[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 30/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Rất vui lại được đăng đàn thảo luận cùng anh em. Chúc anh em một ngày trading đầy năng lượng và hiệu quả nhé

Cuộc chơi hôm nay chúng ta sẽ nhắm vào GU nhé anh em. H4 đã hình thành xu hướng tăng rõ ràng, và giá đang trong vùng kháng cự dày đặc. Vậy chiến lược ngắn hạn, Sell là hợp lí để giá về vùng điều chỉnh của xu hướng tăng, sau đó chúng ta sẽ vào lệnh Buy thuận theo xu hướng tăng H4.

Thời điểm ra tin đáng chú ý hôm nay

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Hôm qua bấm bụng cut loss EU, dồn hết lực mua GU sau khi có tin thỏa thuận giữa châu Âu và Anh có thể đạt dc.
Mình nghĩ là đã dính bear-trap, phiệt dồn lực đạp EU GU phá xuống xong bất ngờ quay ra ôm hàng ko nhả làm giá hồi lên 1 lèo thấy shock, có lẽ vì biết được vấn đề EuroZone với Brexit sẽ có thông tin khởi sắc nên làm hàng giết retail trước. Xu hướng đúng bây giờ mới thể hiện khi các thông tin tốt lành bắt đầu lòi ra.
Mình thấy GBP đã tăng lãi suất và giờ đàm phán Brexit khởi sắc nên hướng GU có lẽ sẽ là tăng hướng lên vùng 1.33-1.34 trong tháng tới.

Hôm qua bấm bụng cut loss EU, dồn hết lực mua GU sau khi có tin thỏa thuận giữa châu Âu và Anh có thể đạt dc.
Mình nghĩ là đã dính bear-trap, phiệt dồn lực đạp EU GU phá xuống xong bất ngờ quay ra ôm hàng ko nhả làm giá hồi lên 1 lèo thấy shock, có lẽ vì biết được vấn đề EuroZone với Brexit sẽ có thông tin khởi sắc nên làm hàng giết retail trước. Xu hướng đúng bây giờ mới thể hiện khi các thông tin tốt lành bắt đầu lòi ra.
Mình thấy GBP đã tăng lãi suất và giờ đàm phán Brexit khởi sắc nên hướng GU có lẽ sẽ là tăng hướng lên vùng 1.33-1.34 trong tháng tới.
Bác ơi có buy cũng chờ nó điều chỉnh đã, em thấy nó chưa lên ngay được đâu, mấy cái tin về Brexit cứ lúc tốt lúc xấu chả lường trước được, đùng một cái chiều nó lại ra cái tin gì gì nữa thì nó lại cắm mặt nhanh thôi.

mà bác cắt EU phí quá, kiểu gì e nó cũng phải xuống đã, ít nhất là về 1.1650 rồi đi đâu mới đi tiếp chứ

Hôm qua đúng kiểu kiếm củi 3 năm thiêu 1 giờ các bác ạ. Dồn lực sell GU có lời rồi nhưng vẫn cố gồng, đến lúc ra tin em không để ý cái nó quay ngược cán sạch SL. Em thấy tình hình GU khá rõ hướng tăng tiếp trong tháng tới, tuy nhiên phải đợi điều chỉnh lại mới buy được.

E/U vẫn tiếp tục đi lên 1.1740 . mục tiêu hôm nay duy trì lệnh buy hôm qua và bổ xung lệnh buy từ 1.1700 lên 1.1740
Căng đó, lực BUY UE còn mạnh. Hôm nay @Duong Huy. @Hà Trí Quyền cũng nhận định chõi nhau, thị trường khó lường. Chỉ có thể ngồi quan sat.
Cháu chỉ chia sẻ quan điểm khác của phe SELL EU (ngồi canh để xác định phe chứ chưa ngả bên nào): khung H4 đỉnh 1.17137 thấp hơn, nếu giá xuống lại 1.1650 (gãy xu hướng tăng) sẽ phá xuống (thành xu hướng giảm), tranh chấp ở điểm tập kết tiếp theo 1.1620.
nếu giá bật lên 1.17240, phe BUY sẽ đẩy mạnh phá đỉnh cũ 1.17336 (luc nay chuyện bác @quang minh cho 1.1740 la dư sức qua cầu).

Chỉnh sửa lần cuối:
E/U vẫn tiếp tục đi lên 1.1740 . mục tiêu hôm nay duy trì lệnh buy hôm qua và bổ xung lệnh buy từ 1.1700 lên 1.1740
Căng đó, lực BUY UE còn mạnh. Hôm nay @Duong Huy. @Hà Trí Quyền cũng nhận định chõi nhau, thị trường khó lường. Chỉ có thể ngồi quan sat.
Cháu chỉ chia sẻ quan điểm khác của phe SELL EU (ngồi canh để xác định phe chứ chưa ngả bên nào): khung H4 đỉnh 1.17137 thấp hơn, nếu giá xuống lại 1.1650 (gãy xu hướng tăng) sẽ phá xuống (thành xu hướng giảm), tranh chấp ở điểm tập kết tiếp theo 1.1620.
nếu giá bật lên 1.17240, phe BUY sẽ đẩy mạnh phá đỉnh cũ.
bài tối hôm qua tôi có thông báo là buy E/U rồi kia mà

mà bác cắt EU phí quá, kiểu gì e nó cũng phải xuống đã, ít nhất là về 1.1650 rồi đi đâu mới đi tiếp chứ

nếu giá bật lên 1.17240, phe BUY sẽ đẩy mạnh phá đỉnh cũ.
Phe SELL EU không dễ ăn 1.1650, xuống đó phe BUY đánh lên còn mạnh. Xuất hiện 2 kịch bản như mô tả phía trên, đẹp thì xong ở phiên Âu hôm nay, không thì lại giằng co tiếp ở phiên Mỹ. Mấy cây H4 rồi vẫn chưa ngả ngủ, nên có thể là sideway ngay vùng số tròn 1.170 chờ kich bản điên rồi đêm thứ 6.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên