Góc thảo luận về Hubba Hubba Style cho BO Trader

Thống

Active Member
1,920
8,374
Chào các bác BO trader,

Chắc hẳn các bác đều biết Strategy huyền thoại của Hubba trên BOE, trên TraderViet cũng được hai bác @ono@Trader Johnson dịch https://traderviet.org/threads/hubb...thi-khong-the-khong-biet-chien-luoc-nay.7512/

Strategy này cần rất nhiều kỹ năng Price Action nên tác giả không thể truyền tải hết chỉ qua 1 vài post về rules, mà ông ấy đã phải chia sẻ hàng trăm chart cũng như ''fix lỗi'' cho hàng trăm chart khác từ các member trên topic của ông ấy.

Vậy nên mình nảy ra ý tưởng này, các bác đang ''cày'' Hubba Style hãy cùng nhau vào đây chia sẻ lại trade đã vào, qua đó chúng ta có thể học hỏi lẫn nhau.

Mình xin được chia sẻ trade đầu tiên:

Trường hợp này mình trade theo style (a) - Kiệt sức, các nến Bullish nhỏ dần, và xuất hiện nến Bearish, nhưng nó là inside bar, mình đợi. Và cây confirmation xuất hiện. trade 15 phút. ITM.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
cái này theo mình nghĩ là vừa kiệt sức vừa là style C. tight range bounce . bác không dùng VC à
Mình không dùng VC vì 1 vài lý do: MT5 không có VC, Mình cũng muốn tập trung vào nến hơn indicator như HH cũng từng nói ổng chỉ add VC bởi vì ổng cần alert khi đi làm.

Mình chưa thực sự phân biệt rõ giữa reflex(d) và Exhaustion (a) để chọn setup.

Mặc dù pinbar không cắt EMA, nhưng cắt SRB, sau đó 1 confirmation đóng gần 50% nến bearish dài trước Pinbar, Call 15mins.

Bác chủ topic chọn gì không chọn, chọn cái chiến lược kinh dị nhất BOE đem ra mổ xẻ =))) Nhưng cái gì khó thì mới hứng thú =)))
Hubba ban đầu đưa ra 4 loại setup (sau này nhân tài khắp thế giới chế cháo tùm lum, mình nhẩm thấy ít nhất là 7,8 kiểu). Đó là:
(a) Exhaustion : bắt đáy bắt đỉnh khi con trend đã hết;
(b) Ride the train : đánh thuận trend, nương theo chuỗi waterfall mà lướt, và kiểu đánh phá kênh (channel breakout) nằm trong nhóm này;
(c) Bounce off extremities : nến bị reject bởi chặn trên, chặn dưới (SR, EMA21, BRN, RN...) thì đánh ngược lại ở cây kế;
(d) Reflex bounce : khi trend rất mạnh (nhìn bằng mắt thấy EMA21 gần như dốc 45 độ và nến đóng vượt 1 BRN (phải là BRN nhé) hoặc xác lập 1 HOD/LOD mới, nó có khuynh hướng pullback lại tại cây sau đó. Nếu cây pullback này có kích thước nhỏ hơn kha khá so với cây trước nó, lập tức đánh thuận trend ở cây tiếp theo. Lý tưởng nhất là cây pullback chạm EMA21 nhưng bị reject, dội lại, tạo thành 1 cái đuôi dài tương đối :)
Xếp theo thứ tự trên là có lý do, đó chính là độ khó tăng dần. Newbie như anh em mình chắc không nên tìm các setup (c) và (d) làm gì, kẻo lại sml :)
Trong các post trên, không có cái nào là (d) Reflex Bounce cả.
Thân ái.

Bác chủ topic chọn gì không chọn, chọn cái chiến lược kinh dị nhất BOE đem ra mổ xẻ =))) Nhưng cái gì khó thì mới hứng thú =)))
Hubba ban đầu đưa ra 4 loại setup (sau này nhân tài khắp thế giới chế cháo tùm lum, mình nhẩm thấy ít nhất là 7,8 kiểu). Đó là:
(a) Exhaustion : bắt đáy bắt đỉnh khi con trend đã hết;
(b) Ride the train : đánh thuận trend, nương theo chuỗi waterfall mà lướt, và kiểu đánh phá kênh (channel breakout) nằm trong nhóm này;
(c) Bounce off extremities : nến bị reject bởi chặn trên, chặn dưới (SR, EMA21, BRN, RN...) thì đánh ngược lại ở cây kế;
(d) Reflex bounce : khi trend rất mạnh (nhìn bằng mắt thấy EMA21 gần như dốc 45 độ và nến đóng vượt 1 BRN (phải là BRN nhé) hoặc xác lập 1 HOD/LOD mới, nó có khuynh hướng pullback lại tại cây sau đó. Nếu cây pullback này có kích thước nhỏ hơn kha khá so với cây trước nó, lập tức đánh thuận trend ở cây tiếp theo. Lý tưởng nhất là cây pullback chạm EMA21 nhưng bị reject, dội lại, tạo thành 1 cái đuôi dài tương đối :)
Xếp theo thứ tự trên là có lý do, đó chính là độ khó tăng dần. Newbie như anh em mình chắc không nên tìm các setup (c) và (d) làm gì, kẻo lại sml :)
Trong các post trên, không có cái nào là (d) Reflex Bounce cả.
Thân ái.
Oppa đây dồi :)))
Thanks bác rất nhiều đã khai sáng cho em về reflex. Em dối bời 2 setup ranging và reflex lâu nay. Bác hãy chia sẻ setup bác vào như trên BOE để anh em cùng nhau thảo luận nhé.

rất hoan nghênh tinh thần chủ thớt, mình cũng đang cày pp này, sẽ chia sẻ trade của mình của ăn lẫn lỗi cho anh em :D

Vừa xong, nến 10.55am, exhaution, EU
Giá tăng vượt RN8800 vượt luôn cả BR và tiến đến BR cũ, tuy nhiên tốc độ tăng dựa vào độ lớn của nến và trên line chart đang giảm dần.
Vào lệnh PUT5p ngay khi giá chạm đến BR cũ.
Kết quả giá có tăng thêm sau đó nhưng lập tức tụt giảm. ITM

Đính kèm

• 2.55 21.9.PNG
    2.55 21.9.PNG
    162.8 KB · Xem: 3
Thanks bác chủ thớt. Không biết người khác thì sao, chứ mình không cách nào đánh theo style HH mà không dùng Value Chart được.
Ngoài việc nó có alert để tránh việc phải nhìn chằm chằm vào chart, còn có 2 điều lợi:
1. với style (a) exhaustion và (c) bounce off extremities, khi VC báo OB/OS thì độ tin cậy của cú trade đó cao hơn hẳn. Cái này chỉ có cách là mỗi người tự trải nghiệm, sau một thời gian sẽ nhận ra.
2. Với style (b) ride the trend và (d) reflex bounce, logic chung là đánh tiếp diễn theo con trend (thuận trend). Nhưng khi VC báo OB/OS thì tốt hơn là nên dừng lại, vì lúc này giá sẽ đi tiếp hay quay đầu thì.... có trời biết :)
Riêng ai cần dùng VC trên MT5 có thể thử download tại đây:
http://www.binaryoptionsedge.com/topic/2633-value-chart-mt5/

Vừa xong, nến 10.55am, exhaution, EU
Giá tăng vượt RN8800 vượt luôn cả BR và tiến đến BR cũ, tuy nhiên tốc độ tăng dựa vào độ lớn của nến và trên line chart đang giảm dần.
Vào lệnh PUT5p ngay khi giá chạm đến BR cũ.
Kết quả giá có tăng thêm sau đó nhưng lập tức tụt giảm. ITM
Trade đẹp :)

hôm qua EU mới tụt ác nên sáng nay thị trường xấu nhỉ, không có tunnel mấy mà trend cũng không mạnh. Sáng h mới đc 1 trade :))
anh em đóng góp thêm chứ nhỉ

Có trade nữa rồi.
Xuất hiện nến mà Hubba gọi là hyper extended. Nến đó chạm đến vùng Rlevel trong lịch sử vào lệnh luôn, không tin tức gì, không phải TOH, BOH. Cây nến đó cũng kết đúng tại chỗ vào lệnh.
Vị trí vào lệnh đánh dấu bằng đường dọc với đường ngang :D
PUT5p, ITM
Lúc đang post thì giá đã tụt mất quần luôn, Hubba thật đáng sợ...

Đính kèm

• 4.43 21.9.PNG
    4.43 21.9.PNG
    223.2 KB · Xem: 3

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 14 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên