[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 15/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Thị trường hiện tại cho thấy USD đang tăng, các cặp tiền tệ và Vàng đều cho chiến lược chính là Mua vào USD (Ví dụ: Sell Gold, Sell EU, GU... Buy UCAD, UJPY). Tuy nhiên chúng ta cần kiên nhẫn chờ đợi giá điều chỉnh về vùng hợp lí để chúng ta có vị thế vào lệnh tốt nhất.

Lịch tin kinh tế quan trọng hôm nay cũng khá dày đặc

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Cả diễn đàn im phăng phắc.... tưởng niệm EU. Tiễn em về nơi cuối cùng. Em đoán tầm này không ai dám SELL.... Nhưng em nghĩ cũng chưa ai dám BUY....
Em ở mãi đại dương xa xôi nhìn về tổ quốc, mong ngày trở về!
Kí tên: Thanh Mỳ Tôm
:p:p:p:p

Cả diễn đàn im phăng phắc.... tưởng niệm EU. Tiễn em về nơi cuối cùng. Em đoán tầm này không ai dám SELL.... Nhưng em nghĩ cũng chưa ai dám BUY....
bác @Kimmymore nhận định về 1.1641 rồi giờ chờ bác Kim xác định thành lập đội buy là em có hi vọng về bờ rồi. ;):)

1.134 chưa phải là nơi cuối cùng em ý nằm đâu ạ mà cái bia của em ý ghi là 1.130 cơ mợ ơi!

1.134 chưa phải là nơi cuối cùng em ý nằm đâu ạ mà cái bia của em ý ghi là 1.130 cơ mợ ơi!
Thì đang trên đường tiễn đó Zippo ạ.
Chỉ là không biết đích xác mộ em EU ở tọa độ nào thôi, chứ giờ em ý cũng thoi thóp lắm rồi.
Biết về 1.130 cũng không dám Sell nữa, lơ là cái thì có khi mình ngũ tuần rồi EU cũng chưa quay lại cho để mà gỡ.
Ahihi...

Ko có gì sáng sủa cả, mọi thông tin về căng thẳng chính trị, thương mại đều khiến USD khỏe hơn/trâu hơn trong các tuần/tháng qua và thông tin thì đang xấu hơn.
Mình e rằng mọi thứ sẽ tệ hơn trước khi tốt lên. Các cặp EU, GU, AU ko sideway thì sẽ tiếp tục rớt.
Thêm nữa, do các cặp này break range consolidation nhiều tuần trong bối cảnh như trên nên khả năng là cái vụ rơi rớt này sẽ kéo dài. Khuyến nghị: Thông tin cơ bản về căng thẳng chính trị, thương mại chưa tích cực thì hạn chế bắt đáy.

Kimmy đã nhìn thấy đáy 32 từ mấy hôm trc, nhưng do hôm kia có tay to nào nhúng bum E/U từ 37 ngóc lên sát 43 sau lại hạ ngay về 39. Kimmy mới cho + 20 pips ( do tay to nhúng ) nên hôm qua đóng ở 34 cho chắc ăn.

Nhưng hôm qua Kimmy cũng đã nhìn thấy Market trả lại biên độ 20 pips rồi. Quỹ đạo bền vững, không thay đổi.

Do vậy đáy E/U không thay đổi là : 32.

Điểm 1.1322 là đáy.

Vậy mình cho nó thêm : 1.13270 là đáy để dính.

TÓM LẠI : BUY LIMIT 1.13270.

Mục tiêu gần hướng tới : 1.14240
Mục tiêu nuôi xa hơn ăn no là : 1.15580.

NGHE KIMMY, GIỮ LỆNH ĂN THẬT CĂNG VÀO.

ALL THE BEST TO BROTHERS....................

Kimmy đã nhìn thấy đáy 32 từ mấy hôm trc, nhưng do hôm kia có tay to nào nhúng bum E/U từ 37 ngóc lên sát 43 sau lại hạ ngay về 39. Kimmy mới cho + 20 pips ( do tay to nhúng ) nên hôm qua đóng ở 34 cho chắc ăn.

Nhưng hôm qua Kimmy cũng đã nhìn thấy Market trả lại biên độ 20 pips rồi. Quỹ đạo bền vững, không thay đổi.

Điểm 1.1322 là đáy.

Em lại nhìn thấy đáy sâu hơn bác 1 chút.
1.12954 (!)

Nếu có muốn quay đầu ĐI LÊN thì về đây hỏi thăm nhau cái đã.
Ít nhất chào nhau 1 câu ngắn, nhanh, gọn !

Em mơ ít nhất mốc TP: 1.130000000000 !
Thử ĂN GIÀ phát xem sao !
:)

Chỉnh sửa lần cuối:

Điểm 1.1322 là đáy.

Bác Kim đã chiếu chỉ !

1.12954 (!)

Em mơ ít nhất mốc TP: 1.1300000000000 !

Hihihiii. Kimmy mê lắm, ăn Super Kimmy thích. Vấn đề nó có tới hay không, đc thế hay không.

Ở đây tâm lý mọi người đều nhìn cái mức : 1.128 hay 1.1300. Ai cũng vậy. Ai cũng chờ. Đương nhiên. Khi ấy múc X10 Buy..... Ăn đã. Market nó biết chứ. Nó cứ tuân thủ như thế thì nó ngoan quá...... Trade thành 1+1 =2.
Cái giống Market nửa kín nửa hở, Kimmy rõ lắm. Hihihiiii.

1.12954 (!)

Em mơ ít nhất mốc TP: 1.130000000000 !
Tí lại thấy buy ngay ấy mà =))

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,487 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 66 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,100 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên