Hard fork Ethereum vào đầu năm 2018! Ồ quao!

Pan

Active Member
1,613
5,723
Thời gian qua, chúng ta đã thấy nhiều phiên bản khác nhau của Bitcoin được tách ra liên tục, đi đầu là Bitcoin Cash, tiếp đến là Bitcoin Gold, v.v. Đối với những ai đang giữ Ethereum, đừng thấy giá ETH giảm mà bán vội, hãy kiên nhẫn chờ đợi giá Ethereum bùng nổ khi hard fork phân tách của Ethereum ra mắt.

EtherZero là tên của dự án hard fork này. Ngày diễn ra hard fork dự kiến là vào ngày 19 tháng 1 năm 2018, EtherZero sẽ được tách ra từ Ethereum và sẽ được gửi đến các Ethereum holder theo tỷ lệ 1:1. Etherzero có những đặc tính sau đây:

+ Diễn ra tại khối 4936270
+ Tổng nguồn cung xấp xỉ 116 tỷ ETZ
+ Dự trữ 20 triệu ETZ dành cho phát triển sau này
+ Mỗi năm tăng xấp xỉ 6 triệu ETZ

Nhóm phát triển dự án EtherZero hiện tại có khoảng 20 người từ nhiều nước khác nhau với ý tưởng của là tạo ra một hệ thống master node mới. Nhóm phát triển hướng đến mục tiêu giá của ETZ bằng 10% giá của ETH trong thời gian ngắn. Bên cạnh đó, với các master node thì ETZ sẽ có thể thu hút thêm nguồn tiền vào dự án với cổ phần nắm giữ để kích hoạt master node là 10,000 ETZ.

Số lượng ETZ sẽ được phân phối như sau: 45% cho các master node, 45% cho các miner, 10% cho các cộng đồng tự quản.

Đó là các thông tin tổng quan về hard fork EtherZero từ Ethereum vào tháng 1 tới, mọi người có thắc mắc gì thì comment bên dưới nhé :D!

Xem thêm:

> Thị trường cryptocurrency đỏ điểm, nguyên nhân từ đâu?

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Hay quá, giờ ôm ETH chắc ngon rồi đây. Theo bác Pan dự đoán ETH đến lúc đó lên được 1k5 không?
Cảm ơn bác

• Like
Reactions: Pan
Hôm qua bán toàn bộ eth đổ vào xrp
Chờ xrp lên 5$ sẽ bán để mua eth hoặc có thể sẽ bỏ qua eth nếu xrp tốt đẹp hơn

Hôm qua bán toàn bộ eth đổ vào xrp
Chờ xrp lên 5$ sẽ bán để mua eth hoặc có thể sẽ bỏ qua eth nếu xrp tốt đẹp hơn
Để XRP lên 5$ mình nghĩ là khó đó bác, nếu lên 5$ thì nghĩa là vốn hóa của Ripple sẽ gần bằng Bitcoin luôn rồi

Bác Pan lại cho em hỏi chút: Để ETH trên sàn (ví dụ Poloniex) có được nhận ETZ không? Hay chỉ được nhận từ ví trên Myetherwallet
Cảm ơn bác

Để XRP lên 5$ mình nghĩ là khó đó bác, nếu lên 5$ thì nghĩa là vốn hóa của Ripple sẽ gần bằng Bitcoin luôn rồi
Thị trường crypto tính chất của nó là thế mà bác.
Mà có bác dự tuần sau eth lên 1000
Em nghĩ để xrp lên 3$ sẽ bán 1 nửa qua ETH. Mong là mua đc ở 700$

• Like
Reactions: Pan
Bác Pan lại cho em hỏi chút: Để ETH trên sàn (ví dụ Poloniex) có được nhận ETZ không? Hay chỉ được nhận từ ví trên Myetherwallet
Cảm ơn bác
Trên trang web của ETZ thì thấy Poloniex hỗ trợ nó nhưng mà wallet hỗ trợ lại không thấy MyEtherWallet, hơi lạ, cái này thì mình phải tìm hiểu thêm rồi

Thị trường crypto tính chất của nó là thế mà bác.
Mà có bác dự tuần sau eth lên 1000
Em nghĩ để xrp lên 3$ sẽ bán 1 nửa qua ETH. Mong là mua đc ở 700$
Tại vì bác phải tính đến những coin khác nữa, để Ripple lên 5$ thì vốn hóa sẽ phải x2 nghĩa là tăng hơn 100 tỷ nữa, gần bằng 10% mức vốn hóa của tổng thị trường crypto. Mình thấy là khó thôi, nhưng không ai biết trước được gì hết. Với tại tin XRP sẽ được list lên Coinbase cũng chưa được xác nhận nữa, nếu đến thời điểm đó Coinbase list coin khác thì mình nghĩ sẽ dump mạnh

Trên trang web của ETZ thì thấy Poloniex hỗ trợ nó nhưng mà wallet hỗ trợ lại không thấy MyEtherWallet, hơi lạ, cái này thì mình phải tìm hiểu thêm rồi
Cảm ơn bác Pan
Bác Pan phân tích giỏi, đánh giá giúp em con nxt với. Em đang đu đỉnh cao quá, có 6k nxt giá bình quân 1.14. Vừa rồi giá down nhưng ko dám ôm tiếp để bình quân giá

Cảm ơn bác Pan
Bác Pan phân tích giỏi, đánh giá giúp em con nxt với. Em đang đu đỉnh cao quá, có 6k nxt giá bình quân 1.14. Vừa rồi giá down nhưng ko dám ôm tiếp để bình quân giá
Đợt tăng vừa rồi của NXT là do người ta đổ xô mua để nhận coin free từ NXT tất nhiên sau đó sẽ là big dump, bác vào ngay đỉnh thì phải chịu khó chờ nếu không muốn lỗ. Về lâu dài thì mình nghĩ giá của NXT sẽ có khả năng hồi lại mức cao cũ hay thậm chí vượt qua luôn, nhưng là lâu dài nhé (6 tháng trở lên), bởi vì NXT cũng là một coin tiềm năng và có team phát triển tốt. Cái bất lợi của việc hold dài hạn này là khoản tiền đó bác phải bỏ qua một bên nên bác sẽ miss khá nhiều cơ hội trong thời điểm cuối năm này.

Đợt tăng vừa rồi của NXT là do người ta đổ xô mua để nhận coin free từ NXT tất nhiên sau đó sẽ là big dump, bác vào ngay đỉnh thì phải chịu khó chờ nếu không muốn lỗ. Về lâu dài thì mình nghĩ giá của NXT sẽ có khả năng hồi lại mức cao cũ hay thậm chí vượt qua luôn, nhưng là lâu dài nhé (6 tháng trở lên), bởi vì NXT cũng là một coin tiềm năng và có team phát triển tốt. Cái bất lợi của việc hold dài hạn này là khoản tiền đó bác phải bỏ qua một bên nên bác sẽ miss khá nhiều cơ hội trong thời điểm cuối năm này.
Cảm ơn bác nhiều

coinbase không hộ trợ à các bác ? chắc phải chuyển qua bitrex để được free

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,467 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,088 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 160 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên