[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 31/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày trading đầy năng lượng và hiệu quả nhé

Hôm nay, chúng ta tiếp tục tập trung vào GU, vẫn đang tâm thế chờ đợi giá điều chỉnh về vùng điều chỉnh của xu hướng tăng H4. Và UCAD thì giá đã về vùng điều chỉnh, có thể bắt đầu xem xét vào lệnh Sell trong vùng điều chỉnh này.

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
bác xem giúp cái H4 EU nó cũng chạm 5 điểm y thằng vàng rồi đúng không?
wolfe sóng nó phải đều đều và điểm 5 ở ngoài kênh xong vào lại cơ, eu sóng đoạn đầu dài đoạn sau ngắn, tuy có điểm 5 nhưng chưa có đóng nến vào lại trong kênh, dễ nó breakout thật ấy =)), wolfe kiểu như săn tín hiệu false breakout.

Hôm nay EU chỉ báo daily của mình nó kêu sêu nhưng H1 và H4 đang kêu Buy. Vậy thôi chờ. Nay không có cảm giác buy sêu gì cả.
Tiên đoán là em lên cao để bụp xuống.
Giá hôm nay giao động 162-163 lên 173.

Vậy mua 0.01 thôi cũng được, kiếm chút tiền cafe ăn sáng. Khi nào buy bác báo em đu theo nhé.
buy rồi, stoploss 1197 đi, target thì tùy mồm, chắc tầm 121x hoặc cuối ngày thấy lãi thì đóng :D. Sóng wolfe được cái đếm dễ, có indicator vẽ sẵn, tỉ lệ takeprofit / stoploss cực cao nhưng trên lý thuyết nó sẽ phải chạm cái nối điểm 1:4 (siêu lợi nhuận), thực tế thì chốt sớm cho chắc :D

kịch bản thứ 2 của EU là 166 bụp xuống 160. ô hô hô. nếu có tay gồng thì chơi sêu luôn. nó lên 173 lại làm thêm 1 nhát

Mình buy ở 1.16716 (số gánh), tp lệnh sell 1.17020 và 1.16667 ở 1.16350.
hôm nay mình thấy có 2 kịch bản đều là sell nên buy lúc này hơi nguy hiểm?
một là nó lọt luôn
2 là lên để lọt. nếu rơi vào kịch bản 2 bạn sẽ có lời. còn 1 thì...
Dù sao giờ này còn sớm mà. Đợi thêm các cao nhân xem nào.

buy rồi, stoploss 1197 đi, target thì tùy mồm, chắc tầm 121x hoặc cuối ngày thấy lãi thì đóng :D. Sóng wolfe được cái đếm dễ, có indicator vẽ sẵn, tỉ lệ takeprofit / stoploss cực cao nhưng trên lý thuyết nó sẽ phải chạm cái nối điểm 1:4 (siêu lợi nhuận), thực tế thì chốt sớm cho chắc :D
mấy bác mua vàng à? cho em đu theo với, đu 0,01 chơi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 549 Xem / 33 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,097 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 251 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 95 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 78 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên