[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 19/04

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,142
Thay mặt tất cả anh em trong Topic gửi lời cảm ơn đến bác @Bis_Q hôm qua đã cho anh em ngày giao dịch sướng lên tận óc...Ngoài lệnh GU sập thêm 130 pip thì phút 90 cuối ngày còn làm thêm cú UCAD hơn trăm pip nữa...

Tuy nhiên đọc comment anh em cũng thấy có anh em thua lỗ mặc dù vào lệnh thuận kèo (Trái kèo thì khỏi bàn rồi)... Vậy thì kinh nghiệm rút ra là anh em nên theo dõi các bác cao thủ @Bis_Q@quang minh ngay từ đầu có ý tưởng về chiến lược, đọc kĩ tư duy, phân tích, luận điểm lí do làm sao mà các bác ấy đưa ra chiến lược đó và vào chiến lược đó ở thời điểm nào... tránh giá chạy rồi anh em mới theo thì thường là sấp mặt... Chúc mừng bác @Bis_Q và anh em đại thắng hôm qua

Mở bát cho ngày hôm nay 19/04 thôi... Topic ngày một phấn khích! Chúc anh em ngon pip!

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có yêu cầu phân tích cặp tiền nào khác hay hàng hóa bất kì lúc nào thì comment bên dưới... Tôi sẽ trả bài cho anh em trong thời gian không quá 60 phút.

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading vui vẻ

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối:
GU: Đáng ra mình nên chốt 1/2 khi về dưới 1.42, nhưng tự tin quá, đánh giá thấp sóng hồi để phải chốt bên trên tận 1.4230 để bảo toàn lợi nhuận, quá đáng tiếc. Hôm nay, mình vẫn ko đổi quan điểm về vùng tp tại 1.4100-1.4150, và xem xét chốt 1/2 còn lại tại đây.
UCAD: Thông tin cơ bản tốt. Lãi suất sẽ không tăng cho đến hết tháng 5, do đó tạo bộ đệm tích cực cho UCAD rời vùng 1.25 lên hoạt động tại 1.2650-1.2800. Do đó, mình giữ nguyên các lệnh mua swing lên 1.2750-1.2800.
EU: Thông tin cơ bản đều khá xấu nhưng có vẻ EU vẫn khoái sideway hơn. Dù vẫn thiên vị bán và đang có lệnh bán nhưng mình buộc phải cắt bớt để thêm không gian quan sát.
UJ: Sideway, hướng lên, có thể test 108.
AU: Sideway, hướng lên, có thể test 0,79.
Gold: Sideway 30-55. Con này mình chơi rải đinh kiếm trà đá. 50-55-60 bán rải một ít về 40-45 chốt. Mình sẽ ko rải từ dưới lên vì cho rằng căng thẳng bắt đầu nhạt, sẽ sớm có 20-25.

Chỉnh sửa lần cuối:
GU: Theo cảm quan của mình thì 1.41 chưa phải là điểm cuối của down-turn này mà ít nhất là 1.40, thậm chí sâu hơn cơ.
Nếu áp mô hình thì mình nghĩ giá đang di chuyển phù hợp với lý thuyết sóng eilliot với sóng lên 1 từ: 1/3-6/3; sóng lên 2: 9/3-26/3; sóng lên 3: 6/4-17/4 và đã finished hoàn toàn chu trình tăng giá, hiện đang trong giai đoạn rớt giá nặng.
Dù vậy mình ít khi tin tưởng mô hình nên chỉ nêu ý kiến tham khảo như vậy. Ngoài ra, sóng quá dài ko phù hợp với nhiều bạn, ngay cả mình cũng rất hạn chế...Nghĩ kỹ thì...Nếu những ai có vị thế bán ở điểm tốt như mình có thể trích 1 phần nhỏ để theo đuổi lý thuyết trên & có thêm tham khảo về xu hướng di chuyển của giá trong thời gian tới.

cho mình hỏi cặp AU, vô tình do tin xấu nên coi như đã điều chỉnh.
Nếu nó vượt được mốc 0.778 thì có thể mua được phải ko @Hà Trí Quyền
Tin xấu ra cho AUD... như vậy cú tăng giá hôm qua k đảm bảo nữa... Những ai đã lỡ Buy thì nên chốt hòa vốn chờ cơ hội sau bác ạ!

Tin xấu ra cho AUD... như vậy cú tăng giá hôm qua k đảm bảo nữa... Những ai đã lỡ Buy thì nên chốt hòa vốn chờ cơ hội sau bác ạ!
Thế giới thật của trade khắc nghiệt thật chứ : chờ để buy được giá thấp, nhưng khi có được giá thấp ta cũng không giữ nổi lệnh,một lần nữa cảm ơn bạn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 904 Xem / 62 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 181 Xem / 9 Trả lời
  • HoàngBĐS trong Chuyện bên lề 778 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên