1. Hãy vứt hết các indicator đi và trade theo phương pháp của Bank trader để tạo lợi nhuận ổn định

Hãy vứt hết các indicator đi và trade theo phương pháp của Bank trader để tạo lợi nhuận ổn định
    02/06/2017
    19,744 lượt xem
    trader theo big bank co su dung indicator hoặc không sử dụng vẫn được vấn đề là hiểu hay không hiểu thôi

2. Nokjat

Nokjat

2
    3
    Bác giao dịch như đi chơi vậy... được như bác thì sướng quá. Newbie bọn e đi đọc bài tham khảo mọi nơi, nhìn thấy nhiều pp hay, nhưng để áp dụng vào thực tế như bác khó lắm a.

Huan2051 bài này.
  3. Cu K.I.S.S la duoc . Hoc PTKT con de hon la hoc Kinh Te Tai Chinh .Cac giao su,tien si kinh te tai chinh cung chet nhu ra ma thoi !

4. Vansi

Vansi

1
    0

Ad cho e hỏi làm thể nào để có dc dữ liệu kinh tế nhanh nhất . Xin ad chỉ giúp​

5. Các anh ấy trade đơn giản lắm, mỗi bên một cái Bloomberg terminal và một bên là Reuters và ... rất nhiều những móm ngon vật lạ khác mà retail trader hiếm ai mà đủ tiền mua nổi nó :v

TronghoHuan2051 bài này.
  6. Bianas

7. Bianas
  8. 1,496
    9,986
    Dân retail mình thì chỉ dùng forexfactory hay investing thôi bạn à. Phí mua tin bên Bloomberg hay Reuters thì cả ngàn $ tháng.

Huan2051 bài này.
  9. căng quá! mình xài đến 5 system ...huhu ko lẻ bỏ hết xài chỉ mỗi price action? công trình nghiên cứu gần 1 tháng rồi chả lẻ phải bỏ sao?

10. Không biết bác có quan hệ gì với Vô Danh Kẽm bên vsg không vậy?

11. có liên quan chứ bạn, nhìn vào thấy ngay chử Kẽm hihi
    Nói cho vui thôi chứ là mình đấy, chỉ đổi nick để ai muốn chửi mình khi type Đm kẽm vui vẻ cũng sẽ bỏ qua ngay và cười

Ba Nguyen bài này.
  12. Vậy hả. Lần trước vsg trao giải ngoài HN, em cũng có dịp gặp bác rồi, tính bác hài thiệt

Kẽm Vui Vẻ bài này.
  13. thuydao

thuydao

62
    33
    Mình vừa mua 1 con ea 3k xong. Chẳng nhẽ lại đổi hướng

Huan2051Ba Nguyen bài này.
  14. Copltt

Copltt

224
    116
    Đố biết họ trade thế nào đấy :))

15. Thật ra cái gì cũng kiếm tiền được cả. Em cũng thích ea thì em dùng. Bác cứ test ea trong tầm 3 tháng, biết đâu nó là chén thánh của bác đó. Nhưng nếu ea không có sl thì bác coi chừng chết lúc nào không biết

Huan2051 bài này.
  16. Nouscen

Nouscen

140
    151
    Chỉ có 2 màu đen trắng và đường kẻ, đôi khi không có màu gì cả mà chỉ là những con giun trên màn hình :))

17. thuydao

thuydao

62
    33
    Bác chơi ea bao giờ chưa ạ? Xin bác ít kinh nghiệm review ea

18. Em là đứa code ra ea đây xin note một vài lưu ý cho bác:
    - EA có SL không? Nếu các order đều không có SL thì xin miễn
    - EA có tỉ lệ profit factor (pf) bao nhiêu? Nôm na PF = tổng lợi nhuận/ tổng thua lỗ. Tỉ lệ này phải > 1 thì EA mới có thể cho lợi nhuận. Nói chung càng cao càng tốt
    - EA có max drawdown bao nhiêu? Càng thấp càng tốt
    - Backtest hệ thống với dữ liệu đạt độ chính xác bao nhiêu %? Dữ liệu càng sát thực tế càng tốt, backtest với dữ liệu từ tickstory bản 30$ sẽ có thể chính xác 99%.
    Và còn vô vàn tiêu chí khác tùy tiêu chí và kinh nghiệm từng cá nhân. Em mới chỉ vài tiêu chí cơ bản trên đây. Chúc bác thành công

Huan2051thuydao bài này.
  19. lamdt1981 bài này.
  20. Có profit đều đặn không bác?
    Nếu tốt thì em lót dép đi học

21. Profit thì có nhưng có vài đồng thì học gì.haha. Price action, trendline với cung cầu traderviet bài viết có đầy đó anh. Học vài cái cơ bản là đủ.

22. PA và trendline thì mình cũng biết qua. Còn món cung cầu thì chưa mó máy vào bao giờ.
    Mình muốn hỏi kỹ thêm một chút để xem món này có đáng bỏ công sức ra nghiêm túc không. Giả sử bạn có vốn 1000$, và giao dịch đều đều thì lợi nhuận trung bình hàng tháng là bao nhiêu?

Bình luận mới nhất

• duong an trong Thị trường Forex - Commodities 8,593 Xem / 223 Trả lời
  • Sáng Nguyễn NĐ trong Chuyện bên lề 3,657 Xem / 152 Trả lời
  • aliba3 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 1,527 Xem / 49 Trả lời
  • Zactini trong Thị trường Forex - Commodities 1,899 Xem / 27 Trả lời
  • minhnq trong Thị trường Forex - Commodities 3,219 Xem / 114 Trả lời
  • Đang tải...

Brokers cho Trader Việt Nam

Đang tải...