[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 24/11

Cảm ơn bạn nhiều nhé, vậy mai canh thì trường mở cửa sẽ bán tháo và lập lệnh Buy mới được.
Điểm Buy và Thời điểm Buy rất quan trọng. Mặc dù chúng ta đã thấy được xu hướng tăng và cơ hội giá sẽ tăng là rất lớn, tuy nhiên cần chờ giá điều chỉnh để có điểm Buy tốt và kiên nhẫn chờ thời điểm Buy tốt tránh lăn tăn hao tỗn sinh lực.

Em xin lỗi bác trước tại cảm thấy mình làm phiền bác .đã lỡ hỏi rồi thì hỏi luôn vậy thì khi nào mình mới cần tới M5 hả bác.Khi nào rãnh trả lời giúp em cũng được .Cảm ơn bác nhiều.

Em xin lỗi bác trước tại cảm thấy mình làm phiền bác .đã lỡ hỏi rồi thì hỏi luôn vậy thì khi nào mình mới cần tới M5 hả bác.Khi nào rãnh trả lời giúp em cũng được .Cảm ơn bác nhiều.
Trường hợp đấy cũng khá hiếm, Bác cứ M15 thôi, khi nào M15 k thấy được sự điều chỉnh thì sang M5.

Điểm Buy và Thời điểm Buy rất quan trọng. Mặc dù chúng ta đã thấy được xu hướng tăng và cơ hội giá sẽ tăng là rất lớn, tuy nhiên cần chờ giá điều chỉnh để có điểm Buy tốt và kiên nhẫn chờ thời điểm Buy tốt tránh lăn tăn hao tỗn sinh lực.
Vậy mình đặt điểm Buy và chốt lỗ cách khoảng 20 pips được không vậy bác ?

Vậy mình đặt điểm Buy và chốt lỗ cách khoảng 20 pips được không vậy bác ?
Để có được một điểm Buy Bác cần kết hợp nhiều yếu tố: vùng hỗ trợ kháng cự, trendline, fibo, mô hình nến... Tùy vào Bác, nhưng quan trọng hơn hết khi Bác đã xuống tiền thì Bác cần biết mình đã đặt cược vào lí do gì để kì vọng giá lên. Từ đó Bác sẽ SL khi luận điểm của Bác k còn đúng nữa, đấy mới là ý nghĩa đúng của SL, chứ không phải 10 hay 20 pips tùy theo cảm tính.

Theo em thì Bác trade khung H1 và H4 là hợp lí. Một tuần nếu Bác ngắm đủ Vàng & tất cả các cặp Forex thì trung bình1-2 lệnh trong tuần.
Nếu trade theo xu hướng chính là H4 thì phân tích sóng điều chỉnh trên H1. Và nếu trade theo xu hướng chính là H1 thì phân tích sóng điều chỉnh trên M15. Cơ bản là cứ giảm 1 bậc Timeframe là ok.
Chúc Bác bình an!
Cảm ơn Bác em sẽ nghe lời Bác chọn khung H4 là chính và khung H1 là phụ. Cuối tuần rảnh em đang tập phân tích một số cặp như sau bác có gì chưa đúng mong bác góp ý giùm với:
EU:

UJ:

AU:

UC:

Bác cho em hỏi cặp UC khung daily như thế này đã gọi là chuyển sang xu hướng giảm chưa hay vẫn xu hướng tăng, khi nào phá vỡ đáy của đường kẻ ngang màu đỏ mới là sang xu hướng giảm còn không thì vẫn là sóng hồi của xu hướng tăng? (Theo tài liệu của Bác thì em hiểu là trường hợp này xu hướng giảm hình thành nhưng xu hướng tăng chưa bị phá vỡ có phải không vậy Bác?)
Nếu gặp trường hợp này ta cứ trade theo xu hướng giảm hiện tại hay là chờ đợi rõ ràng hơn vậy Bác? Cảm ơn Bác rất nhiều, chúc Bác cuối tuần vui vẻ!

Cảm ơn Bác em sẽ nghe lời Bác chọn khung H4 là chính và khung H1 là phụ. Cuối tuần rảnh em đang tập phân tích một số cặp như sau bác có gì chưa đúng mong bác góp ý giùm với:
EU:
View attachment 28812
UJ:
View attachment 28813
AU:
View attachment 28814
UC:
View attachment 28815
Bác cho em hỏi cặp UC khung daily như thế này đã gọi là chuyển sang xu hướng giảm chưa hay vẫn xu hướng tăng, khi nào phá vỡ đáy của đường kẻ ngang màu đỏ mới là sang xu hướng giảm còn không thì vẫn là sóng hồi của xu hướng tăng? (Theo tài liệu của Bác thì em hiểu là trường hợp này xu hướng giảm hình thành nhưng xu hướng tăng chưa bị phá vỡ có phải không vậy Bác?)
Nếu gặp trường hợp này ta cứ trade theo xu hướng giảm hiện tại hay là chờ đợi rõ ràng hơn vậy Bác? Cảm ơn Bác rất nhiều, chúc Bác cuối tuần vui vẻ!
View attachment 28816
Đã có bài phân tích mới đầu tuần tại đây, mời Bác sang đọc nhé

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên