[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 16/04

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,142
HOT HOT HOT!!! Cuối tuần qua Mỹ đã bắn tên lửa vảo Syria... chắc anh em ai cũng biết rồi. Rất may nó xảy ra khi thị trường đóng cửa... Là may mắn hay là có sắp đặt như một kịch bản Phim hoàn hảo?... Dù sao đi nữa thì câu chuyện này sẽ còn dài và ngày càng hấp dẫn kịch tính... Thế giới càng rối, giá cả càng nhảy múa... Cơ hội hay rủi ro tùy vào quan điểm mỗi anh em... Anh em hãy liên tục cập nhật nhận định của các Bác cao thủ trong Topic này (Nhất là bác @Bis_Q có nghiên cứu về chính trị) để tham khảo và đưa ra quyết định nhanh và sáng suốt nhất nhé!

Tổng kết kèo Thứ sáu tuần qua:
- Chúng ta không có chiến lược giao dịch cụ thể nào vì hình như đánh mùi được thị trường hôm đấy đang có tính rủi ro cao, không chắc chắn. Tuy nhiên tôi và bác @Bis_Q có chung nhận định rằng Vàng sẽ tiến về vùng 1345 khi giá đang trong vùng hỗ trợ xu hướng tăng hôm đấy.

Mở bát mới cho tuần mới, ngày 16/04... Chúc cho chúng ta một tuần bắt được nhiều kèo thơm

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có yêu cầu phân tích cặp tiền nào khác hay hàng hóa bất kì lúc nào thì comment bên dưới... Tôi sẽ trả bài cho anh em trong thời gian không quá 60 phút.

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading vui vẻ

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Chỉnh sửa lần cuối:
U/J đẵ cắt hỗ trợ 107.32 bắt đầu đi xuống theo su hướng của h4 tới vùng hỗ trợ 106.58 E/U đang đi ngang hướng lên trên chỉ khi nào nó cắt hỗ trợ 1.2326 mới có xác nhận nó đi xuống dụ tính nó sẽ xuống vào ngày mai lúc 0h

Chỉnh sửa lần cuối:
Các thị trường phản ứng còn bình tĩnh hơn là mình dự đoán.
Mã cũng ko hẳn là bình tĩnh, gọi là thế nào nhỉ, có lẽ là nín thở bóp cò, nằm im không manh động thì đúng hơn.
Tạm thời mọi di chuyển theo momentum (dễ thay đổi bất ngờ).
Về vàng: Up. Vẫn căng thẳng, có tin đồn tuần này Mẽo khai đao thêm 100 tỷ $ tiền thuế với TQ nữa nên có thể bò lên 50-65. Dù vậy...mua 30-35 cảm giác yên tâm hơn là mua 40-45. Vì sao ? Theo mình thì đến đánh nhau chúng nó còn tìm mọi cách để né tránh ảnh hưởng lên các thị trường tài chính, vậy ko có lý gì làm găng quá để vàng bay tốc nóc, còn chứng khoán rớt đến thụt két cả (trừ khi cố tình muốn tạo siêu khủng hoảng tài chính).
---> Đừng quá đắm đuối vào gameshow căng thẳng để rồi mua cao, xong bị người ta xả vào đầu.
UJ: Fake break out thứ 6 tuần trước và 100 tỷ $ thuế của Mẽo với TQ có thể giữ cho mục tiêu 106.8-107 khả thi.
AU: Các bạn thích vẽ trendline thì có thể kẻ trên khung Daily, mình thấy là giá đang trong quá trình bật ngược từ 0,78 về dưới 0,77.
UCAD: Căng thẳng nên giữ UCAD dưới 1.2650 lâu 1 chút. T4 này công bố chính sách của NHTW CAD, tăng lãi suất thì lại hỗ trợ dìm UCAD hơn nữa (xác xuất thấp). Có lẽ mình chờ 2 đầu 1.24 và 1.265 để đẩy lên và đạp xuống (Cảm quan mình thích đẩy từ 1.24 lên hơn).
GU: Chuẩn bị tinh thần cho em nó lên 1.44 nếu thứ 3 tuần này Average Earnings Index ra xanh. Đơn giản là vì nó liên quan đến tăng lãi suất. Và với momentum up phát sợ như hiện tại thì điều đó rất dễ xẩy ra. Dù vậy trong thứ 2 này mình mong GU lòng vòng dưới 1.43, có lẽ là về gần 1.42 1 chút để phe sell thoát hàng & có điểm mua tốt. Note: Cảnh giác với momentum, up kinh dị nên lỡ gẫy thì cũng down khơ khớ ấy, lựa đòn bẩy mà vào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Các thị trường phản ứng còn bình tĩnh hơn là mình dự đoán.
Mã cũng ko hẳn là bình tĩnh, gọi là thế nào nhỉ, có lẽ là nín thở bóp cò, nằm im không manh động thì đúng hơn.
Tạm thời mọi di chuyển theo momentum (dễ thay đổi bất ngờ).
Về vàng: Up. Vẫn căng thẳng, có tin đồn tuần này Mẽo khai đao thêm 100 tỷ $ tiền thuế với TQ nữa nên có thể bò lên 50-65. Dù vậy...mua 30-35 cảm giác yên tâm hơn là mua 40-45. Vì sao ? Theo mình thì đến đánh nhau chúng nó còn tìm mọi cách để né tránh ảnh hưởng lên các thị trường tài chính, vậy ko có lý gì làm găng quá để vàng bay tốc nóc, còn chứng khoán rớt đến thụt két cả (trừ khi cố tình muốn tạo siêu khủng hoảng tài chính).
---> Đừng quá đắm đuối vào gameshow căng thẳng để rồi mua cao, xong bị người ta xả vào đầu.
UJ: Fake break out thứ 6 tuần trước và 100 tỷ $ thuế của Mẽo với TQ có thể giữ cho mục tiêu 106.8-107 khả thi.
AU: Các bạn thích vẽ trendline thì có thể kẻ trên khung Daily, mình thấy là giá đang trong quá trình bật ngược từ 0,78 về dưới 0,77.
UCAD: Căng thẳng nên giữ UCAD dưới 1.2650 lâu 1 chút. T4 này công bố chính sách của NHTW CAD, tăng lãi suất thì lại hỗ trợ dìm UCAD hơn nữa (xác xuất thấp). Có lẽ mình chờ 2 đầu 1.24 và 1.265 để đẩy lên và đạp xuống (Cảm quan mình thích đẩy từ 1.24 lên hơn).
GU: Chuẩn bị tinh thần cho em nó lên 1.34 nếu thứ 3 tuần này Average Earnings Index ra xanh. Đơn giản là vì nó liên quan đến tăng lãi suất. Và với momentum up phát sợ như hiện tại thì điều đó rất dễ xẩy ra. Dù vậy trong thứ 2 này mình mong GU lòng vòng dưới 1.33, có lẽ là về gần 1.32 1 chút để phe sell thoát hàng & có điểm mua tốt. Note: Cảnh giác với momentum, up kinh dị nên lỡ gẫy thì cũng down khơ khớ ấy, lựa đòn bẩy mà vào.
Bác Bis Q ngày càng nhận định chi tiết :v, tks bác

GU nếu gãy trend bất thần (tỷ như Earnings Index ra đỏ lòm) thì về 1.4100-1.4150 rất dễ dàng nên 1 lần nữa cảnh báo các bạn sử dụng đòn bẩy cẩn thận dù đánh up hay đánh down.
Cứ nhìn gương nó hôm 12/4, fake gãy trend thì biết, cẩn thận thì sống/ham hố/đánh quá chắc cú thì chết !

Cảm ơn bạn Quyền, bạn phân tích điểm vào lệnh ở Khung H4 cặp UCAD dùm mình với. MÌnh thấy D1 nó là xu hương tăng và nó đang "lọt khe". Cảm ơn bạn nhiều

U/J đẵ cắt hỗ trợ 107.32 bắt đầu đi xuống theo su hướng của h4 tới vùng hỗ trợ 106.58 E/U đang đi ngang hướng lên trên chỉ khi nào nó cắt hỗ trợ 1.2326 mới có xác nhận nó đi xuống dụ tính nó sẽ xuống vào ngày mai lúc 0h

Bác ơi, hôm nay EUR/USD có khả năng vượt móc1.2346 không ạh.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 445 Xem / 41 Trả lời
  • Linh2021 trong Chuyện bên lề 171 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 95 Xem / 4 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên