[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 24/11

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

Comment bên dưới cặp tiền anh em muốn tôi phân tích thêm, tôi sẽ trả bài trong thời gian không quá một giờ.
Chúc anh em Trading vui vẻ
Hà Trí Quyền – 0937.16.1689

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Comment bên dưới cặp tiền anh em muốn tôi phân tích thêm, tôi sẽ trả bài trong thời gian không quá một giờ.
Chúc anh em Trading vui vẻ
Hà Trí Quyền – 0937.16.1689
Chuẩn cơm mẹ nấu roai

Bác Quyền cho e hỏi thường bác làm thế nào để xác định giai đoạn điều chỉnh đã kết thúc ạ. Chờ giá test vùng kháng cự/hỗ trợ hay sao bác

Bác Quyền cho e hỏi thường bác làm thế nào để xác định giai đoạn điều chỉnh đã kết thúc ạ. Chờ giá test vùng kháng cự/hỗ trợ hay sao bác
Kết hợp nhiều yếu tố Bác ạ: vùng hỗ trợ, kháng cự, trendline, fibo, mô hình nến, độ mạnh yếu của nến...
Vùng hỗ trợ, kháng cự chỉ là một yếu tố bổ trợ, để chúng ta tham khảo kết hợp những yếu tố khác thêm xác suất thắng.

Bác @Hà Trí Quyền ơi cho em hỏi bác học gì mà giỏi thế, bác chỉ em với. Em vừa mới cháy mất cái tài khoản demo xong buồn quá!
Cảm ơn Bác, Bác cháy thêm vào cái demo nữa ắt sẽ vui à!
Có câu: "Cái gì cũng có thể không tốt, nhưng tâm trạng không thể không tốt!"
Em mong Bác sớm vui lại nhá

Cảm ơn Bác, Bác cháy thêm vào cái demo nữa ắt sẽ vui à!
Có câu: "Cái gì cũng có thể không tốt, nhưng tâm trạng không thể không tốt!"
Em mong Bác sớm vui lại nhá
Cảm ơn Bác đã động viên em. Em tính trade chính trên chart H4 theo phương pháp của Bác - vì em khộng có thời gian căn chart để trade khung thấp hơn mà khung daily thì lâu quá. Bác cho em hỏi với kinh nghiệm của Bác nếu đánh H4 thì trung bình một tuần có thể vào được mấy lệnh vậy, và có cần căn cứ trend trên khung daily để đánh không hay chỉ cần H4 thôi, và nên chọn khung nhỏ hơn là khung nào để tìm điểm kết thúc của sóng hồi như tài liệu Bác chỉ ạ! Rất mong Bác cho ý kiến, cảm ơn Bác nhiều, chúc Bác thật nhiều sức khỏe để đóng góp thêm cho cộng đồng trader Việt.

Cảm ơn Bác đã động viên em. Em tính trade chính trên chart H4 theo phương pháp của Bác - vì em khộng có thời gian căn chart để trade khung thấp hơn mà khung daily thì lâu quá. Bác cho em hỏi với kinh nghiệm của Bác nếu đánh H4 thì trung bình một tuần có thể vào được mấy lệnh vậy, và có cần căn cứ trend trên khung daily để đánh không hay chỉ cần H4 thôi, và nên chọn khung nhỏ hơn là khung nào để tìm điểm kết thúc của sóng hồi như tài liệu Bác chỉ ạ! Rất mong Bác cho ý kiến, cảm ơn Bác nhiều, chúc Bác thật nhiều sức khỏe để đóng góp thêm cho cộng đồng trader Việt.
Theo em thì Bác trade khung H1 và H4 là hợp lí. Một tuần nếu Bác ngắm đủ Vàng & tất cả các cặp Forex thì trung bình1-2 lệnh trong tuần.
Nếu trade theo xu hướng chính là H4 thì phân tích sóng điều chỉnh trên H1. Và nếu trade theo xu hướng chính là H1 thì phân tích sóng điều chỉnh trên M15. Cơ bản là cứ giảm 1 bậc Timeframe là ok.
Chúc Bác bình an!

Bác Quyền ơi cho em hỏi .Nếu trade xu hướng chính là H1 thì phân tích sóng điều chỉnh trên M5 có được không . em trade BO .Cảm ơn bác nhiều.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 75 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 16 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 25 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên