[Giao dịch theo xu hướng] Thuyền nan ra biển forex 22/08/2019

thinh6448824

Active Member
295
1,185
Phân tích ngày 22/08/2019:

EURUSD:
EU trong ngắn hạn có 2 xu hướng giảm song song. Chiến thuật là canh bán khi giá chưa phá mốc 1.11067, canh chốt lời tại vùng 1.10656.

AUDUSD:
Giá đã không thể phá mốc 0.67547 và bật lên phá đỉnh 0.67958 tạo thành 2 xu hướng tăng giảm lồng nhau. Chiến thuật là không giao dịch, nếu AU vượt lên 0.68223 thì ta có xu hướng tăng rõ ràng để giao dịch.

GBPUSD:
GU giữ nguyên chiến thuật cũ: " GU dài hạn vẫn còn xu hướng giảm. Tuy nhiên trong ngắn hạn khi gặp hỗ trợ tại H1 giá đã đi lên mạnh mẽ. Chiến thuật cho GU ngắn hạn theo H1 sẽ là chờ giá đẩy lên cao hơn, hình thành xu hướng tăng rõ ràng rồi hồi về và buy sau."

USDCAD:
Chiến thuật bán UCAD ngày hôm qua đã thành công vượt mong đợi. Tạm thời chiến thuật sẽ là đứng ngoài do giá đã không phá được mốc hỗ trợ 1.32509.

XAUUSD:
vàng trong ngắn hạn đang có 2 xu hướng giảm. Nếu bán trong hiện tại sẽ có tỉ lệ R:R thấp nên ta bỏ qua kèo này.

Chúc mọi người một ngày làm việc hiệu quả !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Nhìn chart đơn giản, dễ hình dung. Nói chung có vài nhận định giống nhau! Nhóm nàu bác chuyển thành khu trục ra biển đi! Thuyền nan sóng đánh cái là chìm.

Bóc tem. Cho hỏi bác chủ thớt có phải là nick zalo Thịnh GJ trong nhóm Fxpro không ạ?
Anh nhắn tin vào link fb em để trong profie nhé. Đó không phải em đâu :D em ở trong room KK Forex thôi
bác ơi xem lại cho em cặp achf với
ACHF em vẫn giữ nguyên chiến thuật hôm qua. Hiện tại giá đã phá 0.66628 tạo thành 1 xu hướng tăng nhỏ. Đây là sóng điều chỉnh tăng của sóng giảm to. Chiến thuật là canh mua trong vùng đỏ, Sl dưới 0.65389.

Nhìn chart đơn giản, dễ hình dung. Nói chung có vài nhận định giống nhau! Nhóm nàu bác chuyển thành khu trục ra biển đi! Thuyền nan sóng đánh cái là chìm.
Cảm ơn bác đã đồng hành cùng team thuyền nan, em sẽ vẫn để là thuyền nan cho dân dã bác ạ :p tiêu chí là ăn chắc - mặc bền, có bão là nghỉ :D

Hôm qua thì bắt được đúng vận động giá của GA nên giờ làm 100pip. Chốt lời. Nếu hôm nay phá đỉnh phiên hôm qua thì ae xem xét sell vào phiên Mỹ.

hôm qua thấy nó breakout vào luôn quả buy :v
cả con uchf cũng vậy
em đợi hồi rồi buy Sl cho nhỏ..
Hôm qua thì bắt được đúng vận động giá của GA nên giờ làm 100pip. Chốt lời. Nếu hôm nay phá đỉnh phiên hôm qua thì ae xem xét sell vào phiên Mỹ.
Hôm qua có ai vào đc kèo sell UCAD ko ạ ?? quá đẹp, em bị lỡ.. quá buồn :confused:

Con AUD hqua mình đặt lệnh buy stop bị bẫy :s
hehe xh nó vẫn là giảm nên bị giật mạnh đó a
Thực ra mình là newbie. Hôm qua cũng nhận định con UCAD ở room của lão mạc. Noia chung giá có thể về 1.31300 nhưng để TT nó trả lời chứ giờ chỉ làm thày bói thôi!
newbie hay ko em ko quan tâm, ai yêu trade thì vào chém gió với em :p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 194 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 964 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,248 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên