Giới thiệu quỹ đầu tư forex của pokervn2012

pokervn2012

Active Member
213
162
Lời nói đầu

Chào tất cả thành viên của Trader Việt

Trước khi đăng bài viết này, mình đã phải suy nghĩ rất nhiều về việc có nên giới thiệu lên forum Trader Việt về quỹ đầu tư của mình hay không. Quỹ đầu tư tất nhiên lập ra với mục đích để kêu gọi vốn, tuy nhiên khi post bài lên Trader Việt mình không quá hi vọng kêu gọi vốn được ở đây. Vì các thành viên của Trader Việt đều có hiểu biết về forex, muốn lừa được hơi khó :D. Kêu gọi vốn ở các group gà mờ thì dễ hơn rất nhiều. Đăng bài ở đây còn tự tạo thêm áp lực ( mà mọi người hay gọi là lời nguyền khi show tài khoản lên forum). Sau rất nhiều ngày suy nghĩ mình quyết định sẽ giới thiệu về quỹ lên đây. Hiện tại quỹ đầu tư của mình còn mới và số tiền trong quỹ còn ít. Nếu chút áp lực này mà không vượt qua được thì làm sao đủ tự tin để sử dụng tiền của người khác để trade

Giới thiệu về quỹ

Quỹ chính thức đi vào hoạt động từ 01/07/2017. Tính đến ngày đăng bài viết này thì số tiền trong quỹ là 16,000 USD, trong đó bản thân mình có 11,000 USD, còn lại là của các nhà đầu tư khác

Link myfxbook của tài khoản
https://www.myfxbook.com/members/pokervn2012/auto-forex/2177939

Quỹ thống kê và trả lợi nhuận theo tuần, tính đến nay quỹ đã trade được 10 tuần trong đó có 9 tuần có lợi nhuận và 1 tuần lỗ

Link thống kê lợi nhuận theo tuần
https://drive.google.com/file/d/0Bx95CDbzsoBnNkpYTUtHVFI5ZTg/view

Mình sẽ không giới thiệu quá nhiều về quỹ và cách thức hoạt động của quỹ tại đây, bạn nào thực sự muốn tham gia và đầu tư vào quỹ thì có thể join vào group này

https://www.facebook.com/groups/393523314315863

Còn những ai chỉ muốn xem khi nào tài khoản bị cháy, hoặc đơn thuần là chỉ muốn ném đá cho vui thì chỉ cần comment tại đây là đủ

Giới thiệu về bản thân

Mình có 5 năm kinh nghiệm làm việc fulltime về kiếm tiền trên mạng, trong đó có 4 năm kinh nghiệm chơi poker :D. Không liên quan đến forex lắm nhỉ.

Cảm ơn các bạn đã ghé qua

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Chỉnh sửa lần cuối:
Bác chủ thớt hoàn thành luôn 02 thủ tục cho tài khoản đi bác (Track Record và Trading Privileges).

Để mình tìm hiểu xem, cũng không để ý nó là cái gì

Bác cần hoàn thành 02 thủ tục đó, mới chứng tỏ rằng bác có toàn quyền điều khiển tài khoản. Nếu chỉ biết passview thì vẫn có thể up được tài khoản lên Myfxbook nhưng không thể hoàn thành hai thủ tục đó.

Bác cần hoàn thành 02 thủ tục đó, mới chứng tỏ rằng bác có toàn quyền điều khiển tài khoản. Nếu chỉ biết passview thì vẫn có thể up được tài khoản lên Myfxbook nhưng không thể hoàn thành hai thủ tục đó.

Mình đang dùng Publisher Mode nên nó không cho verify. Dùng auto update thì nó lại cập nhập chậm, dùng Publisher Mode cứ 5 phút nó update một lần rồi.

Ai muốn verify thì mình sẽ đổi passview như ý người đấy muốn là được rồi :D. Ví dụ mình sẽ đặt passview là daylatkcuapokervn2012 :))

Mình đang dùng Publisher Mode nên nó không cho verify. Dùng auto update thì nó lại cập nhập chậm, dùng Publisher Mode cứ 5 phút nó update một lần rồi.

Ai muốn verify thì mình sẽ đổi passview như ý người đấy muốn là được rồi :D. Ví dụ mình sẽ đặt passview là daylatkcuapokervn2012 :))

Bác muốn làm thế nào là quyền của bác thôi mà. Để thu hút được tiền đầu tư thì bác phải làm cho người khác tin tưởng.

Bác muốn làm thế nào là quyền của bác thôi mà. Để thu hút được tiền đầu tư thì bác phải làm cho người khác tin tưởng.

Uh thôi kệ, ai có ý định đầu tư thật, nếu cần thì mình mở teamview cho xem tài khoản. Còn link myfxbook mình để cố định rồi, giờ muốn verify thì phải tạo lại link khác

Uh thôi kệ, ai có ý định đầu tư thật, nếu cần thì mình mở teamview cho xem tài khoản. Còn link myfxbook mình để cố định rồi, giờ muốn verify thì phải tạo lại link khác

Bác trả lời kiểu thiếu trách nhiệm như thế này thì ai dám tin tưởng giao tiền cho bác.

Bác trả lời kiểu thiếu trách nhiệm như thế này thì ai dám tin tưởng giao tiền cho bác.
Cho teamview trực tiếp còn tin tưởng hơn là verify qua myfxbook mà :D. Link kia mình để cố định rồi, giờ lại đổi qua link khác những người đang đầu tư vào quỹ mình lại hiểu lầm. Còn ai muốn đầu tư người đó sẽ phải cân nhắc kĩ càng, cảm thấy không tin tưởng được thì thôi. Mình chỉ sợ không đánh thắng được thôi, chứ thắng được thì không thiếu người đầu tư :D

Người có tiền muốn đầu tư, thì đầu tiên họ phải có lòng tin vào nhà quản trị (cẩn thận, ân cần, chu đáo). Còn chuyện làm cho tiền sinh lời đó là chuyện đương nhiên.

Bác mới chỉ có khả năng làm cho tiền sinh lời trong 09 tuần (tương lai chưa biết thế nào). Còn sự cẩn thận, ân cần, chu đáo của bác thì tui chưa thấy chút nào cả.

Người có tiền muốn đầu tư, thì đầu tiên họ phải có lòng tin vào nhà quản trị (cẩn thận, ân cần, chu đáo). Còn chuyện làm cho tiền sinh lời đó là chuyện đương nhiên.

Bác mới chỉ có khả năng làm cho tiền sinh lời trong 09 tuần (tương lai chưa biết thế nào). Còn sự cẩn thận, ân cần, chu đáo của bác thì tui chưa thấy chút nào cả.

Được rồi, mình hiểu, cảm ơn cậu đã góp ý

Được rồi, mình hiểu, cảm ơn cậu đã góp ý

Trader làm ra lợi nhuận vài chục %/tháng thì đầy rẫy trên mạng. Bác muốn thu hút khách hàng thì nên đi theo hướng : trình bày phương pháp giao dịch của bác (cơ sở lí luận, các kết quả backtest ...) để làm khách hàng tin tưởng.

Cứ coi như tui là khách hàng tiềm năng, bác hãy thử thuyết phục tui đầu tư nhé. Tui muốn đầu tư khoảng $20.000 (nghiêm túc).

Trader làm ra lợi nhuận vài chục %/tháng thì đầy rẫy trên mạng. Bác muốn thu hút khách hàng thì nên đi theo hướng : trình bày phương pháp giao dịch của bác (cơ sở lí luận, các kết quả backtest ...) để làm khách hàng tin tưởng.

Cứ coi như tui là khách hàng tiềm năng, bác hãy thử thuyết phục tui đầu tư nhé. Tui muốn đầu tư khoảng $20.000 (nghiêm túc).

Cậu đã mất công vào đây thì tớ cũng nói luôn, phương pháp của tớ là trăm ngàn lời nói không bằng một cái tài khoản real. Nhà đầu tư thông minh sẽ tự biết đánh giá quỹ đó có tiềm năng hay không, còn nhiệm vụ của quỹ là thể hiện tiềm năng của mình bằng hành động chứ không phải bằng lời nói. Tớ không phải dạng người dùng lời nói hoa mỹ, kết quả back test như mơ để kêu gọi vốn đầu tư. Những người như thế ở Việt Nam đầy

À, cái hành động mà tớ nói ở đây chính là dùng tiền của bản thân ( hiện nay đang có 11,000 USD) để trade. Chứ không chỉ dùng tiền của người khác

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên