Hãy cẩn thận khi rút ETH trong thời điểm hiện tại!

Pan

Active Member
1,613
5,723
Hiện tại, mạng lưới của ETH vẫn còn đang bị tắc nghẽn bởi số lượng giao dịch quá nhiều một phần nguyên nhân chính đến từ trò chơi Crypto Kitties. Những con mèo này hiện tại gây quá nhiều sự ức chế và hoang mang cực độ đối với những người dùng ETH.

Chuyện là mình có một người bạn giao dịch trên sàn Bitfinex và vài hôm trước có làm lệnh rút tiền. Giao dịch vẫn diễn ra bình thường, khi tra cứu địa chỉ ví thì vẫn thấy được giao dịch đang được thực hiện. Tuy nhiên, khi giao dịch đã xong, ETH đã được chuyển vào ví, nhưng bằng một cách thần kỳ nào đó thì ETH của bạn mình đột nhiên bốc hơi. Khi tìm lại lịch sử giao dịch thì giao dịch cũng biến mất, không thể tìm thấy được.

Hình trên là hình chụp lệnh rút đã được xác nhận và thực hiện, nhưng khi tìm TXID thì không thể tìm thấy, TXID: 0x5af4ec9470a4e1ab6f797026774dce7cd610acdf1911a85a2c8c67263bac1556

Như mọi người đã biết thì một giao dịch khi đã được thực hiện thì sẽ được ghi vào sổ cái (ledger) của Blockchain và không thể thay đổi, trong trường hợp bị hack, thì sẽ xuất hiện một giao dịch khác chuyển số ETH sang địa chỉ ví của hacker. Đằng này, giao dịch đột nhiên biến mất một cách kỳ lạ. Hiện tại, bạn mình đã gửi support bên ví điện tử thì họ từ chối trách nhiệm bởi vì giao dịch được thực hiện bởi Bitfinex, còn về phía support của Bitfinex thì vẫn chưa nhận được hồi âm trong vòng 1 ngày rưỡi.

Đây là trường hợp đầu tiên mình gặp và cũng bó tay không biết giúp đỡ như thế nào ngoài việc khuyên bạn an tâm chờ đợi hồi âm từ Bitfinex. Những trường hợp khác khi rút ETH ra khỏi sàn giao dịch đó là giao dịch bị pending (chờ) rất lâu, đôi khi phải hủy giao dịch để gửi lại. Qua trường hợp trên, mọi người hãy cẩn thận khi rút và gửi ETH trong những ngày này để tránh gặp những trường hợp phiền toái đó nhé!

Hy vọng bài viết giúp ích! Happy trading!

Xem thêm:

> Các nhà đầu tư đang bỏ vàng và chuyển sang Bitcoin?

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Thật sự thì rút eth từ sáng giờ mà chưa được (tài khoản đã thoả mãn 2 set bảo mật)
Có lẽ phải chuyển qua Bit để cho ra VNd thui... mệt với em eth trên bitfinex quá rùi

Thật sự thì rút eth từ sáng giờ mà chưa được (tài khoản đã thoả mãn 2 set bảo mật)
Có lẽ phải chuyển qua Bit để cho ra VNd thui... mệt với em eth trên bitfinex quá rùi
Bitcoin chuyển cũng lâu lắm bác, bây giờ Litecoin là lựa chọn tối ưu nhất!

bitfinex thì ko tốt khoản rút đâu, muốn rút ngon thì bittrex,mà nó rút tự động thì 5k-1 vạn lệnh sẽ có lệnh rút lỗi mà, support thì chắc 2,3 tuần trong thời buổi coin nóng, user càng ngày càng đông, support trong ngành coin này cần giỏi về blockchain và coin 1 tý chứ ko phải bạ đâu cũng thuê được
Vậy nếu giờ em có 100.000 đâu la Mẽo trên Bitfinex thì theo bác con đường nào về VND nhanh gọn lẹ và an toàn nhất?

Em thử chờ xem đồng eth sáng nay rút có thông về remitano ko đã, chờ đợi là đau đớn. Ka ka

Vậy nếu giờ em có 100.000 đâu la Mẽo trên Bitfinex thì theo bác con đường nào về VND nhanh gọn lẹ và an toàn nhất?
Litecoin hoặc Dash là lẹ nhất, bác có thể rút về ví trữ xong r bán lại qua những sàn có giao dịch LTC vs DASH, hoặc là vào những sàn có giao dịch 2 đồng đó rồi chuyển thẳng từ Bitfinex về luôn!

còn ETH của bạn mình thì bốc hơi luôn
Bảo bạn của bác cứ yên tâm, rồi nó sẻ về, k cần sp nhiều và quá lo lắng, chỉ là nó chậm thì bị nhỡ kế hoạch thôi hoặc bị lời lỗ do giá biến động. Hiện tại ae muốn rút tiền từ sàn về nhanh chóng và tốn ít phí thì nên chuyển qua các đống khác như LTC, đừng bao giờ rút về BTC vì chậm và phí rất cao khi gd vì giá trị nó giờ quá lớn, ETH lâu nay là sự lựa chọn tốt nhất nhưng gần đây hệ thống đang bị chậm thì ae có thể chuyển qua LTC là tối ưu nhất, sàn nhận EX LTC sang VND giờ cũng rất nhiều

• Like
Reactions: Pan
Bảo bạn của bác cứ yên tâm, rồi nó sẻ về, k cần sp nhiều và quá lo lắng, chỉ là nó chậm thì bị nhỡ kế hoạch thôi hoặc bị lời lỗ do giá biến động. Hiện tại ae muốn rút tiền từ sàn về nhanh chóng và tốn ít phí thì nên chuyển qua các đống khác như LTC, đừng bao giờ rút về BTC vì chậm và phí rất cao khi gd vì giá trị nó giờ quá lớn, ETH lâu nay là sự lựa chọn tốt nhất nhưng gần đây hệ thống đang bị chậm thì ae có thể chuyển qua LTC là tối ưu nhất, sàn nhận EX LTC sang VND giờ cũng rất nhiều
Bác giới thiệu giúp em 1 sàn với. Đang trade mà cần đường để chuyển về, chứ chẳng nhẽ qua USDT @@

Bác giới thiệu giúp em 1 sàn với.
https://exchangeno1.com/ban/LTC/VND
https://btcbank247.com/sell/ltc#snipper
Sàn exchangeno1.com thì e đã từng gd thấy ok còn sàn kia e chưa gd lần nào nên k biết, bác tự check rank trước khi gd để k bị scam nhé. E k có bà con gì với các sàn này đâu nhưng vì bác hỏi thì e giới thiệu cho bác thôi. Còn k thì bác cứ rút về LTC, ETH hoặc USDT rồi bán cho e, e luôn mua cao hơn sàn cho các bác. OK

https://exchangeno1.com/ban/LTC/VND
https://btcbank247.com/sell/ltc#snipper
Sàn exchangeno1.com thì e đã từng gd thấy ok còn sàn kia e chưa gd lần nào nên k biết, bác tự check rank trước khi gd để k bị scam nhé. E k có bà con gì với các sàn này đâu nhưng vì bác hỏi thì e giới thiệu cho bác thôi. Còn k thì bác cứ rút về LTC, ETH hoặc USDT rồi bán cho e, e luôn mua cao hơn sàn cho các bác. OK
Bác thu mua ltc hử? Lấy gì đảm bảo giao dịch nhỉ

Bác bán theo tỉ giá nào vậy?
Bác hỏi câu này e còn khó trả lời hơn cả thi lên ĐH, cái thị trường này tỷ giá usd/vnđ nó biến động theo giờ, vậy nên khi nào bác có hàng thì bác hỏi sẻ thực tế hơn, bọn sàn Ex nó cũng thay đổi tỷ giá liên tục theo thị trường, e cứ lấy cho bác giá tốt hơn hoặc bằng giá bác bán cho sàn là đc chứ gì? Còn nếu bác hỏi tỷ giá coin/usd lấy theo giá sàn nào thì cứ mấy sàn lớn mà follow chẳng hạn như bittrex, polo, binance...

Mạng ETH đang bị đơ kiểu gì ấy (nghe nói là do chú mèo kittiescrypto). Mình cũng bị trường hợp này, gửi xong tìm lại ko thấy Tx... Sau khoảng 1h kiểm tra lại thấy ví nhận đã có tiền về. Ảo vãi

• Like
Reactions: Pan

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên