Hãy luôn thực hiện 3 điều này trước khi vào lệnh. Điều số 2 sẽ khiến bạn kỷ luật

Hãy luôn thực hiện 3 điều này trước khi vào lệnh. Điều số 2 sẽ khiến bạn kỷ luật

Thống

Active Member
1,920
8,374
Tui tin 3 hành động trước khi vào lệnh sau đây sẽ giúp bạn có những trade chất lượng hơn:

1. Danh sách tất cả những quy tắc vào lệnh

Trước khi vào một lệnh nào đó, bạn cần đặt ra ba câu hỏi: Tại sao/Khi nào/Như thế nào để thực hiện một trade an toàn. Bạn có thể tự hỏi bằng những câu như:
  • Điều kiện thị trường nào thì tui nên trade?
  • Khi nào tui nên giữ lệnh?
  • Dưới các kịch bản thị trường khác nhau, tui nên ra vào lệnh như thế nào?
Hãy luôn thực hiện 3 điều này trước khi vào lệnh. Điều số 2 sẽ khiến bạn kỷ luật.jpg

Một cách khác để tìm ra quy tắc trading hợp lý là hãy đọc lại nhật ký trading, tìm lại những lệnh bạn thực hiện tốt và khám phá những quy tắc đằng sau chúng rồi áp dụng vào trade hiện tại. Ngoài ra, bạn cũng có thể quay về demo và tiếp tục luyện tập đến khi có được như quy tắc trading chất lượng nhất.

2. Biến chúng thành thói quen hàng ngày

Một khi bạn đã có được danh sách những quy tắc trading chất lượng, điều tiếp theo cần làm là thực hiện chúng.

Một cách để áp dụng những quy tắc là hãy tưởng tượng ra các kịch bản sắp tới của thị trường, và tìm ra cách ứng phó với từng kịch bản đó theo những quy tắc mà bạn đã danh sách.

Bằng cách này, bạn sẽ tạo ra thói quen luôn sử dụng và kỷ luật với quy tắc nhưng đồng thời cũng linh hoạt với thị trường. Quá tuyệt vời phải không nào.

3. Đánh giá lại sau một ngày trading

Làm gì làm, bạn cũng cần phải biết chính xác hiệu quả của mình đến đâu. Hãy viết lại nhật ký trading trong quá trình trade và đánh giá lại hiệu suất của bạn ở cuối ngày. Nếu có bất kì lỗ hổng nào, hãy nhanh chóng tìm cách vá lại. Đó là cách để bạn đạt được mục tiêu trading nhanh nhất.

Happy Trading

Tham khảo: Babypips
Xem thêm:

>> Cám dỗ từ thị trường ảnh hưởng đến trader như thế nào?

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,021 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,349 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên