[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 17/04

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,142
Cảm ơn Bác @quang minh và Bác @Bis_Q đã hỗ trợ anh em rất nhiệt tình... Giá hôm qua dịch chuyển theo tâm thế rất thăm dò, đi được tí lại hồi... khó đoán hay đoán rồi cũng chưa chắc dám xuống tiền... Vì chúng ta vừa trải qua cuối tuần có biến động chính trị lớn nên việc thị trường có tâm lý dè dặt là rất bình thường. Thôi k sao... dù sao chúng ta cũng đã được 1 ngày trải nghiệm thị trường rất tuyệt vời... Giờ thì lại mở bát mới cho ngày hôm nay thôi. Chúc anh em may mắn!
GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!
Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có yêu cầu phân tích cặp tiền nào khác hay hàng hóa bất kì lúc nào thì comment bên dưới... Tôi sẽ trả bài cho anh em trong thời gian không quá 60 phút.

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading vui vẻ

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
GU: Dù đã đề phòng lên 1.44 rồi nhưng hôm qua vẫn bị nó cán chết 2 lệnh con. Khá đáng tiếc. Mình đã nghĩ là có 1 pullback nhẹ để có điểm mua đẹp hơn nhưng hoàn toàn ko có. So sad. Tình hình hiện tại thì quá gần mục tiêu 1.44 rồi và 1.435 cũng là vùng nhạy cảm, chẳng dám mua theo nữa, tìm tín hiệu gãy cánh vậy. Chiều nay tin Earning ra xanh thì việc GU chấm mút 1.44 quá bình thường, nên: 1 đu; 2 đứng nhìn, đừng bán.
UJ: Vẫn sideway, có ý định công phá làn dưới 106.5.
AU: sideway nốt. Mình nghĩ là nó nên về dưới 0,77.
UCAD: Vẫn chờ múc lên, quãng 1.24. Ai muốn thử vận may thì có thể chờ múc ngày mai, trước tin chính sách của Canada nhưng nên múc với giá có đầu 1.25 để tiện...gồng hoặc cắt với lỗ hạn chế.Trên giá đó thì nên thôi.

E/U đẵ hình thành su hướng đi lên hiện đang điều chỉnh xuống tối đa đến hỗ trợ 1.23707 thì đi lên theo su hướng G/J đẵ xác nhận đảo chiều su hướng để đi xuống khi nó vượt qua hỗ trợ 153.380 U/J đang đứng giữa rang giới của su hướng đi xuống nếu nó vượt qua hỗ trợ 106.950 thì su hướng đi xuống được xác định việc đi xuống của U/J là không chánh khỏi chỉ là vấn đề thời gian

Chỉnh sửa lần cuối:
E/U đẵ hình thành su hướng đi lên hiện đang điều chỉnh xuống tối đa đến hỗ trợ 1.23707 thì đi lên theo su hướng G/J đẵ xác nhận đảo chiều su hướng để đi xuống khi nó vượt qua hỗ trợ 153.380 U/J đang đứng giữa rang giới của su hướng đi xuống nếu nó vượt qua hỗ trợ 106.950 thì su hướng đi xuống được xác định việc đi xuống của U/J là không chánh khỏi chỉ là vấn đề thời gian
Mình đang có lệnh sell UJ tính chốt ở 106.8x

Bác ơi, cháu đang kẹt lệnh sell E/U 1.2384 rồi. Nếu EUR tiếp tục đà tăng chắc cháy tài khoản cháu . cháu được duy trạng thái giao dịch 14 ngày . trong khoảng thời gian này EUR có khả năng quay đầu k bác?

Bác ơi, cháu đang kẹt lệnh sell E/U 1.2384 rồi. Nếu EUR tiếp tục đà tăng chắc cháy tài khoản cháu . cháu được duy trạng thái giao dịch 14 ngày . trong khoảng thời gian này EUR có khả năng quay đầu k bác?
đẵ là su hướng thì dao động rất lớn tốt nhất là nên thoát lệnh vẫn có lãi mà đêm qua tôi cũng phải thoát một lệnh âm từ tuần trước đấy rất nhiều người cháy chỉ vì su hướng vì không xác định được nó càng để càng âm lớn kể như sóng thì có phục hồi còn su hướng thì không phục hồi

Chỉnh sửa lần cuối:
GU: Dù đã đề phòng lên 1.44 rồi nhưng hôm qua vẫn bị nó cán chết 2 lệnh con. Khá đáng tiếc. Mình đã nghĩ là có 1 pullback nhẹ để có điểm mua đẹp hơn nhưng hoàn toàn ko có. So sad. Tình hình hiện tại thì quá gần mục tiêu 1.44 rồi và 1.435 cũng là vùng nhạy cảm, chẳng dám mua theo nữa, tìm tín hiệu gãy cánh vậy. Chiều nay tin Earning ra xanh thì việc GU chấm mút 1.44 quá bình thường, nên: 1 đu; 2 đứng nhìn, đừng bán.
UJ: Vẫn sideway, có ý định công phá làn dưới 106.5.
AU: sideway nốt. Mình nghĩ là nó nên về dưới 0,77.
UCAD: Vẫn chờ múc lên, quãng 1.24. Ai muốn thử vận may thì có thể chờ múc ngày mai, trước tin chính sách của Canada nhưng nên múc với giá có đầu 1.25 để tiện...gồng hoặc cắt với lỗ hạn chế.Trên giá đó thì nên thôi.
giờ e buy ucad được k bác. nhờ bác cho ý kiến. e cám ơn bác :)

giờ e buy ucad được k bác. nhờ bác cho ý kiến. e cám ơn bác :)
Chơi món này thì ko thể ra 1 điểm chính xác tuyệt đối là mua hay bán dc, mà sẽ là 1 vùng.
Mình nghĩ mua gần 1.255 không phải ý tưởng tồi nhưng vẫn phải xác định giá có thể về 1.24 chơi.
Do đó nếu bạn mua xong set SL 1.25 thì tốt nhất đừng vào.

Chơi món này thì ko thể ra 1 điểm chính xác tuyệt đối là mua hay bán dc, mà sẽ là 1 vùng.
Mình nghĩ mua gần 1.255 không phải ý tưởng tồi nhưng vẫn phải xác định giá có thể về 1.24 chơi.
Do đó nếu bạn mua xong set SL 1.25 thì tốt nhất đừng vào.
e cám ơn bác. E đang mua 1.258 thấy nó đang bắn lên. e k biết có nên cắt buy hk và sell lại :)

Mình có 1 số tham khảo cho trường hợp của GBP:
Chờ tin chiều nay.
Xanh và giá cận 1.44 thì cân nhắc tống cho nó xuống gần 1.43 té.
Màu chì: Đạp về 1.4220-1.4250.
Đỏ: Chốt lời 1.4170-1.4220.

E/U U/J đẵ vượt tuyến G/J vẫn còn chờ đợi ai? mà chưa vượt

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 26 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 33 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 9 Trả lời
  • Linh2021 trong Chuyện bên lề 165 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên