1. [Giao dịch theo xu hướng] Thuyền nan ra biển forex 18/12

[Giao dịch theo xu hướng] Thuyền nan ra biển forex 18/12
    18/12/2018
    2,418 lượt xem
    Phương pháp:
    https://traderviet.com/forums/lop-hoc-giao-dich-theo-xu-huong.47/https://traderviet.com/threads/doc-chieu-thuyen-nan-ra-bien-lon.7925/

Mọi người ai theo dõi bài phân tích của em, em sẽ xác định xu hướng và xác định vùng điều chỉnh để vào lệnh theo đúng phương pháp giao dịch theo xu hướng. Nếu có ai không biết vào lệnh ở đâu và như thế nào ? Stoploss ra sao ?TP tại đâu ? Xin mời đọc qua phương pháp bên trên để biết thêm chi tiết. Em cảm ơn !!! ;)

P/S: Em rất mong được giúp đỡ, phân tích những cặp tiền nào mọi người đang phân vân hay cùng nhau thảo luận về phương pháp dù đúng hay sai. Hãy để lại cmt trong bài viết để em tiến bộ, viết bài đầy đủ, hay hơn.

Phân tích ngày 18/12:

EURUSD:

EU đang nằm trong vùng điều chỉnh của 2 xu hướng xuống. Nhưng vẫn chưa có tín hiệu vào lệnh đúng theo phương pháp, ta nên kiên nhẫn thêm chút nữa...
    awww_tradingview_com_x_sfHSdud5__.

AUDUSD:
    Giá đã đi vào vùng điều chỉnh. Để theo đúng phương pháp, kế hoạch cho cặp AU cũng như EU :p.. đợi chờ là hạnh phúc !!

awww_tradingview_com_x_y1LnzSnE__.

AUDNZD:
    Giá đi vào vùng điều chỉnh và lao xuống theo đúng phương pháp, cặp này có lẽ ta chỉ ngắm vì cũng không có điểm vào lệnh theo đúng phương pháp. Nhưng một lần nữa cho thấy chiến thuật rất tốt :D:cool:

awww_tradingview_com_x_BwT3YBXF__.

EURAUD:
    Hôm qua nếu ai đánh theo xu hướng tăng 1h thì cũng đã chốt lời và có lợi nhuận.

awww_tradingview_com_x_eCwenG7g__.

EURCAD :
    Xu hướng giảm vẫn tồn tại và chỉ bị phá khi giá vượt qua 1,5271. Ta vẫn có thể đợi để vào lệnh Sell theo chiến thuật khi sóng điều chỉnh gãy.
    awww_tradingview_com_x_Af6lPsPH__.

EURJPY:
    Quá nhanh quá nguy hiểm :D. Ai chưa kịp lên tàu thì ta nên đợi tàu về ga chứ không nên vội vã sell tiếp.
    awww_tradingview_com_x_hN2PASTL__.

Lưu
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    Đang tải...
  2. DuongHuy

3. DuongHuy
  4. 18,066
    105,576
    Welcome lên tàu. Chúc em và anh @Kicker ra biển kỳ này kiếm được mớ cá trở về

5. Bác cho thêm cái timeframe đi bác :cool:

MSTT bài này.
  6. Mong cả forum mình kiếm đc vài tạ cá về ăn tết anh ơi :p

hoangbach1284MSTT bài này.
  7. Em đánh không rõ tf vì cứ theo sóng dẫn hướng và sóng điều chỉnh tại tf nhỏ hơn, thường thì là D1 dẫn hướng thì H4-H1 soi sóng điều chỉnh hoặc H1 dẫn hướng thì m15-m5. Hi vọng em trả lời đúng cái bác hỏi..

8. JPY 1 ĐI KHÔNG TRỞ lại r

thinh6448824 bài này.
  9. bác đừng bi quan thế, thị trường sẽ trả lời, sẽ cho tín hiệu và có những cơ hội khác :D

vinh chết đơ bài này.
  10. DuongHuy

11. DuongHuy
  12. 18,066
    105,576
    Ý bác ấy là em vẽ chart trên khung thời gian nào thì ghi cái khung em vẽ ra ấy. Để người đọc người ta nắm bắt được

13. à em hiểu rồi ạ. Ko biết là lag hay sao mà em ko edit đc bài viết.
    Mọi người để ý đến góc trên cùng bên tay trái, sau mã Fx:XAUUSD, 240. Tức là khung H4, H1 sẽ là 60. Nếu em phân tích tại H4 (240) mọi người có thể vào H1(60) hoặc m15 (15) để soi sóng điều chỉnh ạ
    awww_tradingview_com_x_bHkQXuPT__.

14. tinvo

tinvo

47
    26
    Thêm cặp XAUUSD nha Bạn. Tks

thinh6448824 bài này.
  15. Đây là ý kiến cá nhân của em, theo D1 và H4 đang tồn tại 2 xu hướng tăng, ta có 2 mốc kháng cự 1265 và 1308. Giá đang đi lên và khả năng khi gặp kháng cự 1265 sẽ hồi về và lúc đó ta sẽ rình mua lên theo đúng phương pháp.
    awww_tradingview_com_x_hn5vmdqs__.

16. ToTan

ToTan

278
    199
    Hy vọng chiếc thuyền nan nhỏ bé mà bác chủ thớt chèo lái sẽ trụ vững trước mọi sóng to gió lớn.

thinh6448824 bài này.
  17. Em cảm ơn bác ạ :)

18. awww_tradingview_com_x_hCIEK6lI__.
    Kèo theo khung thời gian nhỏ là kèo mạo hiểm. Hủy kèo nếu giá chạm SL trước khi cắn lệnh. !!!

lepatDean bài này.
  19. kevinng

kevinng

4,454
    14,910
    Hãy sử dụng máy để bàn để phân tích, trade. Trên web click vào hình trên forums nó phóngto ra đủ thông tin hết.

quocquangthinh6448824 bài này.
  20. Sao lại không rõ được hả bác >? :oops:

21. kevinng

kevinng

4,454
    14,910
    bạn @thinh6448824 đánh mọi mặt trận. Cứ một cặp timeframes: khung to định hướng, khung nhỏ bóp cò.
    Tuy phong cách mỗi người. Vi dụ mình thì định hướng LONG/SHORT khung d1, bóp cò (canh tín hiệu vào lệnh) trên khung h4. Khung ngắn hơn minh không chơi.

quocquangthinh6448824 bài này.
  22. vì đây là phương pháp sóng trong sóng mà bác chứ có cố định Tf nào dẫn hướng và cố định tf nào làm sóng điều chỉnh đâu ạ. Bác cứ lấy 1 sóng dẫn hướng và tìm sóng điều chỉnh tại tf nhỏ hơn, tf nào giúp bác nhìn rõ nhất cái sóng điều chỉnh để xem lúc nào nó gãy thì ta vào lệnh theo chiến thuật thôi ạ

quocquang bài này.
  23. Mai em up phân tích khung D1 ạ :p

quocquangkevinng bài này.

24. Học hỏi học hỏi cao nhân :)

thinh6448824 bài này.

Bình luận mới nhất

• nguyễn hoài hưng trong Trao Đổi về Broker 20,063 Xem / 50 Trả lời
  • DuongHuy trong Sách - Tài liệu 1,272 Xem / 6 Trả lời
  • duongnv25 trong Sách - Tài liệu 105,813 Xem / 1,165 Trả lời
  • Hưng Thái trong Hệ thống giao dịch 46,385 Xem / 493 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép