[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 16/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Gold liên tục giảm mạnh mà không điều chỉnh bao nhiêu... Chúng ta cần tiếp tục kiên nhẫn chờ giá điều chỉnh để có thể Sell ở vị thế tốt. Tiếp tục chiến lược đánh theo xu hướng ở những cặp tiền có xu hướng rõ ràng như EURUSD, GBPUSD, NZDUSD, AUDUSD.

Lịch tin kinh tế ngày hôm nay như sau

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Nhìn cách thị trường phản ứng với việc TQ cử phái đoàn sang làm việc với Trump về trade war thì biết nếu trade war và căng thẳng chính trị không dc giải quyết, USD vẫn tiếp tục là boss.
Thị trường sau 1 hồi căng thẳng đã có chút thông tin để thở hắt ra, tuy nhiên với tình trạng đã vào đà mạnh mẽ từ cuối tuần trước mình ko nghĩ rằng thông tin chỉ mang tính chất tiếp thêm hi vọng này đủ sức để hãm USD lâu dài ---> Tìm điểm hồi phục trên các cặp tiền key như eu và gu để bán xuống, ko quá khó để hình dung EU về 1.12 và GU 1.25 trong bối cảnh này và theo mình điểm để bán xuống tốt là 1.14 và 1.28.
UJ: Con này đặc biệt. Căng thẳng leo thang có khả năng tiếp lực cho nó giảm về 108-109 chứ không phải tăng cao vì người ta vay mượn đồng JPY để đầu tư quốc tế. Nếu căng thẳng quá, rút vốn về thì đương nhiên JPY mạnh lên. Phản ứng trên các cặp tiền cũng đã lờ mờ chỉ ra điều đó nên mình tiếp tục nuôi short UJ.
UCAD: mình tiếp tục nuôi lên 1.32-1.325.

Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Gold liên tục giảm mạnh mà không điều chỉnh bao nhiêu... Chúng ta cần tiếp tục kiên nhẫn chờ giá điều chỉnh để có thể Sell ở vị thế tốt. Tiếp tục chiến lược đánh theo xu hướng ở những cặp tiền có xu hướng rõ ràng như EURUSD, GBPUSD, NZDUSD, AUDUSD.

Lịch tin kinh tế ngày hôm nay như sauView attachment 54883

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT

GOLDView attachment 54880

AUD/USDView attachment 54878

NZD/USDView attachment 54882

USD/JPYView attachment 54885

EUR/USDView attachment 54879

GBP/USDView attachment 54881

USD/CADView attachment 54884

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công
GU hôm nay có xu hướng đảo chiều hình ảnh M5 cho thấy lực nuy rất mạnh

Đính kèm

182.1 KB · Xem: 4
E/U lại quay về test điểm 1.13360.
Do vậy hiện nay nó đang 1.3772 Anh Em có thể Sell ăn tạm.
Đợi nó quay về 1.13360 trong chiều nay.

------------------------

Sớm muộn nó cũng lên 42. Hạ vòng này, sau buy sau là đợi lên 42.

E/U lại quay về test điểm 1.13360.
Do vậy hiện nay nó đang 1.3772 Anh Em có thể Sell ăn tạm.
Đợi nó quay về 1.13360 trong chiều nay.

------------------------

Sớm muộn nó cũng lên 42. Hạ vòng này, sau buy sau là đợi lên 42.

Bác Kimmy xem giúp em con AudUsd với ạ .
em sell ở 1 điểm là 0.723 và 1 điểm nữa là 0.725 ạ .
em cảm ơn bác nhiều ạ

Bác Kimmy xem giúp em con AudUsd với ạ .
em sell ở 1 điểm là 0.723 và 1 điểm nữa là 0.725 ạ .
em cảm ơn bác nhiều ạ
Anh KIMMY thì hiểu EU từ chân tơ kẽ tóc, hiểu cả tính õng ẹo hãm tài bết nát của nó, còn các cặp khác thì phải hỏi bác Quang Minh nhé anh. Bác Quang Minh có khả năng nhận định 1 cặp chỉ trong vòng 15ph 1 cách rất chính xác đó ạ.

Anh KIMMY thì hiểu EU từ chân tơ kẽ tóc, hiểu cả tính õng ẹo hãm tài bết nát của nó, còn các cặp khác thì phải hỏi bác Quang Minh nhé anh. Bác Quang Minh có khả năng nhận định 1 cặp chỉ trong vòng 15ph 1 cách rất chính xác đó ạ.
Nhà chủ tịch buôn ngoại tệ chuyên về EUR gia truyền rồi mợ ơi

sáng banh mắt dậy thấy eu ko đi như dự tính chốt hết 1 chú trong 2 chú giữ qua đêm vì thất vọng, còn 1 chú giữ lại vì tiếc, thế bận làm việc quay qua quay lại thấy bắn 37 lại thấy tiếc :p

sáng dậy thấy EU k lên tiếp nên chốt bỏ tiền vô túi. vào con EJ. làm cái phụt hơn 50p. tê người các bác ạ

sáng banh mắt dậy thấy eu ko đi như dự tính chốt hết 1 chú trong 2 chú giữ qua đêm vì thất vọng, còn 1 chú giữ lại vì tiếc, thế bận làm việc quay qua quay lại thấy bắn 37 lại thấy tiếc :p
Em buy mấy lệnh chốt lúc 2h sáng , để lại một lệnh sáng tự nhiên nó chọt lên 37 đặt sl căn luôn thơm phải biết

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 931 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,237 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 289 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,299 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 329 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên