quét xuống cắt sl xong lại lên,rướn thêm 10 pip cắn dc cái buy limit mà ko rướn,thua với thằng EU này luôn

UCAD ,nến h4 đã xác nhận đi xuống rồi bác có gan lướt sóng với xà beng không ?
đây là mô hình chuẩn của nake price action đấy , nếu cùng mình lướt sóng thì mình sẽ giải thích cái mô hình này cho bạn
Thân nến đang nhỏ dần, cho thấy lực của con sóng đang yếu dần, nên có thể sell ngược. Không biết mình nói đúng không, hôm trước bác có chia sẻ với mình trường hợp này. Trường hợp này mình không tính ra SL TP bao nhiêu là hợp lí được.

Hôm nay không tính được các cặp tiền hồi đến đâu nên e chuyển qua hàng hóa - gold. Buy 1299, sl 1296, đến phiên mỹ sẽ xem xét lại lệnh. Có bác nào nhận định gold sẽ tăng trong hôm nay và tuần tới ko

đánh lên mà bác,nhưng thói quen để sl cách 50 pip xong để giăng lại buy limit 1 lệnh dưới đó 10 pip nứa,mà nó cắn sl xong lên luôn
E/U cũng chưa thực sự lên đâu còn mắc mớ tí ở h4 khi nào vượt 1.1610 thì mới thực sự đi lên

Mình có cái này muốn chia sẽ với ae, lúc mới tham gia thị trường, bắt đầu biết phân tích này nọ kia...mình cũng thường hay bảo vệ ý kiến của mình, đôi khi cực đoan nếu có ai ngược tư tưởng. Nhưng sau dăm ba năm bị market vùi dập mình nhận ra rằng môn này là xác suất, giờ đúng có khi 10 15 phút sau lại sai, thị trường cứ thế mà đi, chỉ có tiền ta cúng cho market ko đòi lại đc là chắc chắn đúng, nên sau này mình ít tranh luận, nghe và xem mọi người thảo luận biết đâu lại học hỏi thêm điều gì mới. Mong ae chia sẽ thảo luận trên tinh thần vui vẻ, ý kiến hay phân tích của ai rồi cũng sẽ đúng cả thôi, ko đúng hôm nay thì từ từ mai kia cũng đúng. Mong ae chia sẽ và tinh thần vui vẻ nhiều hơn để cùng nhau kiếm ít đồng tiền sữa cho con :D
thị trường là cái chi chi
sứt đầu mẻ tráng cũng vì đô thôi
Thân nến đang nhỏ dần, cho thấy lực của con sóng đang yếu dần, nên có thể sell ngược. Không biết mình nói đúng không, hôm trước bác có chia sẻ với mình trường hợp này. Trường hợp này mình không tính ra SL TP bao nhiêu là hợp lí được.
đây là mô hình chuẩn của price action ( nake price action )
char h4
1/ nến đụng kháng cự bên trên bằng cây shooting star
2/ nến đã nhỏ dần nhỏ dần trước khi rướn tới kháng cự chứng tỏ giá đã kiệt sức
3/ nhìn sang bên trái không có hành động giá nào (khoảng trống ) tức là không có hổ trợ hay kháng cự ,nó chỉ có rớt xuống cái đùng thôi
4/ để tp thì bạn tìm hổ trợ bên dưới ,trong trường hợp này là ngay ngưỡng 130344 ,đúng 100 pip , cón sl thì bạn đặt phía trên bóng nến của cây shooting star khoảng 10 pip
xin cám ơn

thị trường là cái chi chi
sứt đầu mẻ tráng cũng vì đô thôi

đây là mô hình chuẩn của price action ( nake price action )
char h4
1/ nến đụng kháng cự bên trên bằng cây shooting star
2/ nến đã nhỏ dần nhỏ dần trước khi rướn tới kháng cự chứng tỏ giá đã kiệt sức
3/ nhìn sang bên trái không có hành động giá nào (khoảng trống ) tức là không có hổ trợ hay kháng cự ,nó chỉ có rớt xuống cái đùng thôi
4/ để tp thì bạn tìm hổ trợ bên dưới ,trong trường hợp này là ngay ngưỡng 130344 ,đúng 100 pip , cón sl thì bạn đặt phía trên bóng nến của cây shooting star khoảng 10 pip
xin cám ơn
Cảm ơn bác đã chia sẽ 1 chiêu hữu ích cho mình. Lướt thử con sóng này xem sao. Hi vọng không bị sập mặt..hihi.. Mình cũng đang nghiên cứu các mẫu hình nến, mình nghĩ nến là phải xem gộp nhiều cây mới được, chứ 1 2 cây thì không ăn thua. Hôm trước cặp GJ 4 cây nến có bòng trên tạo cản sell 1 cái ăn đc tí đủ cho vài bữa cơm.

Cảm ơn bác đã chia sẽ 1 chiêu hữu ích cho mình. Lướt thử con sóng này xem sao. Hi vọng không bị sập mặt..hihi.. Mình cũng đang nghiên cứu các mẫu hình nến, mình nghĩ nến là phải xem gộp nhiều cây mới được, chứ 1 2 cây thì không ăn thua. Hôm trước cặp GJ 4 cây nến có bòng trên tạo cản sell 1 cái ăn đc tí đủ cho vài bữa cơm.
1/ nên nghiên cú một cây /hai cây ... là các mô hình nến đảo chiều ,nhưng buộc các cây này phải đụng hổ trợ hoặc kháng cự thì khả năng xảy ra mới cao
2/ một cụm nến (cluster of candles) cho chúng ta cách nhìn tổng quát về phe gấu hay bò ai đang nắm quyền điều hành thị trường từ đó mình sẽ đoán biết được xu hướng .
mình cũng chỉ biết bấy nhiêu thôi xin chia sẻ cùng bạn
xin cám ơn
xà beng

@XÀ BENG thường thì mình dùng 3 cây nến để xác định vào thị trường hay không, ít quá độ tin cậy không cao mà nhiều quá thì mất hết lợi nhuận. Nhiều khi đợi hết đến cây thứ 3 thì nó chạy 1 vèo hết chơi được luôn, lúc đó đau lòng vl ra.

Sáng giờ đang ém , không lên tiếng vì đang canh con UCAD ,chart h4 nó đã lên tới đỉnh và đang hình thành cây nến shooting star đảo chiều ,đợi nó đóng nến quay lại chart h1 vào lệnh kèo nay thơm đấy
chắc hôm nay cuối tuần được con cá to đây xin chúc mừng trước nhé thắng đậm thứ 7 chủ nhật có đi dubai không?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 48 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên