hành trình dam san

hành trình dam san

hành trình dam san

duong an

Active Member
1,050
877
sau khi lục tung diễn đàn này ..các trường phái từ h4 đến h1 đến m1 và thử cả cách ko có h nào " theo tin "" thì mình đã chọn ra dc m5 va xây dựng kế hoạch cho nó .. đánh đều 0.05 gap đến 0,15 ..hệ thống xuât hiện điểm mua và đến lúc cắt chi vao lệnh 3 lần ..rồi tp hoac sl..từ đêm nay mình sẽ thực hiện đúng nguyên tắc này :p
:p:p mọi người cổ vũ nhé

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
@dương quá huynh đài ghé lại ủng hộ ta nào .dương huynh sẽ được chứng kiến dương gia 1 tháng sh 3 tháng nhà lầu 5 tháng mua luôn cái tradeviet này :p:p:D:D:D:p:p

Tất cả các hệ thống trading trên cái thế giới này, dù dựa trên PTCB hay PTKT đều sử dụng kết quả thống kê có tính thuyết phục trong quá khứ để áp dụng cho thời điểm hiện tại.

Thời điểm 199x, ngta khám phá ra công thức Black-Scholes nhằm định giá quyền chọn, một công thức siêu đúng- chén thánh trading (mặc dù nó cũng dựa trên thống kê toán học). Công thức này hiệu quả khi...thị trường hiệu quả.

Nhưng cuộc đời *** ai ngờ, nếu nó còn....siêu hiệu quả đến giờ thì ko có market cho anh em trade nữa đâu. Siêu chén thánh dẫn đến siêu khủng hoảng ở các quỹ đầu tư vào quyền chọn vì tất cả các thị trường cùng tương quan dương khi xảy ra khủng hoảng ở Nga.

Kể từ đó đến nay, Tt tài chính cũng chưa ra thêm đc cái công thức cc gì đáng nói.

Vậy là bạn có thể sử dụng kt thống kê các yếu tố cơ bản (ptcb) hoặc thông qua các indicator (ptkt) để xây dựng pp.

Hoặc bạn sáng tạo ra một cái công thức cc gì đó ( có thể có liên quan đến số lần nhậu hoặc chịch choạc gì đó của bạn trong tháng) và áp dụng vào trading. Nếu bạn "toán học" hơn, hãy dùng tích phân, logarit hay lượng tử hóa nó cho nó pro và thằng khác lác mắt về bạn.

Còn trường hợp như G. Soros nhiều bạn thần tượng nhưng ngta là cá nhân đột biến ( ko phải xuất sắc) đc các ngân hàng tw theo dõi đặc biệt và gây ra thiệt hại khôn lường . Bao nhiêu triệu trader mới may ra có 1. Mình ko hi vọng người vn mình có 1 đâu.

Ngoài ra, bạn còn phải xem mình phải làm cc gì (nghiêm túc). Monthly thì đánh theo chu kỳ kn của vợ bạn chẳng hạn, daily thì đánh theo giấc ngủ trưa của bạn, h4 thì bạn đánh lúc đưa con đi học, h1 thì bạn đánh lúc uống cf.....

Gì nữa? *** nhớ. Nhưng cs riêng của bạn phải gắn với tt, vừa đánh vừa sửa sai, quan trọng là học đc gì chứ mất 1 k hay 1 m $ cũng ko có ý nghĩa .

Mình thì *** biết nhiều về ptkt, ptcb lại càng không, nhưng với những gì mình đc dạy bảo từ market, thì không cần các bạn làm những điều cao siêu thần thánh, chỉ cần đừng quá...ngu thôi:D

Chúc may mắn nhé thớt!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chủ thớt ghi "hành trình dam san" nhưng em lục tung cả TraderViet mà kg biết dam san đi đâu. Bác nào khai trí hộ em phát :)

Tất cả các hệ thống trading trên cái thế giới này, dù dựa trên PTCB hay PTKT đều sử dụng kết quả thống kê có tính thuyết phục trong quá khứ để áp dụng cho thời điểm hiện tại.

Thời điểm 199x, ngta khám phá ra công thức Black-Scholes nhằm định giá quyền chọn, một công thức siêu đúng- chén thánh trading (mặc dù nó cũng dựa trên thống kê toán học). Công thức này hiệu quả khi...thị trường hiệu quả.

Nhưng cuộc đời *** ai ngờ, nếu nó còn....siêu hiệu quả đến giờ thì ko có market cho anh em trade nữa đâu. Siêu chén thánh dẫn đến siêu khủng hoảng ở các quỹ đầu tư vào quyền chọn vì tất cả các thị trường cùng tương quan dương khi xảy ra khủng hoảng ở Nga.

Kể từ đó đến nay, Tt tài chính cũng chưa ra thêm đc cái công thức cc gì đáng nói.

Vậy là bạn có thể sử dụng kt thống kê các yếu tố cơ bản (ptcb) hoặc thông qua các indicator (ptkt) để xây dựng pp.

Hoặc bạn sáng tạo ra một cái công thức cc gì đó ( có thể có liên quan đến số lần nhậu hoặc chịch choạc gì đó của bạn trong tháng) và áp dụng vào trading. Nếu bạn "toán học" hơn, hãy dùng tích phân, logarit hay lượng tử hóa nó cho nó pro và thằng khác lác mắt về bạn.

Còn trường hợp như G. Soros nhiều bạn thần tượng nhưng ngta là cá nhân đột biến ( ko phải xuất sắc) đc các ngân hàng tw theo dõi đặc biệt và gây ra thiệt hại khôn lường . Bao nhiêu triệu trader mới may ra có 1. Mình ko hi vọng người vn mình có 1 đâu.

Ngoài ra, bạn còn phải xem mình phải làm cc gì (nghiêm túc). Monthly thì đánh theo chu kỳ kn của vợ bạn chẳng hạn, daily thì đánh theo giấc ngủ trưa của bạn, h4 thì bạn đánh lúc đưa con đi học, h1 thì bạn đánh lúc uống cf.....

Gì nữa? *** nhớ. Nhưng cs riêng của bạn phải gắn với tt, vừa đánh vừa sửa sai, quan trọng là học đc gì chứ mất 1 k hay 1 m $ cũng ko có ý nghĩa .

Mình thì *** biết nhiều về ptkt, ptcb lại càng không, nhưng với những gì mình đc dạy bảo từ market, thì không cần các bạn làm những điều cao siêu thần thánh, chỉ cần đừng quá...ngu thôi:D

Chúc may mắn nhé thớt!
thank cụ ..lúc 2h đêm hum qua ..nhin xâu nó nhẩu lên nhẩy xuống thich mắt qía thế là bay luôn 5 củ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 877 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 227 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên