Góc thảo luận về Hubba Hubba Style cho BO Trader

e theo hubba được 3 tháng rồi mà mông lung quá dạo này it thấy setup giống lí thuyết bác có giao dịch nào up lên đây ae tham khảo với được k ạ
Lý thuyết mà Hubba đưa ra là lý thuyết price action ấy mà, đọc rất bổ ích trong việc xem chart đã diễn biến thế nào, nhưng để trade thì thôi, để dành ổng xài, vì quan trọng là phương pháp này đòi hỏi phải bám chart, lại khó kết hợp quản lý vốn do không có check list vào lệnh. Nếu trade thì cứ chọn chiến lược có check list rõ ràng, demo thống kê tỷ lệ, có được tỷ lệ thì tính toán chương trình quản lý vốn, chiến lược có tỷ lệ >56% là ngon rồi :D

Lý thuyết mà Hubba đưa ra là lý thuyết price action ấy mà, đọc rất bổ ích trong việc xem chart đã diễn biến thế nào, nhưng để trade thì thôi, để dành ổng xài, vì quan trọng là phương pháp này đòi hỏi phải bám chart, lại khó kết hợp quản lý vốn do không có check list vào lệnh. Nếu trade thì cứ chọn chiến lược có check list rõ ràng, demo thống kê tỷ lệ, có được tỷ lệ thì tính toán chương trình quản lý vốn, chiến lược có tỷ lệ >56% là ngon rồi :D
haha nghe bác nói mới ngộ ra. vài hôm thì có setup giống ly thuyết ối rồi ơi chén thánh đây rồi. cả tháng nay ngồi dài cổ k thấy setup nào ngon ăn . bác có pp nào về BO chia sẻ e với đk k ạ. hi lướt mục binary chỉ khoái đọc các chia sẻ của bác

haha nghe bác nói mới ngộ ra. vài hôm thì có setup giống ly thuyết ối rồi ơi chén thánh đây rồi. cả tháng nay ngồi dài cổ k thấy setup nào ngon ăn . bác có pp nào về BO chia sẻ e với đk k ạ. hi lướt mục binary chỉ khoái đọc các chia sẻ của bác
Ok, mình học và thực hành nhiều pp lắm, mình sẽ chia sẻ ngay ở đây 1 chiến lược 56% (dùng 3 năm rồi nên tỷ lệ nó teo thế) để bạn demo cách quản lý vốn, sau có thể tìm cái khác hoặc tự chế lại, cốt yếu là quản lý vốn. Pp của mình như sau:
1. Chart nến bất kỳ, RSI với chu kỳ bất kỳ, với 3 vạch 25 50 75.
2. Check list:
* Call:
- RSI đi vào 75: bám chart để chờ cơ hội.
- Chân của RSI có đỉnh trên 75 đang chạm 50
- Call 5 nến.
* Put:
- RSI đi vào 25
- Tay của RSI có đáy dưới 25 đang chạm 50
- Put 5 nến
3. Quản lý vốn:
Phụ thuộc vào sự lựa chọn của bạn ở 1 và thống kê 100 lệnh ở 2. Khi có tỷ lệ bạn mới tính toán dựa trên số vốn có thể mất, lợi nhuận trên %. Số lệnh stoploss, số lệnh max profit.
Chúc bạn trade nhiều xanh hen.
Lucky trading.

Ok, mình học và thực hành nhiều pp lắm, mình sẽ chia sẻ ngay ở đây 1 chiến lược 56% (dùng 3 năm rồi nên tỷ lệ nó teo thế) để bạn demo cách quản lý vốn, sau có thể tìm cái khác hoặc tự chế lại, cốt yếu là quản lý vốn. Pp của mình như sau:
1. Chart nến bất kỳ, RSI với chu kỳ bất kỳ, với 3 vạch 25 50 75.
2. Check list:
* Call:
- RSI đi vào 75: bám chart để chờ cơ hội.
- Chân của RSI có đỉnh trên 75 đang chạm 50
- Call 5 nến.
* Put:
- RSI đi vào 25
- Tay của RSI có đáy dưới 25 đang chạm 50
- Put 5 nến
3. Quản lý vốn:
Phụ thuộc vào sự lựa chọn của bạn ở 1 và thống kê 100 lệnh ở 2. Khi có tỷ lệ bạn mới tính toán dựa trên số vốn có thể mất, lợi nhuận trên %. Số lệnh stoploss, số lệnh max profit.
Chúc bạn trade nhiều xanh hen.
Lucky trading.
thanks bác nhiều lắm . hì nhưng cho mk xin ảnh ví dụ minh ho được k ạ. tại mk k hiểu chỗ chân và tay rsi ạ.

thanks bác nhiều lắm . hì nhưng cho mk xin ảnh ví dụ minh ho được k ạ. tại mk k hiểu chỗ chân và tay rsi ạ.
khuyên bạn nên bỏ qua fx mà trade. Trò hề B.O này chỉ tốn thời gian thôi. Tôi trade cả năm rồi tỷ lệ win dc 55%. Càng trade nhiều tỷ lệ win sẽ giảm tới mốc 50% thôi. Éo có cái gì gọi là phân tích ở đây đâu bác.

Hihih, đại loại nó thế này, bạn mày mò thử xem nhé, mẹo là rà chart và chỉ số RSI mỗi loại tài sản theo check list, tức là cái số 1 nó động, cái check list là tĩnh nhé. Nhưng cũng đừng rà nhiều loại, trade 1 cặp cho bền :D

Hihih, đại loại nó thế này, bạn mày mò thử xem nhé, mẹo là rà chart và chỉ số RSI mỗi loại tài sản theo check list, tức là cái số 1 nó động, cái check list là tĩnh nhé. Nhưng cũng đừng rà nhiều loại, trade 1 cặp cho bền :D
View attachment 107832
hì cảm ơn bác nha nhìn cái hình mới hiểu. haha chân với cả tay !!

Pp này là gọi là săn phân kỳ nha bạn. Nếu bạn nghiên cứu về phân kỳ sẽ biết 1 phân kỳ thường là chỉ báo có đáy sau cao hơn trong trend giảm hoặc đỉnh sau thấp hơn trong trend tăng, và quan trọng là cả giới trading đều công nhận rằng tín hiệu phân kỳ thường rất ư là không chính xác, vậy đó, khi chỉ báo có đỉnh hoặc đáy chạm ngưỡng là lúc chúng ta có thể đi săn phân kỳ :D

hì cảm ơn bác nha nhìn cái hình mới hiểu. haha chân với cả tay !!
Hihi, nói chân với tay để dễ hình dung nó phải gắn liền với đỉnh và đáy, chứ Rsi có đáy dưới 25, tay ko chạm vào đc 50, Rsi tạo đc đáy mới cao hơn 25, tay chạm vào 50, lúc này chính thức có phân kỳ nếu giá chưa đảo chiều, hoặc là trend đã đảo chiều rồi không chừng, hết thơm :D

Hihi, nói chân với tay để dễ hình dung nó phải gắn liền với đỉnh và đáy, chứ Rsi có đáy dưới 25, tay ko chạm vào đc 50, Rsi tạo đc đáy mới cao hơn 25, tay chạm vào 50, lúc này chính thức có phân kỳ nếu giá chưa đảo chiều, hoặc là trend đã đảo chiều rồi không chừng, hết thơm :D
vừa test 2 lệnh bác ạ trade theo trend luôn chắc tăng thêm tí tỉ lệ win . win cả 2 theo chiến lược của bác. theo e hiểu vd trend giảm rsi quá
hehe e vừa test 2 lệnh khung m1 win cả 2 ple. trend đang giảm mạnh rsi quá bán tay với tới 50 put xuống win . may sớm vài nến k là đu lên lóc nhà luôn

vừa test 2 lệnh bác ạ trade theo trend luôn chắc tăng thêm tí tỉ lệ win . win cả 2 theo chiến lược của bác. theo e hiểu vd trend giảm rsi quá

hehe e vừa test 2 lệnh khung m1 win cả 2 ple. trend đang giảm mạnh rsi quá bán tay với tới 50 put xuống win . may sớm vài nến k là đu lên lóc nhà luôn
Demo cẩn cẩn thận và nhớ thống kê tỷ lệ, thống kê theo phiên nữa càng tốt, chúc bạn nhiều may mắn :D

Mình demo test giúp bạn thời gian 3 tiếng, chart 30s đáo hạn 5'. 13/21 win = 61.9% để bạn quyết định có bỏ công sức và thời gian nghiên cứu tiếp không nhé :D

Mình demo test giúp bạn thời gian 3 tiếng, chart 30s đáo hạn 5'. 13/21 win = 61.9% để bạn quyết định có bỏ công sức và thời gian nghiên cứu tiếp không nhé :DView attachment 107865
bác cho e hỏi thêm xíu dk k ạ . khi mà tay với chân chạm mức 50 của rsi thì t giao dịch luôn hay chờ hết nến đấy mới vô lệnh ạ. tại nhiều khi e thấy hêt nến thi giá đi đk 1 khoảng rồi ạ

bác cho e hỏi thêm xíu dk k ạ . khi mà tay với chân chạm mức 50 của rsi thì t giao dịch luôn hay chờ hết nến đấy mới vô lệnh ạ. tại nhiều khi e thấy hêt nến thi giá đi đk 1 khoảng rồi ạ
Nếu nó đâm ngọt qua luôn hoặc rụt tay chân lại ngay thì bỏ, nếu nó đang ở đó thì trade, cái này tùy vào sự luyện tập của bạn, ko quan tâm nến đã đóng hay chưa. :D

Nến nhật trong pp này đóng vai trò chia giá để tạo tập dữ liệu cho chỉ báo phân tích, không đóng vai trò vào ra lệnh, vai trò đó là của vạch 50.

Nến nhật trong pp này đóng vai trò chia giá để tạo tập dữ liệu cho chỉ báo phân tích, không đóng vai trò vào ra lệnh, vai trò đó là của vạch 50.

e ngồi coi 1 cặp mãi ít cơ hội hì e giao dịch nhiều cặp 1 lúc theo check list bác chia sẻ cư tay chân chạm vào rsi 50 mà giá đứng im vào giây e phang luôn 5lost 13 win

View attachment 108015
e ngồi coi 1 cặp mãi ít cơ hội hì e giao dịch nhiều cặp 1 lúc theo check list bác chia sẻ cư tay chân chạm vào rsi 50 mà giá đứng im vào giây e phang luôn 5lost 13 win
Một lý do mình không khuyến khích trade nhiều cặp cùng lúc đó là chúng ta phải theo dõi biểu đồ Rsi để phát hiện khi nào nó bị nhiễu, tức là các đỉnh và đáy 75 25 san sát nhau khiến biểu đồ Rsi rất xấu, điều này cho chúng ta biết tập dữ liệu và chu kỳ RSI không còn phù hợp, bạn phải tiến hành rà lại nến hoặc chu kỳ để biểu đồ Rsi đẹp trở lại, rà theo check list ấy. Do đó quản lý 1 cặp thôi đã rất mệt rồi :D

Một lý do mình không khuyến khích trade nhiều cặp cùng lúc đó là chúng ta phải theo dõi biểu đồ Rsi để phát hiện khi nào nó bị nhiễu, tức là các đỉnh và đáy 75 25 san sát nhau khiến biểu đồ Rsi rất xấu, điều này cho chúng ta biết tập dữ liệu và chu kỳ RSI không còn phù hợp, bạn phải tiến hành rà lại nến hoặc chu kỳ để biểu đồ Rsi đẹp trở lại, rà theo check list ấy. Do đó quản lý 1 cặp thôi đã rất mệt rồi :D
như e hiểu 1 cách đơn giản là khi rsi bám ở vùng quá mua quá bán 1 khoảng thời gian khi đó tín hiệu vào sẽ đẹp hơn còn khi vừa chạm vùng 75 25 rồi quay đầu luôn khi đó tin hiệu hơi nhiễu. e hiểu z có đungs k bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên