[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 16/05

Chào các bác .
Sáng nay mở hàng mần thịt con EUR/NZD H1 bán khá tốt ,khách hàng họ mua sắp hết sạch rồi
giờ tham quá mần thịt tiếp con này để bán tối nay .
tên nó là: GBP/AUD -H1
con này nó uptrend từ mức giá 179640 và bị dí chạy lên tới ngưỡng 180745 hết hơi dừng lại thở hổn hển với một loạt nến tí tẹo (hết momentum),sau đó nó gắng gượng cố rướng chạy tiếp bằng một cây nến bullish với bóng dài trên dưới bằng nhau , nhưng không được , cuối cùng nó bị bắt lại bởi một cây inside bar nằm gọn trong lòng nó ,nó bị trói lại đem về dưới ngưỡng MA50 để mần thịt .
bây giờ mình sell nó mần thịt đem bán cho chủ thớt
Xin hỏi chủ thớt có mua không ?
Xà Beng

Đính kèm

124.5 KB · Xem: 3
Chào các bác .
Sáng nay mở hàng mần thịt con EUR/NZD H1 bán khá tốt ,khách hàng họ mua sắp hết sạch rồi
con này nó uptrend từ mức giá 179640 và bị dí chạy lên tới ngưỡng 180745 hết hơi dừng lại thở hổn hển với một loạt nến tí tẹo (hết momentum),sau đó nó gắng gượng cố rướng chạy tiếp bằng một cây nến bullish với bóng dài trên dưới bằng nhau , nhưng không được , cuối cùng nó bị bắt lại bởi một cây inside bar nằm gọn trong lòng nó ,nó bị trói lại đem về dưới ngưỡng MA50 để mần thịt .
Xà Beng
giờ sell con này được ko bác Beng

E/U trên m1 h1 h4 d1 đều tồn tại su hướng giảm vậy kết luận là nó tiếp tục giảm mạnh vào hôm nay có thể sell ở bất cứ thời điểm nào trước phiên âu
E/U đẵ xuống được 50 pip đẵ chuyển đi ngang đến 19h nó sẽ lập tiếp một cái đáy nữa và đến 21h nó lập tiếp cái đáy cuối cùng của ngày hôm nay

Uj mình buy tai 110.2 sl 109.7 tp mở
Sell pending 110.62 sl 110.8
Nếu sell pending hit và hit sl vậy tp cho buy sẽ là 112 và thêm 1 buy nữa tại điểm sl của sell
Nêu ko thì đợi sl cua buy đầu tiên
Pá đầu tư lấy 50 pips làm giới hạn hên tý thi có lãi chút xui thì mất 50 pips thương vụ này kéo đên cuói tuần

Chưa hiểu lắm chiến thuật của bác.
Nếu giá nó tăng từ 110.2 lên quan 110.8 rồi lại down xuống 109.7 thì sao bác ơi. Vậy thì bác mất 2 lần stop loss chứ hả? Nếu vào thêm lệnh buy sau khi Sell dính SL thì là 3 lần bị SL. -> trường hợp này thua >50 pips chứ hả bác?

E/U đẵ xuống được 50 pip đẵ chuyển đi ngang đến 19h nó sẽ lập tiếp một cái đáy nữa và đến 21h nó lập tiếp cái đáy cuối cùng của ngày hôm nay
Vùng đáy cuối EU khoảng bao nhiêu bác nhỉ? em đang tồn nhiều lệnh buy nên lo quá.
Còn EJ và GU liệu còn xuống ko bác nhỉ?

Chưa hiểu lắm chiến thuật của bác.
Nếu giá nó tăng từ 110.2 lên quan 110.8 rồi lại down xuống 109.7 thì sao bác ơi. Vậy thì bác mất 2 lần stop loss chứ hả? Nếu vào thêm lệnh buy sau khi Sell dính SL thì là 3 lần bị SL. -> trường hợp này thua >50 pips chứ hả bác?
Th 1 : lênh sell hit (mức cản R2)( lệnh này để chốt laĩ cho lệnh buy 1 vì minh ko tin lắm no vuot qua dc mức này => +40pips lệnh buy đầu tiên có thể move SL về 0)
đến đây ban hoàn toàn control dc lợi nhuận của mình ( trừ truong hợp tham qua sẽ đứt.
TH 2 SL của lệnh sell Hit và thêm lệnh buy thứ 2 vậy ban phải move SL lên chút nữa và dưới R2 1 chút ( khoẳng 110.5) => mặc định + 30 pips cho lệnh buy đầu va sl của lẹnh buy 2 cung = lệnh buy 1. vậy lúc này cả 2 lệnh có hit SL thì tổng âm mới là 18 pips chấp nhận đc ( den thi chịu đỏ an cả 2 lệnh)
Th 3 giá ko tới và SL hit trước âm 50 pips

Chào các bác .
Xà Beng
Bác Beng ơi ,con này D1 đang ở kháng cự , em nghĩ nó đập kháng cự này rồi sẽ nẩy lên tiếp . Bác có nên cân nhắc lệnh sell ko ạ .

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên