[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 16/07

Chú ý USD index !
Từ 28/5 đến tận hôm nay là 1 tháng rưỡi.... và U-index đã cố gắng đánh bật line 95.25 khoảng 5 lần hòng di chuyển lên cao hơn, nhưng cả 5 lần đều thất bại !!!
Quan sát kỹ sẽ thấy U-index di chuyển narrow range trong thời gian đó ! Vì sao ? Vì usd mạnh, ai cũng muốn nhao vào, tận dụng mọi cơ hội để sở hữu đồng usd bằng cách bán các đồng tiền khác nhưng có vẻ như cân bằng cung cầu khiến usd ko move cao hơn dc... Sự mỏi mệt và bàn tay làm giá của phiệt rất dễ đẩy usd phá narrow range nhưng là phá về bên dưới để đớp hết SL của phe buy usd trước khi đẩy usd lên cao trở lại.
Ko ai có thể nói trước dc usd có thực sự phá nổi narrow range ko hay lại tiếp tục va đập vào thành range với biên độ thấp dần rồi đột ngột bùng nổ bay cao nhưng mình nghĩ đây là 1 cơ hội đáng chơi. Hãy tìm cơ hội để bán usd trên các cặp tiền với SL nếu usd-index test lại đỉnh 95.25, mục tiêu TP là 92.7.
60% của U-index dc thể hiện bởi cặp EU nên mình sẽ ko bán EU ở 1.175 như kế hoạch ban đầu, vì nếu usd index về đến 92.7 thì chắc eu bét dĩ lắm cũng 1.185 rồi.
Về phần các cặp liên quan đến JPY, như EJ GJ mình đang thấy cơ hội sell trung hạn rất tốt, nên quan sát kỹ và tìm tín hiệu vào, chắc sẽ sớm có thôi.

Thiệt chứ mấy cặp XJ em thử sell mấy lần đều bị bò húc lên lòi ruột. ôi cái tín hiệu sell này khi nào mới xuất hiện đây

Trùng hợp ngẫu nhiên...

@lepat: GJ cứ hồi lên vùng 148.8x là sell

Thiệt chứ mấy cặp XJ em thử sell mấy lần đều bị bò húc lên lòi ruột. ôi cái tín hiệu sell này khi nào mới xuất hiện đây
Sell đi, gj.
Đề phòng 1 chút giá có thể test lại đỉnh nhưng chỉ nên cắt nếu nằm vững vàng trên daily.
Jpy chạy bất thường nên phải để chút time cho nó load hết đà đã, đừng cứ thấy cản là nhẩy vào. Bối cảnh ko phù hợp, cản cũng như tờ giấy thôi, còn có khi đang cản thành hỗ trợ cơ ko dễ lường đâu.
Cản ko có thực, nó là cái tâm con người cảm nhận về hành động giá; Là 1 ngưỡng con người cảm thấy khi giá chạm vào sẽ có sự biến đổi còn có thực biến đổi ko thì ko ai trả lời dc. Traders thiếu kinh nghiệm sẽ dùng cản để vào lệnh, traders có kinh nghiệm thì dùng cản như mốc để quan sát...quan sát giá tới, quan sát giá rời khỏi đó như thế nào, cân nhắc về bối cảnh thị trường diễn ra trong lúc giá đi như vậy. Làm chán chê vậy rồi mới vào lệnh nhé. Nhưng cam đoan là nhiều khi vẫn ko đúng đâu. Dù vậy nếu ko đi sâu vào vấn đề đấy thì ko trading lâu dài dc.

Sell đi, gj.
Đề phòng 1 chút giá có thể test lại đỉnh nhưng chỉ nên cắt nếu nằm vững vàng trên daily.
Jpy chạy bất thường nên phải để chút time cho nó load hết đà đã, đừng cứ thấy cản là nhẩy vào. Bối cảnh ko phù hợp, cản cũng như tờ giấy thôi, còn có khi đang cản thành hỗ trợ cơ ko dễ lường đâu.
Cản ko có thực, nó là cái tâm con người cảm nhận về hành động giá; Là 1 ngưỡng con người cảm thấy khi giá chạm vào sẽ có sự biến đổi còn có thực biến đổi ko thì ko ai trả lời dc. Traders thiếu kinh nghiệm sẽ dùng cản để vào lệnh, traders có kinh nghiệm thì dùng cản như mốc để quan sát...quan sát giá tới, quan sát giá rời khỏi đó như thế nào, cân nhắc về bối cảnh thị trường diễn ra trong lúc giá đi như vậy. Làm chán chê vậy rồi mới vào lệnh nhé. Nhưng cam đoan là nhiều khi vẫn ko đúng đâu. Dù vậy nếu ko đi sâu vào vấn đề đấy thì ko trading lâu dài dc.
Câu nói bất hủ của VietCurrency.
Cản sinh ra là để bị phá.

Ở đây có bác nào mua bán dầu thô không ạ, nay e nghịch dại vào lệnh mà giờ bị sấpmặt mất rồi,bác nào cứu e với,huhu :((

Eu có gần 1.16 để mua lên, sl 1.145 thì mình nghĩ số lỗ nếu thua sẽ phù hợp với lợi nhuận tiềm năng. Sl xa để đảm bảo eu ko test đáy vui vui rồi cắn ngược trở về, như uindex cắn đỉnh 5 lần ko thành rồi, mình nghĩ xác xuất thêm 1 lần như thế nữa hơi hẻo, dù vẫn có khả năng @@
Trong forex thì ko gì là ko thể, giá có thể sideway cắn cạnh trên cạnh dưới mệt nghỉ cho đến khi bạn chán bỏ đi rồi thì nó vẫn tiếp tục :p.

Keof au sell hqua dang chạy tốt (+ 50++ pips)
gj đã về vùng 148.2-147.9 tuy nhiên chỉ đến 148.808 mình cắt o 148.2 (160pips 1 lênh sell 148.8 1 lênh bồi 149.2) 1 đợi lên 150.2 thì sell tiếp chứ buy cung chưa chắc
ẹj gan nhu ko chạy âm 1 chút ( 30 pips) - cắt (-55pip 2 lệnh)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên