[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 17/07

e thì TP 1235 SL 1245.
Giá đi qua 1240 e sẽ dời SL về entry cho an toàn. hiện tại thì xu hướng chưa rõ nên e chỉ xác định thế th.
bác đọc bài #1, ở dưới có ghi tên các thầy đó. Chứ e đang gồng lỗ thở không ra hơi ah
Mình đi sai hướng rồi hay sao á :( còn 1 số vốn nhỏ nhoi cuối cùng k dám nạp thêm nữa, nạp nhiêu bốc hơi nhiêu hix

E đặt chờ sell limit eur 173 xuống 167, rồi buy limit 168 lên 175
Từ tuần trc đến tuần này toàn thấy hóng gió ngoài khơi xa thôi ạ

:)
Với sự THIÊN VỊ của cá nhân mình.
EU ko còn cơ hội xuống 1.16700 nữa.

Lời khuyên: StopLoss toàn bộ lệnh sell dưới 1.17000

Mình ko có ý khoe lệnh. Chỉ là chia sẻ cái nhìn tích cực của mình về UPTREND rất mạnh của 2 em này: EU và GU

EGfocus !
:)

Chỉnh sửa lần cuối:
JPY đang tăng hehehe. EUR đã tăng đến ngưỡng,
Anh em làm gì thì làm đi.

khoảng 2h nữa E/U quay lại đỉnh vừa rồi sell bồi luôn nếu T/K cho phép
Sao bạn không nhắc anh em xem nến vậy. Làm vậy anh em bị tự kỷ ám thị mà không xem nến xem cản thì có ngày toi TK mất. Giúp anh em giúp cho tới nơi tới chốn nha bạn hiền. Lỡ nó húc bay cản luôn thì mệt anh em lắm

Mình đi sai hướng rồi hay sao á :( còn 1 số vốn nhỏ nhoi cuối cùng k dám nạp thêm nữa, nạp nhiêu bốc hơi nhiêu hix
Việc quan trọng nhất là bảo toàn vốn.
Làm gì thì làm phải còn vốn thì mới đi lệnh được và muốn có lợi nhuận thì phải có tiền để đi lệnh.
Các bạn going mình 5 7 năm về trước, khi trading 100$ thì loss do mình nghĩ vốn nhỏ ko gong lệnh được.
Đánh 500$ thì vẫn y như vậy.
Đánh 1k $ thì vẫn vậy.
Đánh tiếp tk 5k cũng vẫn cháy.
Quay lại cái sai lớn nhất là quản lý vốn.
TT này đúng hay sai không quan trọng vì chẳng ai quyết định được hướng đi của TT. PT hay gì đó cũng chỉ là cơ sở tham chiếu quá khứ cho tương lai. Mà tương lai là bất định....
Các bạn nên can đối quản lý số lệnh (số lot) đánh so với equity của mình và chap nhận lời lỗ khi đúng hoặc khi sai. Chứ thị trường nó có chiều long2 ai đâu nên việc gong lệnh là vô nghĩa. Đã sai vào them lệnh càng sai nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 47 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên