[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 28/08

captainfx

Editor
Trial mod
2,042
13,223
Sáng nay bác @Hà Trí Quyền vẫn đang đi công tác chưa về nên mình cập nhật thêm 1 bài nữa. Theo kế hoạch mai bác ấy về đến.
-------​
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Tiêu điểm của ngày thứ 6 là đồng USD bị bán tháo rất mạnh mẽ khiến nhiều cặp tiền ngược USD như AUDUSD, NZDUSD hay EURUSD, GBPUSD đều bật tăng ít nhiều khác nhau. Không biết xu hướng có được duy trì trong ngày hôm nay hay không

Lịch sự kiện forex hôm nay không có tin nào quan trọng.

GOLD

USD/JPY

AUD/USD

NZD/USD

EUR/USD

GBP/USD
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @tung1610 @Tuanna216 @MSTT

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
AUDUSD phá ra ngoài xu hướng giảm h4 xong lại quay lại, có bác nào nhận định giảm với mình không :D

Xem chart quá khứ thì AUD lại thiên về tăng hơn, ai short có thể cân nhắc tìm điểm hòa vốn để cắt. Những lúc thế này không liều nữa ^^.

bác quang minh nhận định là nó tới 175 sẽ quay đầu, sell lại gồng tay to, thôi giờ tranh thủ mua dzô gỡ ghẻ.
NHƯNG MÀ:
SÁNG NAY THẤY NÓ GẦN 169-170 RƠI NHẸ, ĐỢI THÊM để mua và cũng đợi thêm để cắt bớt sell.

bác quang minh nhận định là nó tới 175 sẽ quay đầu, sell lại gồng tay to, thôi giờ tranh thủ mua dzô gỡ ghẻ.
NHƯNG MÀ:
SÁNG NAY THẤY NÓ GẦN 169-170 RƠI NHẸ, ĐỢI THÊM để mua và cũng đợi thêm để cắt bớt sell.
soi chart quá khứ thì có tỉ lệ giảm điều chỉnh hoặc giảm luôn, thôi cứ short ngắn 1 phát xem sao :D

Hôm qua em có vào 1 lệnh SELL EU lúc 7h sáng giá 63, vào lệnh 0.01, và EU cũng có nhiều bất thường đợt này nên thay vì thả rông SL và TP thì hqua em cần thận cài SL : 6500 và TP :6050.

Sau đó em bỏ điện thoại đó và đi ra ngoài, tầm 5ph sau quay lại cầm máy thì thấy nó cắn SL rồi, giá lên đỉnh điểm lúc ý là 6520. Lỗ 1.5 đô.

Thấy EU hôm qua không có tí thiện cảm nào và cũng có quý nhân cản lại vì thế em không vào lệnh nào trong ngày nữa.

Hôm nay em cũng thấy hoang mang nên cũng chưa có ý tưởng vào lệnh nào.

Chắc chờ vài hôm EU nó bộc lộ rõ bản chất thì em lại vào hàng.

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 500 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 295 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,713 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,306 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên