Giữa BO và FX, nên theo cái nào?

Cách của bạn củng hây.
Đễ thữ xem củng nghiên cứu BO mà lâu nay chưa có kết quả hehe.
Nếu bạn đã nghiên cứu BO một thời gian đủ dài và đến giờ vẫn chưa có kết quả thì trước khi nghiên cứu tiếp bạn có thể xem xét một gợi ý rất nhỏ của mình nhé. Gợi ý của mình là bạn hãy tạm ngừng nghiên cứu BO mà dành một khoảng thời gian bằng đúng thời gian bạn đã nghiên cứu BO trước đó để nghiên cứu thị trường tài chính và sự biến động giá cả tài sản trong thị trường hàng hóa.
Lý do của gợi ý của mình:
+ Theo lý thuyết Elliot thì bạn đang ở con sóng số 1 của thị trường gấu, và nếu tiếp tục dành một khoảng thời gian tiếp theo để nghiên cứu BO thì bạn sẽ bước vào sóng số 2, nếu giả sử hiện tại là điểm cuối của sóng số 1 thì con sóng thứ 2 sẽ hồi lên khoảng 61.8% của sóng số 1, hay nói cách khác bạn sẽ cải thiện so với hiện tại nhưng không thể vượt qua điểm bắt đầu trong quá khứ. Nên gợi ý của mình là thay vì đi vào con sóng số 2 của thị trường gấu, bạn có thể xem xét việc tìm thấy con sóng số 1 ở thị trường bò.
+ Mình viết hơi dài, nếu bạn thấy mình đang nói nhảm thì cho mình xin lỗi và bỏ qua comment này nhé. Chúc bạn thành công.

Nếu bạn đã nghiên cứu BO một thời gian đủ dài và đến giờ vẫn chưa có kết quả thì trước khi nghiên cứu tiếp bạn có thể xem xét một gợi ý rất nhỏ của mình nhé. Gợi ý của mình là bạn hãy tạm ngừng nghiên cứu BO mà dành một khoảng thời gian bằng đúng thời gian bạn đã nghiên cứu BO trước đó để nghiên cứu thị trường tài chính và sự biến động giá cả tài sản trong thị trường hàng hóa.
Lý do của gợi ý của mình:
+ Theo lý thuyết Elliot thì bạn đang ở con sóng số 1 của thị trường gấu, và nếu tiếp tục dành một khoảng thời gian tiếp theo để nghiên cứu BO thì bạn sẽ bước vào sóng số 2, nếu giả sử hiện tại là điểm cuối của sóng số 1 thì con sóng thứ 2 sẽ hồi lên khoảng 61.8% của sóng số 1, hay nói cách khác bạn sẽ cải thiện so với hiện tại nhưng không thể vượt qua điểm bắt đầu trong quá khứ. Nên gợi ý của mình là thay vì đi vào con sóng số 2 của thị trường gấu, bạn có thể xem xét việc tìm thấy con sóng số 1 ở thị trường bò.
+ Mình viết hơi dài, nếu bạn thấy mình đang nói nhảm thì cho mình xin lỗi và bỏ qua comment này nhé. Chúc bạn thành công.
Hehe ok cám ơn bạn có lẽ mình đang trong thế bị gấu đè nên lâu ngày chắt củng chết.
Giờ phải trốn khỏi chị gấu song nhờ a bò giúp sức đễ hút thị trường.
Mà nói thật với bạn mình củng bị 1 đợt tang nát, nên củng mấy tháng nay đang đi học hỏi trên TraderViet củng học thêm được nhiều thứ mà chưa giám quây lại thực chiến.
Tiếp tục tích lũy thêm vậy.

Cho mình ké ý kiến với: Chơi gì cũng được, Tùy vào sở thích thôi ah, ai thích gì thì chơi đó. Chứ tốt hay xấu phải xem kỹ năng của người chơi đã.

Hehe ok cám ơn bạn có lẽ mình đang trong thế bị gấu đè nên lâu ngày chắt củng chết.
Giờ phải trốn khỏi chị gấu song nhờ a bò giúp sức đễ hút thị trường.
Mà nói thật với bạn mình củng bị 1 đợt tang nát, nên củng mấy tháng nay đang đi học hỏi trên TraderViet củng học thêm được nhiều thứ mà chưa giám quây lại thực chiến.
Tiếp tục tích lũy thêm vậy.
ông chỉ học nến , mô hình nến , xác định trend thôi là bò hay gấu cũng đánh được không cần học nhiều thứ phức tạp .

Khi đã tham gia vào thị trường tài chính/ canh bạc thì tỷ lệ thắng thua (%) không quan trọng nữa. Tuy nhiên tỷ lệ lời: lỗ (risk:reward) rất quan trọng.

Vậy mình sẽ tham gia forex và poker, bỏ 1 số tiền nhất định, mất bằng đó, ăn là phải ăn nhiều (forex) hoặc ăn cả bàn (poker).

Còn BO thì lỗ: lời >1, về lâu vè dài là tham bát bỏ mâm, mình không chơi.

ông chỉ học nến ,mô hình nến , xác định trend thôi là bò hay gấu cũng đánh được không cần học nhiều thứ phức tạp .
Ông có link bài viết nào chĩ cho tôi ngâm cứu thêm với.
Kiến thức nhiều quá chưa biết sàng lọc cái nào cho phù hợp.
Cho tuôi cám ơn trước nha

Khi đã tham gia vào thị trường tài chính/ canh bạc thì tỷ lệ thắng thua (%) không quan trọng nữa. Tuy nhiên tỷ lệ lời: lỗ (risk:reward) rất quan trọng.

Vậy mình sẽ tham gia forex và poker, bỏ 1 số tiền nhất định, mất bằng đó, ăn là phải ăn nhiều (forex) hoặc ăn cả bàn (poker).

Còn BO thì lỗ: lời >1, về lâu vè dài là tham bát bỏ mâm, mình không chơi.
Em thì điều kiện kinh tế không quá tốt, với hồi trước thấy quảng cáo của BO hấp dẩn quá nên dự là chơi kiếm thêm vốn đễ phát triển qua fx.
Sau vài lần sấp mặt thì giờ củng biết thêm được chút ít về BO nên củng đỡ tham hơn trước, giờ chĩ mong tay nghề cứng thêm nữa đễ kiếm ít vốn đầu tư qua thêm cho fx.
Dự tính của e là thế còn đễ đạt được thì không biết chặng đường bao xa thôi.
Vài quan điểm cá nhân mong được sự đóng góp của ae.

ai thích gì thì nghiên cứu rồi tham gia cái đó thôi, cũng có lợi, hại liệt kê cả rồi, còn việc cấm thì đôi khi có những lý do mà chỉ có đầu óc của nhà quản lý mới nghĩ ra, chúng ta có nghĩ cũng ko nổi.quan trọng là có hái được ra tiền và lĩnh được số tiền đó hay không thôi.
tôi chơi forex thì lệnh đúng khá nhiều có điều hay tạch do vấn đề ra vào lệnh này nọ thôi, nhưng kinh nghiệm từ BO lại cho tôi khả năng đáon khá chính xác điểm vào, có điều thấy không lãi được với forex, lại có lãi với BO nên lại thôi, có lẽ có duyên hơn với BO.
cái nào đối với mình có lợi thì ôm thôi, tội gì phải nghĩ ngợi nhiều

BO giống tài xỉu hơn, vì cơ bản việc dự đoạn giá lên hay xuống trong tgian ngắn như thế phụ thuộc vào may rủi khá nhiều. Tất nhiên là cờ bạc thì cũng có thể kiếm đc tiền nếu biết cách + may mắn.
Trade FX, coin,.. tuy cũng có phần may rủi nhưng rõ ràng ko hoàn toàn giống cờ bạc, cái này chắc trader nào cũng hiểu.
=================================================
Bạn nhận xét rất đúng ; Tôi đã thử nghiệm 2 loại hình này rùi (FX& BO) thấy rằng BO nặng cái đầu hơn và rất dễ thua trực tiếp , chưa kể những chiêu trò khác ...; Ví dụ : Tôi đã chơi thử nghiệm sàn Poket (BO) với khởi đầu 100U nhưng khi Tôi chơi lên đến 200U làm lệnh rút nó lằng nhằng và cuối cùng Tôi phải bỏ của chạy thôi; Cứ vài cái sàn như kiểu đó thì ngáp!!!

Mình hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bạn , chính mình cũng nghĩ như vậy , bo có nhiều cơ hội vào lệnh hơn fx , và tâm lý ít bị chi phối như fx , nó chỉ nguy hiểm với người ko có kiến thức vì thấy nó khá đơn giản nhưng vô cùng nguy hiểm , có thể thổi bay tk còn nhanh hơn fx , nó có cái hạn chế là ko nhàn như fx , người chơi fx giỏi họ đặt lệnh xong tp, sl vào rồi lâu lâu xem lại , có tg đi dạy học đủ thứ , còn bo ngày nào cũng phải tập trung lv , mỗi lần lv cần rất tập trung , nên ko chơi lâu dc rất căng thẳng thần kinh , mỗi phien chỉ nên chơi 2h là nghỉ .
Nói chung cả hai đều có ưu và nhược điểm của nó , và cả sự phù hợp nữa , nó cũng rất quan trọng , có người hợp với fx cũng có người hợp với bo.

Fx còn có thêm cái hay nữa là dễ tạo ra thu nhập thụ động từ việc bán tín hiệu hay cho coppy trade, còn bo thì có zoom bắn tín hiệu mà vào lệnh theo ko chuẩn cũng thua vì giá đi rất nhanh .

E mới tham gia vào mảng này chưa lâu , mất cũng chưa nhiều , và lãi vẫn chưa thấy đâu . Hầu hết em chỉ chơi trên giao diện web đã có sẵn .Từ ngày biết tới chốn thâm sơn cùng cốc nơi mà các cao nhân tu đạo đây , e thấy bản thân còn thiếu sót quá lớn . E quyết k giao dịch nữa , phải học nhiều hơn nữa , hằng ngày tu luyện các bí kíp mà các vị huynh đài đi trước đã tận tình thảo lại cho những ng đi sau như e, đọc cmt đôi khi lại có những chia sẻ rất chân thật , những pp , rất bổ ích và e vô cùng cảm kích . Giá mà e có thể đến đây sớm hơn . E xin phép đc. mạo phạm cmt lần đầu tiên mà cũng lại là hỏi ngu :( mong các bác chỉ giáo ạ, e chân thành cám ơn . E thấy mọi người nhắc nhiều về MT4 , và cũng thấy những ưu điểm của nó so với các giao diện web , vậy có sàn BO nào hỗ trợ MT4 k ạ ? .

Mình cũng từng chơi BO trên sàn Olympic trade nhưng có cảm giác bị làm giá.Ví dụ minh vào đúng xu hướng rồi nhưng đến giây cuối cùng chốt lệnh thì giá bất ngờ trượt qua giá mình đặt nên kết thúc là mình thua,ngay sau khi lệnh mình đã đóng là giá lại quay lại đúng xu hướng mình đã đặt .Chuyện này xảy ra thường xuyên, không biết các bạn có bị thế không

Mình cũng từng chơi BO trên sàn Olympic trade nhưng có cảm giác bị làm giá.Ví dụ minh vào đúng xu hướng rồi nhưng đến giây cuối cùng chốt lệnh thì giá bất ngờ trượt qua giá mình đặt nên kết thúc là mình thua,ngay sau khi lệnh mình đã đóng là giá lại quay lại đúng xu hướng mình đã đặt .Chuyện này xảy ra thường xuyên, không biết các bạn có bị thế không
Mình bị ngược lại á, đây chỉ là hiện tương "lát bánh mì phết bơ" hay "ký ức chọn lọc" thôi bạn, đánh BO thì chết hụt và thắng hụt xảy ra như cơm bửa hà.

Bo nếu minh bạch đúng 100% thì ok ngoại trừ phí lớn, nhưng giá lên 1% mà nó phải trả 8x% cho bạn, thằng khách nào cũng thế thì nó bán nhà nên nó phải chơi chiêu và trong khoảng time ngắn để dễ cheat, ngay cái hợp đồng tương lai nó cũng cho cố định ngàu để nó ra tay cho dễ. Forex ecn thì nó thu phí dù bạn lãi hay lỗ, nó vẫn có lợi nhuận chứ bạn giao dịch tài khoản không phí, nó cũng chơi trò giãn spread suốt nhé.
Bo như bạn cầm sổ đỏ đánh đề nhỡ trúng, chủ đề nó éo giả được nó cầm bố tiền của bạn té ấy chứ ở đấy mà đòi.
có đoi chút kiến thức đọc mới thấy hay...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,390 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,052 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 147 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên