[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 21/05

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một tuần gặt hái được nhiều lợi nhuận

Hôm nay sẽ là ngày bắt đầu cho sự kết hợp của 2 thành viên hoạt động tích cực trong Topic của chúng ta là bác @XÀ BENG và bác @tung1610 ... Sự kết hợp giữa Ichimoku và Hệ thống MA20 – MA50... sẽ được post lên đây để anh em kiểm chứng về tính hiệu quả của nó... Anh em theo dõi và tham khảo nhé, thấy phù hợp thì áp dụng hay kết hợp thêm vào hệ thống giao dịch của mình và cảm ơn 2 bác ấy nhé, thấy không phù hợp thì thôi cứ tiếp tục triển theo phương pháp của anh em... nhưng cũng phải cảm ơn 2 bác ấy luôn vì đã cho anh em có một cái nhìn khác từ thị trường nhé! Tôi cảm ơn và ủng hộ 2 bác hết mình mẩy luôn...

Chào bác @PHAM HUU DO , rất cảm kích tinh thần “Muốn chia sẻ” của bác... Nhưng có lẽ bác chưa biết được mục đích và tinh thần chia sẻ của Topic này được đặt ra rồi... Mục đích là học hỏi lẫn nhau từ một cộng đồng trading hơn 25k thành viên (Kể cả Trader mới vẫn có cái để Trader lâu năm học hỏi!) và với tinh thần chia sẻ là Public (Minh bạch không “lùa gà” bảo vệ Trader mới). Tôi tin chắc rằng hơn 500 anh em ở đây rất hoan nghênh và ủng hộ nếu bác “Hành động chia sẻ” Public trong Topic này hơn là mời gọi anh em chat riêng với bác... Và danh tiếng của bác nếu được chia sẻ ở đây sẽ được lan truyền nhanh với tốc độ gấp 500 lần so với bác chia sẻ 1vs1... Anh em mong đợi bác!

Mời các bác @quang minh @Bis_Q @Kabuto tiếp tục vào cho nhận định và hỗ trợ anh em! Cảm ơn các bác!

Mở bát cho ngày 21/05... Chúc anh em may mắn!

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
E/U sau cú phá đáy vào sáng nay đẵ bắt đầu đi lên hướng đi lên này mới chỉ được xác định hết khung M30 các khung từ H1 trở lên chưa được xác định như vậy hướng đi lên còn đang bị hạn chế trước mắt ta có thể buy giao dịch cho hết khung M30 mức 1.178 5 rồi xem xét

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình ko rành mô hình giá, nhờ mọi người coi dùm đây phải double top ko vậy? Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:
Đầu tuần chúc anh em trader 1 tuần pips về đầy rổ, pips đi nhỏ giọt.
Gu: trong ngay nay ngay mai nói thật là minh chưa có cảm giác gì đc với em nó. các mốc giá bị phá liên tục và ko có dấu hiệu gì quay lại cả, 1.3612 - 1.2562- 1.509 và hom nay 1.3486
chiến lược la đanh nhỏ thua nhỏ ăn ít:
Sell vùng 1.3486 Sl 1.3510 hoặc hơn chút. tp ngắn thì 1.3410 1.3380 dài nũa thì 1.3290
GJ nhu hom thứ 6 minh chia sẻ chờ điểm sell ở 150.3 nhung vân chua vào lệnh đc, ngya hôm nay vân đợi sell như cũ nhung thấp hon chút 150.1
UJ: chờ mong 1 doạn retrade để đi lên tiếp đỉnh theo mình là 111.15/25
Sell pending 111.15 SL 111.45 Tp 110.62, 110.3, 109.68
tùy vào tình hình thị trường có thể buy tại 110.62 ( mà nếu lệnh sell vào đc và chạy đến đoạn này thi buy để chốt lãi cung đẹp.
Cad thứ 6 tin ra xấu nhung oil thì vẫn lên vô hạn đồng Cad se ko xấu hơn đc nữa. các đồng Xcad vân giảm dài hạn
T6 các lệnh GCad va Ecad, CadJpy ban nao vào lệnh sell tu sáng và cắt lệnh trước khi tin ra thì vẫn ăn tb 50P mỗi lệnh, và nêu theo pá của mình thì cũng hòa vốn.
Các cặp này tuần này vẫn nhu cũ GC EC sell CJ Buy hn có thể đi rất chậm nhung ngày mai sẽ đi rất nhanh, hiện giá đang đúng vùng giá vào lệnh hôm t6 nhung chưa phải điểm vào lệnh đẹp, có thể để theo dõi hêt ngày mai chúng ta vào lệnh sẽ tốt hơn.

Mình ko rành mô hình giá, nhờ mọi người coi dùm đây phải double top ko vậy? Thanks!
View attachment 43816
Mình ko rành mô hình giá nhờ mọi người coi dùm đây phải double top ko? Thanks!
nhìn biểu đồ của bạn thì minh ko rõ nhung theo mình các cặp xCHF giảm dài hạn nên nếu no lên thì đợi no hết lực là sell cứ an tầm 30 - 50p lại nhìn lại rồi tính.
Mình hoàn toàn đồng ý với y kiến của bạn PHAM HUU DO hạn chế dùng các indicator bác cứ nhìn biểu đò của bác Quyền xem rất dễ nhìn, bản thân minh cũng chỉ dùng các đường trendline tự vẽ cứ cắt lên - xác nhận - buy, cắt xuống - xác nhận - sell

USD mạnh, tình hình này thì momentum của USD khó có thể đảo chiều trước cuộc họp 13/6.
EU, GU rớt thêm 1-200 pips nữa là có cơ sở.
Mình rút bớt lệnh mua GU nhưng ko từ bỏ bắt đáy.
vô căn cứ chẳng có cơ sở nào cả thị trường E/U bắt đầu giảm từ 19/4 đến nay mới giảm được 68 pip vậy nó giảm tiếp 200 pip nữa thì nó sẽ đến đâu?

nhìn biểu đồ của bạn thì minh ko rõ nhung theo mình các cặp xCHF giảm dài hạn nên nếu no lên thì đợi no hết lực là sell cứ an tầm 30 - 50p lại nhìn lại rồi tính.
Mình hoàn toàn đồng ý với y kiến của bạn PHAM HUU DO hạn chế dùng các indicator bác cứ nhìn biểu đò của bác Quyền xem rất dễ nhìn, bản thân minh cũng chỉ dùng các đường trendline tự vẽ cứ cắt lên - xác nhận - buy, cắt xuống - xác nhận - sell
Mình cũng phải xác định trend chứ, fibo chỉ hoạt động tốt ở trending market thôi chứ gặp đâu cũng đè lên thì fail sấp mặt :p mà cặp này mình thấy uptrend đã break đồng thời fibo cũng chưa break qua đc 0% nếu như xác định đc đây đúng là double top đang hình thành thì có thể sell mạnh.

Chỉnh sửa lần cuối:
vô căn cứ chẳng có cơ sở nào cả thị trường E/U bắt đầu giảm từ 19/4 đến nay mới giảm được 68 pip vậy nó giảm tiếp 200 pip nữa thì nó sẽ đến đâu?
cửa về 1.1528 ngày càng rộng mở nhưng đi đc đến đâu thì còn phải xem xét kỹ hơn. hiên tại vân là soer nhung bao nhieu pip la vde khác nên e vân chỉ quan sat và theo các cặp chéo

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên