1. Hãy vứt hết các indicator đi và trade theo phương pháp của Bank trader để tạo lợi nhuận ổn định

Hãy vứt hết các indicator đi và trade theo phương pháp của Bank trader để tạo lợi nhuận ổn định
    02/06/2017
    19,744 lượt xem
    Tầm 10$.haha

2. Cung cầu nó cũng tương tự hỗ trợ kháng cự á anh. Chỉ có điều là nó cụ thể hơn, định lương hơn để dễ đặt lệnh. Nguyên tắc rõ ràng, khỏi nhầm lẫn cũng như rối như hỗ trợ kháng cự vì có quá nhiều đường.

3. 10$/tháng => 100$/năm = 19% lợi nhuận thì tớ đi gửi ngân hàng cho khỏe, đầu óc không mệt.
    Chắc lại quay về với nghề code robot dạo của tớ thôi.
    Con robot nhảm nhí của tớ backtest cũng được bình quân 20%/năm rồi

cuong138e bài này.
  4. Cung cầu khá tốt đó lúc trước mình cũng giao dịch theo indicator giờ đang bỏ dần, ngày nào đánh thì kiếm 50$/ngày ngày nào bận quá thì ngồi hóng thị trường rồi lên traderviet chém gió. Cung cầu cho chúng ta tính kiên nhẫn đợi, khi nào vào form mới vào lệnh, không vào lung tung đâu, nên xem thêm trên kênh tieulongfx

5. Cung cầu nó khác kháng cự hỗ trợ ở điểm là:
    hỗ trợ - kháng cự là mức giá hay vùng giá mà thị trường không thể (đúng hơn là chưa) xuyên qua. Khi giá tiếp cận, ta kỳ vọng nó sẽ tiếp tục giữ vững trong lần này.
    Cung - cầu là sự chênh lệch giữa lượng hàng mua/bán tại một mức giá. Ví dụ khi giá tăng lên đến 10 sau 1 uptrend, lúc này giá cao thuận lợi cho việc bán ra nên lượng bán tăng cao đẩy giá xuống. Ví dụ có 1000 đơn vị khối lượng được bán ở 10, lệnh mua = 0. Vì vậy, giá phải hạ xuống. Việc người bán bán bằng mọi giá tạo ra lệnh thị trường, cung tiếp tục > cầu đến khi cân bằng. Giả sử có 300 lệnh mua ở giá 9, 400 lệnh mua giá 8. Xuống đến 7 thì số lượng bán còn 1000 - 300 - 400 + 500 = 800 (trong thời gian giá giảm có thêm 500 anh nhảy vào bán lệnh thị trường). Tuy nhiên những người mua: (1) Những lệnh mua tại giá 7 trong quá khứ đã tạo ra 1 uptrend + (2) những lệnh mua mới khi traders thấy giá rẻ hơn, nên tổng 2 loại trên (giả sử là 2000) lớn hơn hẳn lượng bán (800) ở mức giá này. Vì vậy vùng giá quanh 7 trở thành một vùng cầu. Chênh lệch tại vùng cầu càng lớn giá đi lên càng xa. Giả sử tại 7 cầu vẫn < cung => giá chỉ phản ứng (nghĩa là hồi lên một chút) rồi tiếp tục tìm kiếm các mức giá thấp hơn.
    Kết luận: mình nghĩ là logic Cung cầu có chiều sâu hơn chút theo khía cạnh nhân quả của chuyển động giá. Mặc dù trong nhiều trường hợp vùng Cung cầu cũng gần với vùng kháng cự hỗ trợ.

6. MrHuy

MrHuy

260
    159
    Hay quá bạn ơi cho mình xin pp chơi của bạn được k bạn ơi. thank

VNufmer bài này.
  7. Cảm ơn tác giả bài viết rất hay

Bianas bài này.
  8. A tiểu long là ib bên mình , ảnh phân tích hay lắm , toàn đưa ra chiến lược tháng ko hà , tuy nhiên phải có vốn lớn mới trade kiểu này đc , ko thì đánh lệnh bé thôi.

9. Pp mình nhìn thì tưởng đơn giản nhưng triết lý trong đó rất sâu ca và phức tạp ---- bạn nên tìm 1 pp đơn giản đi - mình kiến nghị cho bạn pp của Hà Trí Quyền - bạn tìm đọc và ngẫm bài anh ấy trên diễn đàn đi - làm y như vậy - đánh 1 cặp - 1 tháng theo pp đó cũng 2 lệnh - bắt đầu va khung tg 4h bạn nhé - đừng ham - 4h ít nhiễu nên sẽ thuần thục nhanh nhất

10. trade trần truồng là tinh khiết nhất =))). Indi cho lắm vào mà bản chất giá méo hiểu gì thì cũng như không.

KennyHoang bài này.

11. quy luật cung cầu là quy luật bất biến trong mọi thi trường kể cà thi trường forex. không biết add có trade bằng bằng pp supply/demand này lâu chưa có thể học hỏi và chia sẻ cùng nhau ko ?

12. Kết luận là nên đi theo thị trường chứ đừng chống đối. Cháy to lắm ha ha :))

13. Mình sử dụng kháng cự hỗ trợ + mô hình nến và trendline để tìm điểm vào lệnh, trên chart của mình có để bolinger band nhưng chỉ để cho đẹp thôi chứ không quan tâm nhiều đến indicator này.
    Và mình thấy rất hiệu quả.

KennyHoang bài này.
  14. R:R 1:3, 1:5 thực tế tôi thấy rồi, nhưng 1:20 thì tôi chưa từng thấy ai dc như thế. Trừ khi là may mắn vd như hôm 2/1ai sell gj ăn 800 pip.

15. NamVu82

NamVu82

153
    121
    Mình mới nghịch Forex đươc tầm 3-4 tháng (live), đợt 1, sau khi đánh demo, cũng dùng phân tích kỹ thuật như ai, cháy tk 500 trong 1 ngày. Đợt 2, nạp tiếp 460, trong 3 tuần kiểm lại đươc 860 đồng rút về, còn hơn 500 trong tk, đánh bài ngược, hi vọng trend đảo kịp thế là cháy lần 2. Lần 3, quay lại tk bonus 50 của fbs, để thử nghiệm lại theo trend và mức kháng như bác viết bài này. Kết quả tạm thời đến thời điểm này gần 400% :D

Các file đính kèm:

16. 65-70% là kinh khủng rồi, thêm R-R nữa là tuyệt vời

Bình luận mới nhất

• Anonymous86 trong Trao Đổi về Broker 136 Xem / 5 Trả lời
  • duong an trong Thị trường Forex - Commodities 8,593 Xem / 223 Trả lời
  • Sáng Nguyễn NĐ trong Chuyện bên lề 3,657 Xem / 152 Trả lời
  • aliba3 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 1,527 Xem / 49 Trả lời
  • Zactini trong Thị trường Forex - Commodities 1,899 Xem / 27 Trả lời
  • Đang tải...

Brokers cho Trader Việt Nam

Đang tải...