[Góc tâm sự] Hãy chia sẻ sai lầm trading ngớ ngẩn nhất bạn từng mắc phải

Thống

Active Member
1,920
8,374
Đây là topic để các bác kể lại kỷ niệm trade ngớ ngẩn nhất trong sự nghiệp trading. Tui xin được phép mở đầu:

Tui trade B.O (Binary Opions) vừa nạp tiền cho tài khoản rồi vào lệnh dư 2 con số 0 và tài khoản bung nóc. Lúc đó mặt tui biểu cảm như thế này:

Tui nghĩ kiểu nhập nhầm số lúc trade này chắc nhiều bác cũng mắc phải, lúc đó tui vừa muốn cười vừa muốn khóc.

Mời các bác vào chia sẻ cho xôm tụ.

Xem thêm:

>> 5 Bài học xương máu từ những tay đấm boxing mà trader có thể học hỏi

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Chỉnh sửa lần cuối:
với mình, ngớ ngẩn thì nhiều nhưng mà làm cháy nhiều tiền nhất là vào lệnh ngay sau khi 1 lệnh khác vừa xong bất kể chạm tp hay dính sl hay cắt tay lỗ/lãi

tôi thì thường hay bị lag, lag mạng lẫn tay, mạng lag bấm 1 chờ 1 hồi ko thấy đâu lại bấm cái nữa, lát nhận dc 2 cái mà nằm nơi nảo nơi nào. hoặc là bấm chuột trái nhưng éo hiểu thế quái nào ngón nhẫn lại va lung tung vào chuột phải thế là double luôn, có lúc thì ô hô, thắng bất ngờ, lúc thì ôi thôi đệt con mẹ nó rồi.
nhưng ngu nhát vẫn là những lúc đang thua lại còn đớp phải thính từ sàn, làm mình đu đỉnh hay bám đáy, ví như đang đợt giảm mạnh rồi nến bắt đầu nhỏ lại rồi hiện hẳn 2 nến bull xanh hy vọng vừa to vừa khỏe, đu vào cái nó xìu mẹ ngay cây thứ 3.

Hồi đó tôi có chia sẻ câu chuyện là bạn đồng nghiệp cũ vô mở tài khoản trade, phân tích, chốt lời các kiểu, xong mới biết là login nhầm vào tài khoản....demo. Hôm đó nó đang trade biểu diễn cho 1 đám ngồi coi vào giờ tin nữa. Kết cục cả đám cười sặc nước gần chết. Hôm đó đúng sinh nhật tôi

Hồi tôi mới vào thị trường Coin có USDT muốn mua XRP thì: lấy USDT mua BTC, có BTC mới mua XRP.
Cơ mà USDT mua luôn XRP đc mà :eek:
Đây đc gọi là lỗ đơn lỗ kép =))

Chạy cùng ea 2 sàn khác nhau nhưng 1 sàn thì vô lệnh liên tục, 1 sàn đơ nên thầm chửi nó lừa đảo, Cầm bảng lệnh đi khiếu nại lung tung khi cơn hỏa hạ xuống nhìn lại 2 khung giờ 2 sàn cách xa nhau vời vợi. Xém chút bị quăng gạch

Mình chọn nhầm cặp tiền tệ. Nhớ là nhìn đúng rồi mới đặt lệnh mà sao đặt thành công mới thấy mình đặt nhầm.

Mua giá 2$ mà nhập nhầm 20$, hú hồn cứ tưởng nó khớp lệnh thằng nào đó đặt lệnh bán 20$

À tôi còn có vụ đi mua tên miền online. Tên miền nó hiện chữ đặc biệt và bán 200.000.000 vnd, tôi đọc sao thành 200.000 vnd và cứ thế nhấp mua. Thẻ visa báo ko đủ tiền thanh toán. Tôi vừa nhấp vừa chửi thằng visa "đm, vẫn còn mấy triệu ở trỏng mà bảo không đủ". Đến khi tỉnh ra mới nghĩ "may hồn, suýt nữa mất 1/2 chiếc kia morning"

Tôi Chào mọi người tới mỗi thăm tham gia đc hơn 2 tháng nay chuyển vào lệnh bán thành mua với cả nhằm tiền thì tôi thường xuyên nhưng có lần thì xem biểu đó 1 cấp những vào tiền thì lại cấp khác tìm mãi mà không thấy lệnh của mình đâu khi biết cách tìm ra thì cháy sạch

hồi đó mới hì hục trade Bo dc hơn tháng. demo toàn fuckun whao shit market.tài khoản băng băng từ 10000u lên 500000u trong 1 tháng. cmn nghĩ chén thánh là đây thiên tài là đây.bập bẹ vả 100u vào lên 500u trong 1h .oh sh*t cmm thằng mắc kít .hồi đó hăng cứ 10 20% tk mà quất. ai dè trade iq có kiểu tầm 6_8h hay bị giật lag các ae đều biết.đang hăng clich méo dc soạch sạch tý nó hết lag thì 500u mình bay từ bao giờ @@ nể sàn quá.mà mt4 vẫn ngon chứ méo j.lần đó cạch tầm 6 _8 h của iq :)))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,479 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,522 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 332 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên