1. [Giao dịch theo xu hướng] Thuyền nan ra biển forex 04/01/2019

[Giao dịch theo xu hướng] Thuyền nan ra biển forex 04/01/2019
    04/01/2019
    2,012 lượt xem
    Phân tích ngày 04/01/2019:

EURUSD:
    Eu trong TF to thì xu hướng giảm vẫn là xu hướng chính. Nhưng trong tf m15 thì ta có 1 xu hướng tăng, xu hướng tăng này là sóng điều chỉnh của xu hướng giảm H4. Chiến thuật ngắn hạn là đánh lên theo m15 phải theo đúng pp vì đây là kèo ngược xu hướng nếu giá không vào vùng điều chỉnh hoặc vào rồi mà không có tín hiệu bật lên đẹp thì thôi. Dài hạn là đợi giá phá hỗ trợ, hình thành sóng giảm tại m15 và bán theo H4.
    awww_tradingview_com_x_HfM2NavU__.
    GBPUSD:
    GU vẫn giữ nguyên chiến thuật cũ là quan sát. Nếu giá phá 1.27980 thì sẽ hình thành sóng điều chỉnh khi đó ta có thể đánh lên theo sóng điều chỉnh hoặc đợi sóng điều chỉnh gãy để sell thuận theo Xu hướng.
    awww_tradingview_com_x_YAxXmeSN__.

AUDUSD:
    Vẫn giữ nguyên chiến thuật như hôm qua, giá đã chạm mốc kháng cự đầu tiên nhưng ta chưa có điểm để vào lệnh.
    awww_tradingview_com_x_f9XCaF7m__.

USDCAD:
    UCAD đã phá vùng hỗ trợ màu xanh tại H1, giá đã hình thành sóng điều chỉnh tiến về vùng điều chỉnh. Chiến thuật ngắn hạn là đánh theo sóng giảm tại H1. Dài hạn là đợi H1 đi cùng xu hướng với daily
    awww_tradingview_com_x_qlMl5DQd__.

GOLD:
    Giữ nguyên chiến thuật hôm qua, không mua đuổi.
    Xu hướng tăng vẫn tiếp diễn. Cản : 1309.26. Hỗ trợ : 1232,1211,1196.
    awww_tradingview_com_x_yqU0HS6x__.

Lưu
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Trader Nên Làm Gì Khi Khủng Hoảng Kinh Tế?
    ✅ 3 Vấn Đề Lớn Khi Giao Dịch Với Đường Xu Hướng (Trendline)
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Hiểu Sâu Hơn Về Pip, Pipette, Lot, Đòn Bẩy Và Cách Tính Lời Lỗ Trong Trading
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    Last edited by a moderator: 06/03/2019
    Đang tải...
  2. Thêm cặp GJ bác ơi thanks bác!

thinh6448824 bài này.
  3. DuongHuy

4. DuongHuy
  5. 18,015
    105,118
    Chú @thinh6448824 phân tích theo yêu cầu cho anh em luôn đi. Cho nó vui

thinh6448824 bài này.
  6. Vâng anh ơi, em đang mong mọi người góp thêm đâyyy :p

GBPJPY:
    GJ D1->h1 đều là xu hướng giảm. M15 có xu hướng tăng, ta có thể buy theo xu hướng tăng nhỏ tại m15. Giá đã trong vùng điều chỉnh. Kháng cự 138.000
    [Broken External Image]:https://www.tradingview.com/x/uZYVGqYu/

Never die bài này.
  7. XÀ BENG

XÀ BENG

2,528
    4,763
    Bạn phân tích giúp mình con UJ nhé, xin cám ơn

thinh6448824 bài này.
  8. DuongHuy

9. DuongHuy
  10. 18,015
    105,118
    Chú phải ghi luôn ở dưới chân bài viết ấy, là "Cháu phân tích theo yêu cầu. Cô dì chú bác TraderViet cứ yêu cầu, đủ sức cháu sẽ đáp ứng tất" nhé

11. USDJPY đây ạ.
    D1-> h1 đều là xu hướng giảm. M15 đang hình thành sóng điều chỉnh tăng. Sóng giảm tại H1 là sóng giảm không lọt khe nên chiến thuật sẽ là quan sát giá đi vào 2 vùng điều chỉnh kia nếu sóng tăng tại m15 gãy thì ta có thể sell theo H1- h4 ạ
    awww_tradingview_com_x_6cNNwsrH__.

Kicker, lepat and XÀ BENG bài này.
  12. wifipci

wifipci

41
    40
    chào bác @thinh6448824 . Em đã đọc bài Lớp học: Giao dịch theo xu hướng. Em muốn thảo luận với bác về vấn đề xác định xu hướng ở TimeFrame chính.
    1. Theo bác thì mình cần phải lùi về quá khứ bao lâu để xác định đúng xu hướng của TF chính. Ví dụ nếu xét E/U từ đầu tháng 11 tới nay ở khung D1 thì rõ ràng là sideway, nhưng nếu xét xa hơn cỡ từ đầu tháng 9 hoặc lâu hơn nữa là tháng 7, 8 thì E/U vẫn nằm xong xu hướng giảm dài hạn? Vậy thì cần kết luận xu hướng ở D1 là sideway hay giảm?
    2. Timeframe chính và phụ theo bác nên chọn như thế nào? Theo ý kiến của mình, TF chính nên dài hơn khoảng 5 lần TF phụ, ví dụ D1-H4; H4-H1; H1-M15. Bác thấy sao?

lepat, Sen Viet and thinh6448824 bài này.
  13. :D để mai em thêm mấy dòng rao vặt. anh có đang ưng cặp nào ko cho em xin ít lộc :p

14. BÁC PT giúp e USDCHF với bác!

thinh6448824 bài này.
  15. Xu hướng chính bác sẽ xác nhận khi có đỉnh mới có giá đóng cửa cao hơn đỉnh cũ, đáy mới cáo hơn đáy cũ. ( màu vàng ).
    Xu hướng phụ là Xu hướng tím, khi Xu hướng tím đi cùng Xu hướng vàng là lúc ta sell theo Xu hướng. Entry xanh lá, SL đỏ, TP tại đỉnh cũ. Đây là kèo em ví dụ đúng phương pháp nhưng kèo này nên hủy do R:R thấp.
    awww_tradingview_com_x_G85q7fIb__.

lepat bài này.
  16. USDCHF đây bác :
    H4 giảm, H1 tăng. Chiến thuật là không làm gì cả. vì H1 phải phá hỗ trợ xanh mới đi cùng xu hướng giảm H4, ta nên quan sát thêm.
    awww_tradingview_com_x_4Nh1hqwb__.

lepatEMCHILACONGAI bài này.
  17. thinh6448824 bài này.
  18. Lợi nhuận của bác là niềm vui của em.. Em chốt rồi đợi sóng tiếp :D

Các file đính kèm:

EMCHILACONGAINever die bài này.

Bình luận mới nhất

• Vit con trong Trao Đổi về Broker 3,534 Xem / 61 Trả lời
  • Số đen trong Hệ thống giao dịch 44,334 Xem / 479 Trả lời
  • Bảo hà trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 296,450 Xem / 2,648 Trả lời
  • levanducnhan trong Hệ thống giao dịch 223 Xem / 7 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    LiteForex
    Doo Prime