Góc thảo luận về Hubba Hubba Style cho BO Trader

Tàu nhanh setup
bây giờ mới 12h trưa, chưa phải lúc Phiên Âu mở cửa.
Nhưng giá đã trượt 1 phát rất tẹt dời

Vẫn cái box xám cũ, Giá nó đã break liên tiếp 2 lần, đến lần 2 thì bay khỏi box -> 1 lực xuống rất mạnh.
Trước entry, mình quan sát hết cây nến từ lúc mở tới đóng, gần đóng nó là 1 pinbar đuôi dưới dài, đó là 1 tín hiệu tốt cho việc waterfall, khi đóng thân nó nở ra 1 tý như trên chart. xúc thôi. Put 5ms ITM

Khoảng khắc thú vị, kịch tích y như fast 8 ngay gần giờ open London.

1 OTM 1 ITM
Trade OTM: Mình nghĩ rằng cây bullish trước entry close ngoài channel, và cái đuôi dài đó sẽ kết thúc hết lực của Gấu. Ai dè nó diệt Bò. => 1 cái bẫy -_- Call OTM

Trade ITM: Cái đuôi là cái bẫy, vậy nên sau nến OTM, đã engulf nến bullish trước, và quay lại channel và cắm khá sâu vào channel, Put ITM

Ride the train chuẩn sách giáo khoa (b)

các nến bearish có size cũng như đuôi đều đạt chuẩn, kèm quả confirm chuẩn nốt. Put win, khá nhẹ nhàng.

Theo mình nghĩ là setup Ride the train , mình vào khi cây nến bearlish test lại đáy wick cây bullish.
5p CALL - ITM

Đính kèm

93.2 KB · Xem: 4

Như thường lệ, EU kết thúc giờ châu Á bằng việc break ra khỏi channel vừa chật vừa hẹp của buổi sáng. Một trend đỏ hình thành bởi 1 loạt các nến có lực đi xuống rất mạnh mẽ. Đoạn này mình chưa ngồi máy tính nên đã lỡ mất 2-3 setup đẹp. Bear vẫn tiếp tục áp đảo cho đến khi VC xanh trigger lần thứ 2. Lúc này Bull bắt đầu chiếm lại thế chủ động, nến xanh đầu tiên kể từ LOD là 1 nến có lực vô cùng mạnh mẽ, full body và engulf 2 nến đỏ ngay trước nó. Tiếp theo là nến xanh thứ 2, cũng với body to đùng và 1 cái wick dưới be bé nhưng đủ để chứng minh momentum của Bull là cực lớn. Đến đây thì theo mình có thể đánh ngay sau nến xanh thứ 2, 5 mins Call ITM. Tuy nhiên mình không đánh bởi rule cá nhân là không bao giờ đánh ngược trend trong giờ London.

Trading plan của mình lúc này là đợi nến xanh có xấu hiệu kiệt sức và nến đỏ bắt đầu hành động trở lại sau đó resume the trend. Thời điểm đó đến khi nến xanh có gắng test 1 mức level ở buổi sáng và thất bại, hậu quả là kéo theo là 1 nến đỏ engulf ngay sau nó. Đến đây thì khẳng định là Bear bắt đầu quay trở lại, tất cả những gì mình cần là 1 móm đá (confirmation candle) đủ tốt để nhảy xuống đoàn tàu đang chạy. Và confirmation candle của mình xuất hiện, pinbar, body to, break SR. 5 mins PUT, ITM.

P/S: cho những bạn mới trade HH, điều quan trọng nhất là học cách nhìn ra bức tranh tổng thể. Như HH đã nói: "candles tell story". Và đừng quên thật kiên nhẫn chờ đến favourite setup của mình, bạn không nhất thiết phải ăn toàn bộ các món trên bàn tiệc buffet đúng không nào :)

Chỉnh sửa lần cuối:
VC + Break khỏi SB , theo cách mình hiểu là Ride the train ( bác @Thống xem có phải k giúp mình với ) mình vào khi giá test lại SB , CALL 5p - ITM
Today 2-0

Đính kèm

93.3 KB · Xem: 4
VC + Break khỏi SB , theo cách mình hiểu là Ride the train ( bác @Thống xem có phải k giúp mình với ) mình vào khi giá test lại SB , CALL 5p - ITM
Today 2-0
Mình không chơi cặp USD/JPY nên không hiểu thuộc tính của nó lắm, tuy nhiên theo mình thì những setup như thế này, bạn nên đợi nến confirm hơn là đánh ngay sau khi break out.

Mình không chơi cặp USD/JPY nên không hiểu thuộc tính của nó lắm, tuy nhiên theo mình thì những setup như thế này, bạn nên đợi nến confirm hơn là đánh ngay sau khi break out.
Cám ơn bạn , mình thấy Hubba chơi chủ yêu GU vs Eu , do mình chơi trên Binary.com thì k đánh được GU vì nó tính theo pip chứ k phải point , nên chơi chủ yếu UJ vs EU.

Đây là breakout setup - 1 phân nhánh của ride the train(b).
Mình thường đánh khi đã close nên theo ý kiến cá nhân mình thì:
- nến Break ko quá xa channel
- nến Break để lại đuôi trên không ổn
-nến bullish sau break có độ dài 2 đuôi tương đương nhau,có high ngang với high của nến break, thể hiện 1 sự hơi do dự của market.
=> setup khá rủi ro.

Với các setupe Breakout cũng như Ride các thể loại, Chúng ta cần 1 lực momentum mạnh, để có tỉ lệ ITM cao, không nên chọn các setup mà thị trường vẫn còn bỏ ngỏ khả năng quay đầu như đang do dự hoặc các đuôi/ thân nến bất thường không ổn

10.21 26.09.PNG

Trend đưa em theo với :D
Vào lệnh khi thấy EU vượt BRN18000 rồi bật về chạm lại BRN, PUT5p, ITM

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 949 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,244 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,310 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên