[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 20/07

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Cuối tuần rồi, chúc anh em giao dịch thành công để có ngày nghỉ cuối tuần trọn vẹn!

Chiến lược Giao dịch theo xu hướng của chúng ta hôm nay sẽ tập trung chủ yếu vào GU, vì tính đến thời điểm hiện tại là GU đang tồn tại xu hướng giảm rõ ràng nhất, tuy nhiên xu hướng giảm này có dấu hiệu sẽ điều chỉnh tăng khá sâu để tiếp tục giảm

Điểm tin hôm nay chúng ta chỉ chú ý đến CAD

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q@quang minh@Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Sáng nay dậy thấy $ rớt, xem tin thì là trump bắn $.
Thật ra đây là tín hiệu ko đáng tin lắm vì FED khá độc lập & kì vọng thị trường về việc tăng lãi suất đang bám chặt vào triển vọng kinh tế vốn đang rất tích cực nên thị trường rất dễ coi các tín hiệu sụt giảm là cơ hội để múc thêm $ ---> Đánh ngược $ thì nên ngồi ngay ngắn & đợi thêm tín hiệu

Vừa post bên topic cũ sẵn repost qua đây khoe hàng tiếp :p
Chia sẻ cái bùi nhùi thuần ptkt theo chỉ báo của mình để bà con newbie trong lúc còn đang luyện như lai thần chưởng mà lỡ ghiền quá vẫn có cái chơi :p
Thành phần gồm: Ichimoku, EMA 21, 55, Murray Math, RSI.
View attachment 51475
Nguyên tắc: Dùng cho H1 và H4. Cứ giá dưới mây Ichimoku thì canh hồi về EMA 21-55 sell, trên mây thì canh buy. SL trên/dưới mây. TP khi RSI quá bán/mua hoặc đụng các đường Murrey quan trọng ko phá đc.
Vd: EJ vừa nãy giá dưới mây lên đụng EMA 21 mình sell lần 1 nếu đụng EMA 55 sell lần 2 đụng mây sell lần 3, SL trên mây.
Ưu điểm: Gặp trend dài đu rất phê :D
Nhược điểm: Sideway thì sấp mặt :p
Quan trọng nhất là hãy quản lý vốn hiệu quả!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chia sẻ cái bùi nhùi thuần ptkt theo chỉ báo của mình để bà con newbie trong lúc còn đang luyện như lai thần chuẩn mà lỡ ghiền quá vẫn chơi bời đc :p
View attachment 51475
Nguyên tắc: Cứ giá dưới mây Ichimoku thì canh hồi về EMA 21-55 sell, trên mây thì canh buy. SL trên/dưới mây. TP khi RSI quá bán/mua hoặc đụng các đường Murrey quan trọng ko phá đc.
Vd EJ vừa nãy giá dưới mây lên đụng EMA 21 mình sell lần 1 nếu đụng EMA 55 sell lần 2 đụng mây sell lần 3, SL trên mây.
Tks bác chia sẻ, vài bữa tui xuống VT mời bác ăn ốc

Trump hay kg Trump mình vẫn tính nó trong Market. Mình vẫn giữ lập trường : 5x = Merkel đi bán hoa & 64 là điểm nhạy cảm như mình post, cùi kiểu gì nó cũng về 64.

Hôm qua bết như thế đáp số nó vẫn y như mình tính ban đầu. Tóm lại : Kimmy chơi cứng & không thay đổi quan điểm.

Sáng nay dậy thấy $ rớt, xem tin thì là trump bắn $.
Thật ra đây là tín hiệu ko đáng tin lắm vì FED khá độc lập & kì vọng thị trường về việc tăng lãi suất đang bám chặt vào triển vọng kinh tế vốn đang rất tích cực nên thị trường rất dễ coi các tín hiệu sụt giảm là cơ hội để múc thêm $ ---> Đánh ngược $ thì nên ngồi ngay ngắn & đợi thêm tín hiệu
Tối qua mình thức tham giam đc cú whipsaw đó nè..mình đoán đc nó đi rồi về luôn..nhưng chọn nhầm cặp GU...chả ăn đc cái mịa gì..tức vl ra

Chia sẻ cái bùi nhùi thuần ptkt theo chỉ báo của mình để bà con newbie trong lúc còn đang luyện như lai thần chưởng mà lỡ ghiền quá vẫn chơi bời đc :p
View attachment 51475
Nguyên tắc: Cứ giá dưới mây Ichimoku thì canh hồi về EMA 21-55 sell, trên mây thì canh buy. SL trên/dưới mây. TP khi RSI quá bán/mua hoặc đụng các đường Murrey quan trọng ko phá đc.
Vd EJ vừa nãy giá dưới mây lên đụng EMA 21 mình sell lần 1 nếu đụng EMA 55 sell lần 2 đụng mây sell lần 3, SL trên mây.
Còn một cái nhược điểm cực kỳ lớn mà rất cần nữa đâu không thấy nói ...
Entry ? ở đâu

Em mấy tháng gần đây cũng chả quan tâm thằng TRUM lắm, kệ cứ thuần ptkt mà triễn, cũng có vài tuần thằng EU nó loạn nhịp làm não hết cả đầu, đu trend mệt mệt xì khói đuối củ chuối. Nhưng dù sao thì cũng được ngủ ngon vì không phải coi tin tức quài. Em thích trường phái đu mây đếm đèn cày hơn nghe tin, he he :p

Sáng hôm nay beng sell một lệnh E/CAD anh em nào chưa vào lệnh xem xét vào lệnh nhỏ vui chơi thử nghiệm mô hình mới ngâm cú
lưu ý , sai lệnh không chửi ! :mad::mad::mad:
hôm nay có cuộc họp Opec. không biết sẽ thông báo cái gì mới ko..Nhưng lần trước dự báo nhu cầu dầu toàn thế giới sẽ giảm trong năm tới. Trump vẫn đòi các nước opec tăng sản lượng để cân bằng giá lại. Trong khi các nước ả rập lại tăng sản lượng dầu. Tin này ko tốt cho CAD chút nào cho nên là mình thì mình vẫn canh sell CAD tốt hơn

hôm nay có cuộc họp Opec. không biết sẽ thông báo cái gì mới ko..Nhưng lần trước dự báo nhu cầu dầu toàn thế giới sẽ giảm trong năm tới. Trump vẫn đòi các nước opec tăng sản lượng để cân bằng giá lại. Trong khi các nước ả rập lại tăng sản lượng dầu. Tin này ko tốt cho CAD chút nào cho nên là mình thì mình vẫn canh sell CAD tốt hơn
vậy thì sell ủng hộ chơi cho có đồng đội

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 190 Xem / 13 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 499 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 8 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên