hành trình dam san

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi duong an, 01/05/2019.

1. sau khi lục tung diễn đàn này ..các trường phái từ h4 đến h1 đến m1 và thử cả cách ko có h nào " theo tin "" thì mình đã chọn ra dc m5 va xây dựng kế hoạch cho nó .. đánh đều 0.05 gap đến 0,15 ..hệ thống xuât hiện điểm mua và đến lúc cắt chi vao lệnh 3 lần ..rồi tp hoac sl..từ đêm nay mình sẽ thực hiện đúng nguyên tắc này :p
    :p:p mọi người cổ vũ nhé

Breakout (Phá Vỡ) Là Gì Và Giao Dịch Breakout Sao Cho Đúng?
    Price Action Swing Trading Với Đường Xu Hướng (Trendline) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    5 Bài Học Trading Kinh Điển Buộc Trader Phải Thuộc Lòng
    Quy Tắc 10,000 Giờ Quan Trọng Như Thế Nào Trong Trading?
    Chỉ Báo RSI (Relative Strength Index) Và Hướng Dẫn Các Ứng Dụng Cao Cấp Của RSI
    Tản Mạn Về Sóng Elliott
    Price Action - Cách Đọc Hiểu Câu Chuyện Thị Trường Và Mở Ra Lợi Nhuận Lớn
    Khóa học Làm Sao Để Trở Thành Trader Giỏi Hơn - Dr.Alexander Elder
    Đang tải...
  2. @dương quá huynh đài ghé lại ủng hộ ta nào .dương huynh sẽ được chứng kiến dương gia 1 tháng sh 3 tháng nhà lầu 5 tháng mua luôn cái tradeviet này :p:p:D:D:D:p:p

3. Pete211

Pete211

87
    43
    Hoooli graaaaiiiillllll

duong an bài này.
  4. Chúc bác sớm được toại nguyện

duong an bài này.
  5. mua o.o4 eu ..cầu nguyện nào..viên gạch đầu tiên

6. :eek::eek: đang gong lỗ dương huynh ơi :eek::eek:

7. gom gop ca đêm dc 2 xị..quát con xâu ại tụt quần chạy làng :eek::eek:

8. cháy cụ rồi..vàng vớ chả bạc

9. Tất cả các hệ thống trading trên cái thế giới này, dù dựa trên PTCB hay PTKT đều sử dụng kết quả thống kê có tính thuyết phục trong quá khứ để áp dụng cho thời điểm hiện tại.

Thời điểm 199x, ngta khám phá ra công thức Black-Scholes nhằm định giá quyền chọn, một công thức siêu đúng- chén thánh trading (mặc dù nó cũng dựa trên thống kê toán học). Công thức này hiệu quả khi...thị trường hiệu quả.

Nhưng cuộc đời đéo ai ngờ, nếu nó còn....siêu hiệu quả đến giờ thì ko có market cho anh em trade nữa đâu. Siêu chén thánh dẫn đến siêu khủng hoảng ở các quỹ đầu tư vào quyền chọn vì tất cả các thị trường cùng tương quan dương khi xảy ra khủng hoảng ở Nga.

Kể từ đó đến nay, Tt tài chính cũng chưa ra thêm đc cái công thức cc gì đáng nói.

Vậy là bạn có thể sử dụng kt thống kê các yếu tố cơ bản (ptcb) hoặc thông qua các indicator (ptkt) để xây dựng pp.

Hoặc bạn sáng tạo ra một cái công thức cc gì đó ( có thể có liên quan đến số lần nhậu hoặc chịch choạc gì đó của bạn trong tháng) và áp dụng vào trading. Nếu bạn "toán học" hơn, hãy dùng tích phân, logarit hay lượng tử hóa nó cho nó pro và thằng khác lác mắt về bạn.

Còn trường hợp như G. Soros nhiều bạn thần tượng nhưng ngta là cá nhân đột biến ( ko phải xuất sắc) đc các ngân hàng tw theo dõi đặc biệt và gây ra thiệt hại khôn lường . Bao nhiêu triệu trader mới may ra có 1. Mình ko hi vọng người vn mình có 1 đâu.

Ngoài ra, bạn còn phải xem mình phải làm cc gì (nghiêm túc). Monthly thì đánh theo chu kỳ kn của vợ bạn chẳng hạn, daily thì đánh theo giấc ngủ trưa của bạn, h4 thì bạn đánh lúc đưa con đi học, h1 thì bạn đánh lúc uống cf.....

Gì nữa? Đéo nhớ. Nhưng cs riêng của bạn phải gắn với tt, vừa đánh vừa sửa sai, quan trọng là học đc gì chứ mất 1 k hay 1 m $ cũng ko có ý nghĩa .

Mình thì đéo biết nhiều về ptkt, ptcb lại càng không, nhưng với những gì mình đc dạy bảo từ market, thì không cần các bạn làm những điều cao siêu thần thánh, chỉ cần đừng quá...ngu thôi:D

Chúc may mắn nhé thớt!

Chỉnh sửa cuối: 02/05/2019
  10. Chủ thớt ghi "hành trình dam san" nhưng em lục tung cả traderviet mà kg biết dam san đi đâu. Bác nào khai trí hộ em phát :)

duong an bài này.
  11. thank cụ ..lúc 2h đêm hum qua ..nhin xâu nó nhẩu lên nhẩy xuống thich mắt qía thế là bay luôn 5 củ

dương quáquocquang bài này.
  12. sợ rồi..toàn cung tiền ..ta nghỉ chơi,,huhu

dương quá bài này.
  13. thế bo có xơi đc hem hử dương huynh:p:p

dương quá bài này.
  14. ok dương huynh có dip hy vọng được mời dương huynh vài chung rượu nhạt ..luận bo bình thiên hạ nơi tửu lầu ngắm giai nhân:p

dương quá bài này.
  15. Ôi chia buồn cùng chủ thớt :p

duong an bài này.
  16. lần nao cũng vậy đố đêm qua kím mãi dc 4 xị rầu 2h đêm con xau nó chạy kinh hồn ..nhẩy vào quất phát đi luôn ..làm ko đủ phá đó bạn ơi

17. duong hiynh quất mạnh vào ..làm trai phải oai hùng ..đêm nay mạnh dạn luyện bo công thần chỉ ..đập chục chai cho quần hùng kinh hồn bạt vía nào

18. uày,,,,đêm qua cung đủ chi tieu 5 xị roài..nhưng ta lại nhỡ tay quất luon cái kái kèo to to ..the la lai cúng sàn 1 củ..ngày nào cung vai ba củ này ta ra đê ở sớm quá dương huynh ơi

Bình luận mới nhất

• Goldnewsvn trong Chuyện bên lề 878 Xem / 28 Trả lời
  • Trương Nhật trong Chuyện bên lề 389 Xem / 2 Trả lời
  • nguyễn vũ huy trong Hệ thống giao dịch 1,979 Xem / 13 Trả lời
  • NTDLuong trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 8,778 Xem / 193 Trả lời
  • NTDLuong trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,123 Xem / 343 Trả lời
  • Leverage High trong Trao Đổi về Broker 8,492 Xem / 30 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest