[Giao dịch theo xu hướng] Thuyền nan ra biển forex 18/12

thinh6448824

Active Member
295
1,185
Phương pháp:
https://traderviet.org/forums/lop-hoc-giao-dich-theo-xu-huong.47/https://traderviet.org/threads/doc-chieu-thuyen-nan-ra-bien-lon.7925/

Mọi người ai theo dõi bài phân tích của em, em sẽ xác định xu hướng và xác định vùng điều chỉnh để vào lệnh theo đúng phương pháp giao dịch theo xu hướng. Nếu có ai không biết vào lệnh ở đâu và như thế nào ? Stoploss ra sao ?TP tại đâu ? Xin mời đọc qua phương pháp bên trên để biết thêm chi tiết. Em cảm ơn !!! ;)

P/S: Em rất mong được giúp đỡ, phân tích những cặp tiền nào mọi người đang phân vân hay cùng nhau thảo luận về phương pháp dù đúng hay sai. Hãy để lại cmt trong bài viết để em tiến bộ, viết bài đầy đủ, hay hơn.

Phân tích ngày 18/12:

EURUSD:

EU đang nằm trong vùng điều chỉnh của 2 xu hướng xuống. Nhưng vẫn chưa có tín hiệu vào lệnh đúng theo phương pháp, ta nên kiên nhẫn thêm chút nữa...

AUDUSD:
Giá đã đi vào vùng điều chỉnh. Để theo đúng phương pháp, kế hoạch cho cặp AU cũng như EU :p.. đợi chờ là hạnh phúc !!

AUDNZD:
Giá đi vào vùng điều chỉnh và lao xuống theo đúng phương pháp, cặp này có lẽ ta chỉ ngắm vì cũng không có điểm vào lệnh theo đúng phương pháp. Nhưng một lần nữa cho thấy chiến thuật rất tốt :D:cool:

EURAUD:
Hôm qua nếu ai đánh theo xu hướng tăng 1h thì cũng đã chốt lời và có lợi nhuận.

EURCAD :
Xu hướng giảm vẫn tồn tại và chỉ bị phá khi giá vượt qua 1,5271. Ta vẫn có thể đợi để vào lệnh Sell theo chiến thuật khi sóng điều chỉnh gãy.

EURJPY:
Quá nhanh quá nguy hiểm :D. Ai chưa kịp lên tàu thì ta nên đợi tàu về ga chứ không nên vội vã sell tiếp.

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Bác cho thêm cái timeframe đi bác :cool:

Em đánh không rõ tf vì cứ theo sóng dẫn hướng và sóng điều chỉnh tại tf nhỏ hơn, thường thì là D1 dẫn hướng thì H4-H1 soi sóng điều chỉnh hoặc H1 dẫn hướng thì m15-m5. Hi vọng em trả lời đúng cái bác hỏi..

Em đánh không rõ tf vì cứ theo sóng dẫn hướng và sóng điều chỉnh tại tf nhỏ hơn, thường thì là D1 dẫn hướng thì H4-H1 soi sóng điều chỉnh hoặc H1 dẫn hướng thì m15-m5. Hi vọng em trả lời đúng cái bác hỏi..
Ý bác ấy là em vẽ chart trên khung thời gian nào thì ghi cái khung em vẽ ra ấy. Để người đọc người ta nắm bắt được

Ý bác ấy là em vẽ chart trên khung thời gian nào thì ghi cái khung em vẽ ra ấy. Để người đọc người ta nắm bắt được
à em hiểu rồi ạ. Ko biết là lag hay sao mà em ko edit đc bài viết.
Mọi người để ý đến góc trên cùng bên tay trái, sau mã Fx:XAUUSD, 240. Tức là khung H4, H1 sẽ là 60. Nếu em phân tích tại H4 (240) mọi người có thể vào H1(60) hoặc m15 (15) để soi sóng điều chỉnh ạ

Hy vọng chiếc thuyền nan nhỏ bé mà bác chủ thớt chèo lái sẽ trụ vững trước mọi sóng to gió lớn.

Sao lại không rõ được hả bác >? :oops:

bạn @thinh6448824 đánh mọi mặt trận. Cứ một cặp timeframes: khung to định hướng, khung nhỏ bóp cò.
Tuy phong cách mỗi người. Vi dụ mình thì định hướng LONG/SHORT khung d1, bóp cò (canh tín hiệu vào lệnh) trên khung h4. Khung ngắn hơn minh không chơi.

vì đây là phương pháp sóng trong sóng mà bác chứ có cố định Tf nào dẫn hướng và cố định tf nào làm sóng điều chỉnh đâu ạ. Bác cứ lấy 1 sóng dẫn hướng và tìm sóng điều chỉnh tại tf nhỏ hơn, tf nào giúp bác nhìn rõ nhất cái sóng điều chỉnh để xem lúc nào nó gãy thì ta vào lệnh theo chiến thuật thôi ạ

bạn @thinh6448824 đánh mọi mặt trận. Cứ một cặp timeframes: khung to định hướng, khung nhỏ bóp cò.
Tuy phong cách mỗi người. Vi dụ mình thì định hướng LONG/SHORT khung d1, bóp cò (canh tín hiệu vào lệnh) trên khung h4. Khung ngắn hơn minh không chơi.

Mai em up phân tích khung D1 ạ :p

vì đây là phương pháp sóng trong sóng mà bác chứ có cố định Tf nào dẫn hướng và cố định tf nào làm sóng điều chỉnh đâu ạ. Bác cứ lấy 1 sóng dẫn hướng và tìm sóng điều chỉnh tại tf nhỏ hơn, tf nào giúp bác nhìn rõ nhất cái sóng điều chỉnh để xem lúc nào nó gãy thì ta vào lệnh theo chiến thuật thôi ạ

Học hỏi học hỏi cao nhân :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên