(Hệ thống giao dịch) Thắng nhân giả hữu lực, tự thắng giả cường!

View attachment 106229
chuẩn bị có kèo GBP/USD. chờ xác nhận của nến chuyển màu xanh và có mũi tên mua lên nữa.

Sau khi nghiên cứu tính chất repaint của tma band, mình quyết định cải tiến chiết thuật để tránh đi ngược xu hướng mạnh.
Biện pháp là sử dụng TMS slope, đo độ dốc của TMA.

Chiến thuật có thể cải tiến, nhưng mình ko bỏ nó. Mình muốn chơi 1 mình nó 10.000 giờ!

Đính kèm

107.3 KB · Xem: 4
Để chiến thắng ổn định ở FX thì bất kỳ hệ thống PTKT nào cũng sẽ có lúc có thất bại. Các Indi repaint nữa thì mình càng mất thời gian để học mà không biết khi nào sẽ tốt nghiệp. Nên kết hợp giữa PTKT và PTCB, sẽ nâng được xác xuất thành công của HTGD. Mình đã từng sa đà vào cái nhận thức chỉ cần HTKT đủ tốt là thành công. Mình đã nhầm. FX cần nhiều hơn thế rất nhiều lần.
PS: Chúc bác chủ thành công. Mình ở kv ĐHBK Q10, nếu có duyên cafe hàn huyên nhỉ.

pp này cũng cần cả ptcb nữa , có những đoạn thị trường biến động nhanh rất khó lường, vs mình thấy ở khung h1 cũng rất nhiều cơ hội vào lệnh nếu kết hợp theo trend

hay quá... em cũng đang cài tma mà là hệ thống khác chút, e chỉ giao dịch theo chiều uốn cong của tma, em thấy cái chỉ báo ngôi sao hay quá, anh có thể cho e xin với được không

H4 hơn 60% bác ạ :)))))))
Mình mới chuyển từ B.o sang tìm hiểu FX, tình cờ đọc bài viết rất tâm huyết của bạn, bạn có thể share cho mình temple của system này để nghiên cứu không ạ. Mình cháy bên Binary option 2 lần rồi nên ms quyết định chuyển sang FX :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,821 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 799 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,671 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 325 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,484 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên