[Giao dịch theo xu hướng] Thuyền nan ra biển forex 19/08/2019

thinh6448824

Active Member
295
1,185
Phân tích ngày 19/08/2019:

EURUSD:
Chiến thuật bán EU dài hạn vẫn đang có lãi. Trong ngắn hạn tại H1-m15 EU có xu hướng giảm, nhưng đây là xu hướng giảm không lọt khe nên trong ngắn hạn ta sẽ không sell theo nữa mà canh chốt lời tại đỉnh cũ, chiến thuật EU là kéo SL về 1.11223.

GBPUSD:
Chiến thuật ngắn hạn cũ mua lên cũng đi đúng xu hướng và có lãi. Chiến thuật hiện tại là đứng ngoài đợi điều chỉnh sâu hơn để mua.

AUDUSD:
AU có chiến thuật mạo hiểm cũ là bán theo xu hướng giảm nhỏ trong H1. Chiến thuật hiện tại là canh sell khi giá đóng dưới 0.67650, chiến thuật an toàn chọn cặp khác giao dịch.

USDCAD:
UCAD đang có 2 xu hướng tăng cùng nhau tại h4. Chiến thuật là buy limit theo fibo SL 1.31773.

USDJPY:
Chiến thuật cũ " UJ trong dài hạn là giảm. Tuy nhiên giá vẫn chưa đóng trong vùng điều chỉnh và trong ngắn hạn UJ đang đi ngang trong biên độ 105.651-106.975."
UJ vẫn chưa thoát được biên độ 105.651-106.975 hiện tại trong m15 có xu hướng tăng nhưng ta cũng không nên giao dịch xu hướng tăng này để tránh rủi ro.

XAUUSD:
Vàng vẫn đi ngang trong biên độ 1534 -1480. Nếu giá phá 1480 thì có khả năng cao sẽ đi về vùng điều chỉnh, đó là lúc có giá thuận lợi để ta mua theo xu hướng tăng này.

Chúc mọi người một tuần mới nhiều năng lượng, trading có lời !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Bác phân tích chuẩn quá. e cùng ý kiến với bác E/U U/Cad và cậu vàng. còn G/U e vẫn nghiêng về giảm hơn vì xu hướng tăng chưa rõ
chúc bác tuần mới giao dịch hiệu quả
GU dài hạn thì giảm còn ngắn hạn thì tăng bác ạ. Em nghĩ để bán theo xh giảm dài hạn thì phải đợi xh tăng này kết thúc đã

U.chf, GJ khả năng buy đẹp mà ad?
Chúc ad tuần mới giao dịch thành công. Chúc toàn thể anh em kiếm được nhiều pip:D

U.chf, GJ khả năng buy đẹp mà ad?
Chúc ad tuần mới giao dịch thành công. Chúc toàn thể anh em kiếm được nhiều pip:D
USDCHF: có 2 xu hướng tăng, ta có 2 vùng mua lên. vùng đầu tiên dành cho xu hướng đỏ, để mua theo xu hướng xanh thì Xh đỏ cần điều chỉnh sâu hơn.

GBPJPY:
GJ có thể buy limit Sl 127.723 bác ạ

Khônh có vàng hả chủ thớt? Vàng theo mình nhận định vẫn trong rage. Chưa có gì kích hoạt nó để tăng hay điều chỉnh. Chắc phải chờ bác Trump twett thôi!

Khônh có vàng hả chủ thớt? Vàng theo mình nhận định vẫn trong rage. Chưa có gì kích hoạt nó để tăng hay điều chỉnh. Chắc phải chờ bác Trump twett thôi!
Em có up bên dưới kìa bác " Vàng vẫn đi ngang trong biên độ 1534 -1480. Nếu giá phá 1480 thì có khả năng cao sẽ đi về vùng điều chỉnh, đó là lúc có giá thuận lợi để ta mua theo xu hướng tăng này."
nói chung giờ cứ đứng ngoài xem 2 phe oánh nhau bác ạ

Em có up bên dưới kìa bác " Vàng vẫn đi ngang trong biên độ 1534 -1480. Nếu giá phá 1480 thì có khả năng cao sẽ đi về vùng điều chỉnh, đó là lúc có giá thuận lợi để ta mua theo xu hướng tăng này."
nói chung giờ cứ đứng ngoài xem 2 phe oánh nhau bác ạ
Uh! Sorry k để ý phía dưới. Đi kiểu này phù hợp cho ae lướt. Mình cũng ngứa tay nhưng mặc kệ nó đã. Khi nào lực tăng hoặc giảm mạnh thì vào chứ tình hình này khó về 1480 lần nữa lắm! Thấy giống kiểu khi đạt 1400. Thì nó sideway và về 1400 rồi chạy 1 mạch. Giờ này thì 1500 lại là hỗ trợ mạnh.

Uh! Sorry k để ý phía dưới. Đi kiểu này phù hợp cho ae lướt. Mình cũng ngứa tay nhưng mặc kệ nó đã. Khi nào lực tăng hoặc giảm mạnh thì vào chứ tình hình này khó về 1480 lần nữa lắm! Thấy giống kiểu khi đạt 1400. Thì nó sideway và về 1400 rồi chạy 1 mạch. Giờ này thì 1500 lại là hỗ trợ mạnh.
chuẩn bác ạ, ko vội vã làm gì, ăn chắc - mặc bền ạ :cool:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 2 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên