1. Giới thiệu Indicator Breakout Average True Range

Giới thiệu Indicator Breakout Average True Range
    30/03/2017
    7,945 lượt xem
    Chắc anh em còn nhớ EA Average True Range Breakout tỉ lệ thắng trên 80% mình giới thiệu hôm trước. Đây là em indicator đi kèm của EA, indicator này giúp anh em thấy rõ điểm vào lệnh hơn, nếu dùng indicator này cũng hiểu hơn cách mà EA vào lệnh.

Như anh em cũng biết Average True Range là loại indicator thường dùng để đo mức độ biến động của thị trường. Indicator này sẽ tự động hiển thị các mũi tên buy/sell để đánh dấu các vùng giá vượt mức Average True Range.

Thông số đầu vào:
    • ATR Period: số lượng nến trung bình mỗi chu kỳ ATR
    • ATR Multipliers: dùng chức năng này để xác định bội của ATR. Nếu như bạn theo hệ thống cũ của EA, bội số sẽ là 2.
    • Show Channels: hiển thị kênh ATR, cá nhân mình thấy chức năng này rất hay vì rất dễ nhìn.
    • Show Duplicate Signals: bật tắt các tín hiệu chồng lấp. Trường hợp bạn muốn tín hiệu mới hiển thị xóa đi tín hiệu cũ thì tắt chế độ này.
    • Higher TF Trend Filter MA: bật tắt bộ lọc trend khung thời gian cao.
    • Trend MA Period on Higher TF: số chu kỳ của đường MA khung thời gian lớn.
    • Trend MA Method on Higher TF: loại MA (smooth, simple hay exponential) của đường MA khung thời gian lớn.
    Nếu bạn bật chế độ hiển thị kênh ATR, chart sẽ như sau:

gioi-thieu-indicator-breakout-average-true-range-traderviet-1.

Để cài đặt indicator, các bạn xem bài hướng dẫn sau.

Happy trading!

Nguồn forexfactory

Các file đính kèm:

Lưu
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    Đang tải...
  2. indicator này rất hay, cảm ơn bác nhé
    để em tải về nghiên cứu xem sao :D

PepePips bài này.
  3. Note tối về nhà cài

4. Bác nào giải thích giúp em chỗ em để mũi tên đỏ...
    tiện đây bác nào xài thành thạo rồi cho em xin ít số đo time 5 hoặc 15m với..thanks các bác ạ
    asv1.upsieutoc.com_2017_03_30_gioi_thieu_indicator_breakout_average_true_range_traderviet_1.

PepePipsJohn Nguyen bài này.

Bình luận mới nhất

• Bảo hà trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 309,159 Xem / 2,752 Trả lời
  • baoduyone trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 20,452 Xem / 296 Trả lời
  • quannguyenvanqp trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 125,434 Xem / 5,502 Trả lời
  • Ogival1929 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 30,801 Xem / 44 Trả lời
  • D-Rose trong Chuyện bên lề 1,081 Xem / 19 Trả lời
  • viva7777 trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 36,402 Xem / 637 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FT Markets
    OlympTrade
    Tickmill
    AETOS
    FBS
    EightCap
    Capstone
    AxiTrader