[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 22/06

Tỉnh dậy vào nhìn E/U cùi thật, lên là kg lên đc, nhưng xuống cùi quá cùi.

Giờ :
Kimmy chơ như ngói.
E/U cũng chơ như ngói.

Hihihiiii.
110 phút nữa.
Trận đấu : Kimmy vs E/U.

:p:p:p

Khả năng cao là EU sideway quanh vùng 1.165 tới hết ngày rồi các bác à. Lên hay xuống chắc phải chờ qua tuần vậy.

Kết thúc : E/U = 1.16536.
Lệnh Sell nuôi mãi kg lớn đành phải đóng.

E/U bay cũng không bay nổi.
Kimmy đè cũng kg đè nổi.

-----------------------------------------------------------------
Sang tuần mọi chuyện nó sẽ khác :

1.16536 > 1.1645
Khả năng E/U nó bay lên được 1.1822.

:p:p:p:p:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Kết thúc : E/U = 1.16536.
Lệnh Sell nuôi mãi kg lớn đành phải đóng.

E/U bay cũng không bay nổi.
Kimmy đè cũng kg đè nổi.

-----------------------------------------------------------------
Sang tuần mọi chuyện nó sẽ khác :

1.16536 > 1.1645
Khả năng E/U nó bay lên được 1.1822.

Cám ơn bác và các anh em nhiều. Nhờ những nhận định của các bác mà các cl của iem cũng cố hơn và cũng có được nhiều tiến bộ.

Khi tối đặt tp đi ngủ, sáng dậy vẫn trên nóc. Mình đang giữ lệnh. @Kimmymore cho mình nhận định tỷ lệ về bao nhiêu % để mình quyết định close đầu phiên. Cảm ơn bạn.

Bbs h4 eu đã breakout hẹp cổ chai nên khả năng tăng khá cao, RSi và CCI thì vẫn đang quá mua. Theo mình kèo sell sang tuần cần đóng sớm hoặc hegging vài lệnh buy xong gồng tiếp vài nến h4 tăng rồi sell nhồi. Thưn ái.

CN là ngày nghỉ mà, chắc sẽ có nhiều Anh Em ngồi thẩm định xu hướng E/U tuần tới.

Ai còn lệnh Sell chưa muốn dừng thì cứ để. Đợi thông tin mới cập nhật rồi quyết định.

Cập nhật :

Ai có suy nghĩ sang Thứ 2 E/U đâm xuống 1.157 hay 1.159 sau đi lên thì nên cân nhắc lại cho mình.
Vì theo mình, E/U xuyên thủng qua đc vùng 1.620....1.164 xuống dưới là khó. Từ tối qua mình đấm đá với E/U mãi mà không xong vì vùng đó nó cứng quá. Đấm đá xong rồi giờ nhìn lại mới hiểu ra là ah nó rất cứng. Hihihiihii.

THỨ 2:

-------------------------------------------------------------------
Ai còn lệnh Sell từ tối qua nên kết thúc.
1.1635.......1.1655 là khu vực vào Buy.
------------------------------------------------------------------
1.1735 là điểm cao ngút trời cho Thứ 2. Vậy loanh quanh khu vực 1.173 là Sell ngọt và chắc nhất, nhưng liệu E/U có vươn lên tới đó kg hay chỉ quanh quanh 1.1719 ???

Vùng 1.1705.....1.1735 là khu vực vào Sell.
------------------------------------------------------------------

Nếu may mắn chọn đc :

Thấp nhất = 1.1635 : Buy nuột nà.
Cao nhất = 1.1735 : Sell cũng nuột nà.

Hihihiiihii.

Có gì khác lạ mình sẽ update tiếp.

Hi @Kimmymore, mình dạo qua các idea tradingview thì hầu như pullback (short) về vùng 1.160, sau đó lên lại.
Mình vẫn đang chờ các cập nhật tiếp theo.
Nhưng có lẽ mình sẽ stop lost tại đỉnh cao nhất hôm cuối tuần.

R3 Resistance at 1.6632 possible double top . Lower highs being created with exhaustion candle wicks, wick rejection of R3 Resistance structure. If previous structural support holds we can expect price to return to R3 Resistance Zone 1.6632 and a break to the upside. 100 EMA 200 EMA 89 EMA cut price to the upside. Hold trade until next structural support.

Đính kèm

551.9 KB · Xem: 1
Hi @Kimmymore, mình dạo qua các idea .

Bro cứ tham khảo, vì Trade là hệ thống mở đa chiều. Các ý tưởng đều có cái đúng, nhưng kg phải cứ giống nhau, giống nhau thì xu hướng đó là xu hướng chuẩn. Không được.

Thực tế mình Sell = mình đè E/U xuống. Mình đã đè và kg đè nổi. Kết quả ngang cơ, nhưng nó phản ánh lại cho mình thấy E/U cứng.

bác nào múc theo em con này giờ đã có 200 đến 250 pips rồi
Nhìn chart của cụ em chóng mặt quá. Em chỉ đơn giản thôi chủ yếu là nến 1 tẹo fibo lâu lâu ngó RSI coi các bác đang hứng hay đang xìu. Do trading trên dt nên ko thể thêm quá nhìu được

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,503 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,591 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 371 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên