Giới thiệu quyển sách hay tuyệt về nến Nhật và các phương pháp đằng sau một triết lý

Giới thiệu quyển sách hay tuyệt về nến Nhật và các phương pháp đằng sau một triết lý

Tôi đã đọc xong cuốn này bản Eng, tuy nhiên chỉ muốn nói với anh em là những gì anh em sẽ tìm thấy thì cũng đã tưng đọc qua đâu đó cả rồi. Quanh đi quẩn lại chỉ bấy nhiêu đó thôi. Mong ae đừng hồi hộp quá mà thất vọng,,,

Tôi đã đọc xong cuốn này bản Eng, tuy nhiên chỉ muốn nói với anh em là những gì anh em sẽ tìm thấy thì cũng đã tưng đọc qua đâu đó cả rồi. Quanh đi quẩn lại chỉ bấy nhiêu đó thôi. Mong ae đừng hồi hộp quá mà thất vọng,,,
Mình cũng thấy reviews bên amazon về cuốn sách này k đc tôt cho lắm.

Mình cũng thấy reviews bên amazon về cuốn sách này k đc tôt cho lắm.
Tôi đọc thì thấy hầu như sách nào cũng như sách nào. Đều là những phương pháp anh em đã đọc được ở đâu đó trong diễn đàn được viết đi viết lại, có chăng là thay đổi về cách set up các indicator. Cái chính ae nên tìm ra cho mình phương pháp hợp với túi tiền và tính cách. Lời khuyên cho anh em là nên giao dịch theo H và D1, áp dụng nến nhật và Stochatis. Có hình minh họa cách giao dịch của tôi cho anh em tham khảo.
Thân

Đính kèm

84.8 KB · Xem: 2
bác giành chút thời gian chia sẻ chút kiến thức về phân tích nến nhật với kinh nghiệm thực chiến của bác đi ah.cho newbie chúng e học hỏi với ah.

Mấy hôm nay đọc bài của các bạn trên forum này mình nghĩ:

-Một là kiến thức của các bạn quá rộng, nhiều bạn không biết có trade real hay không nhưng khối lượng và % win quá cao;

-Hai là một số ít các bạn kiến thức dưới nền, vì các bạn không rành tiếng Anh 1 phần, 1 phần vì các bạn ít đọc, hoặc có đọc các bạn cũng đọc qua những nguồn không tin cậy, viết không có thực tế và kinh nghiệm

.
Mình vào forum nhằm trao đổi, và học hỏi. Nếu có câu hỏi gì bạn cứ trao đổi nhé. Cách trade của mình thì lạc hậu rồi, chỉ dùng Price Action với duy nhất pinbar, không dùng indicator nào. Có những trade kéo dài mấy tháng liền và có thể thua lỗ nên rất chán.

Mình mới mở lại tài khoản ở VN nên chỉ có bấy nhiêu trong myfxbook.com ở phần chữ ký, nếu các bạn có thời gian xin vào góp ý hoặc comment gì cũng được, rất hoan nghênh!

Mấy hôm nay đọc bài của các bạn trên forum này mình nghĩ:

-Một là kiến thức của các bạn quá rộng, nhiều bạn không biết có trade real hay không nhưng khối lượng và % win quá cao;

-Hai là một số ít các bạn kiến thức dưới nền, vì các bạn không rành tiếng Anh 1 phần, 1 phần vì các bạn ít đọc, hoặc có đọc các bạn cũng đọc qua những nguồn không tin cậy, viết không có thực tế và kinh nghiệm

.
Mình vào forum nhằm trao đổi, và học hỏi. Nếu có câu hỏi gì bạn cứ trao đổi nhé. Cách trade của mình thì lạc hậu rồi, chỉ dùng Price Action với duy nhất pinbar, không dùng indicator nào. Có những trade kéo dài mấy tháng liền và có thể thua lỗ nên rất chán.

Mình mới mở lại tài khoản ở VN nên chỉ có bấy nhiêu trong myfxbook.com ở phần chữ ký, nếu các bạn có thời gian xin vào góp ý hoặc comment gì cũng được, rất hoan nghênh!
bác có thể mở phần commet hay đối thoại trong "trang hồ sơ"của bác dc không ah.e hỏi cho tiện ah!hay làm sao có thể đối thoại đc ah

Bạn này có trade real không, thành quả đến đâu rồi
E có anh ạ. nhưng e học fx, lấy kiến thức fx e áp dụng vào BO, em trade BO , time dài @@, hiện e cháy nhưng cháy cũng ko nhiều lắm, ngày thua ngày gỡ :(. đc a cho e theo a với, e rất thích fx và định nghỉ BO

E có anh ạ. nhưng e học fx, lấy kiến thức fx e áp dụng vào BO, em trade BO , time dài @@, hiện e cháy nhưng cháy cũng ko nhiều lắm, ngày thua ngày gỡ :(. đc a cho e theo a với, e rất thích fx và định nghỉ BO

Trước mình cũng trade BO nhưng không hợp.
Vẫn xác định bám lấy forex…
Có gì muốn trao đổi bạn mở chức năng hội thoại của forum cho mình nhé!

Trước mình cũng trade BO nhưng không hợp.
Vẫn xác định bám lấy forex…
Có gì muốn trao đổi bạn mở chức năng hội thoại của forum cho mình nhé!
Hic, em kích vào đối thoại mới, add tên a, vs thao tác nhiều lần mà ko đc :(, a có kn a thử tạo giúp e coi dc ko ạ
--> You may not start a conversation with the following recipients: quocquang.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên