1. Hệ thống giao dịch Engulfing đơn giản trên H4 với lợi nhuận ổn định trên 10% hàng tháng

Hệ thống giao dịch Engulfing đơn giản trên H4 với lợi nhuận ổn định trên 10% hàng tháng
    25/01/2019
    17,546 lượt xem
    bác ơi,có thể tương tác với nhau qua zalo,fb ko bác,cho học hỏi xí ấy mà
    Anh cho em cái fb đi,để dễ tương tác với nhau

2. vn30f1m, short ato, cutloss 896.5, tp < 875.8 upload_2019-4-9_21-31-1.

3. Làm sao setup được fibo như bạn nữ trader vậy ạ

lchimoku bài này.
  4. Chào anh Nhân, em có thể mạn phép xin file MQ4 được không ạ? Em muốn thêm 1 vài indicator để làm bộ lọc và test. Nếu kết quả khả quan em sẽ chia sẽ anh em. Tks anh!

5. Ghép 2 cây nến engufing lại là thành cây pinbar.
    Pp này trader bo được không nhỉ

6. Magic number mỗi cặp tiền tệ lấy thông số này ở đâu bác?

7. Thích nhất là ĐƠN GIẢN và PHÂN TÍCH VÀO LỆNH ĐƯỢC TRÊN ĐT. Vì mình ko có thời gian ngồi máy nhiều. CẢM ƠN!

8. Yêu luôn system này, dùng trên D1 cho nhàn người anh em ạ. H4 canh me mệt lắm,

9. Túm lại là MA 50 hay 30 bạn hiền?

10. Mình đang test chiến lược này. mình nhận thấy 1 điều rằng. đây cũng là 1 mô hình nến và cũng có thể nói là 1 trong những trường phái price action. chính vì thế nên đánh trên khung D1. ưu điểm của khung D1 đó là ko bị quá ảnh hưởng bởi tin tức. khi đánh trên khung H4 mình thấy một số lệnh vẫn bị đá SL khi tin mạnh ra. còn lệnh trên khung D1 thì có bị ảnh hưởng nhưng không dính SL.

Bonmua bài này.
  11. Có tháng lên đến 26% thì cũng kinh đấy nhỉ

12. Cho e hỏi có bác nào còn test phương pháp này không ạ, chia sẻ anh em xem hiệu quả như thế nào?

13. Dung trên khung1D thì dung EMA bao nhiêu là hợp lý các bác nhỉ?

14. Cùng ý kiến với bạn về mẫu hình engulf chuẩn và entry để R:R tốt. Bạn sử dụng entry 50% thân nến thấy như thế nào. Vì mình nghĩ cái gì mình nghĩ được chắc người ta thử cả rồi. Nên mong bạn chia sẻ giúp. Mình cảm ơn bạn

15. Bạn test trên d1 thấy như thế nào ạ. Cảm ơn bạn

16. Nếu tôi đoán không lầm thì bộ nến này đâu có phải là "engulfing" mấy bác? Nó là "tweezer".Tweezer Top & Bottom là dạng NẾN ĐỔI CHIỀU. Còn bộ nến "engulfing" hình dạng khác,dẫn đến kết quả khác,mà các bác? Nếu mà các bác nhầm lẫn tên gọi thì như vậy là chưa "thuộc bài" nến Nhật. Như vậy hơi nguy hiểm khi hướng dẫn chăng?

Bonmua bài này.
  17. Mấy lệnh chú test thử theo hệ thống giao dịch này vẫn lấy MA30 như của cô ấy chứ hay là có thay đổi thông số gì ko?

Bình luận mới nhất

• Sindex trong Thị trường phái sinh VN30 898 Xem / 14 Trả lời
  • nguyenphanduc trong Sách - Tài liệu 7,569 Xem / 36 Trả lời
  • Trieuchau88168 trong Thị trường CFD - Index quốc tế 2,188 Xem / 47 Trả lời
  • N2T trong Trao Đổi về Broker 69,674 Xem / 756 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    FBS
    AETOS
    Forex4you