Hệ thống Jankone giao dịch với khung thời gian M5

Hôm nay đc 3 kèo:

Và kèo AU đang chạy, đã xong.

Chỉnh sửa lần cuối:
bác cho e hỏi bác thường đặt TP SL như thế nào? có theo tỉ lệ % như tác giả không? hay tại hỗ trợ kháng cự
Trước hết với SL thì mình đặt trên đỉnh cây Pin bar + thêm spread nếu Sell, và ngược lại nếu Buy thì SL cách đáy cây Pin bar - spread. Hoặc để an toàn hơn thì đặt trên đỉnh/đáy trước đó, chổ mình vẽ điểm bắt đầu phân kỳ, nhưng đặt vậy thì hơi xa. Tác giả chỉ toàn đặt ngay trên đỉnh/đáy cây Pin bar thôi.

Còn TP thì hiện tại mình đạt đc 1:1 tức SL 10pips thì TP 10pips, kèo đẹp thì cũng đc 1:2 hay 1:3. Thường thì với mấy cặpGxxx, như GU, GJ hay GA thì TP từ 20p trở lên. Nhưng giờ mình ưu tiên luyện 1:1 hay 1:1.5 trước để có cảm giác cũng như tránh lòng tham và củng cố niềm tin về hệ thống.

Có gì trao đổi chúng ta qua thread Journal của mình vừa tạo trên TraderViet này bàn luận cho tiện nhé

Các bác cho mình hỏi đường trendline màu xanh hệ thống tự vẽ à. Vào lệnh khi xuất hiện pinpar ở trenline đó hả các bác

Các bác cho mình hỏi đường trendline màu xanh hệ thống tự vẽ à. Vào lệnh khi xuất hiện pinpar ở trenline đó hả các bác
Đường xanh đó là do mình vẽ (đó không phải là trendline), đường này đc vẽ để nhận biết tín hiệu phân kỳ.

Bác có luyện phương pháp này thì vào Journal này cùng thảo luận nhé.

Chúc anh em trade vui vẻ và thành công.

ý mình là các bạn so phân kỳ
View attachment 7670

View attachment 7671
tác giả so sánh giá pin với cái đỉnh trước đó để coi có phân kỳ hay ko, còn bác so sánh phân kỳ khác

View attachment 7672
Hình cuối cùng mấy thấy đỉnh trước gần đó mà,cách vài nến thôi. Cũng có đáy test về vùng tăng của đỉnh cũ nên theo cách định nghĩa đỉnh đáy vẫn thỏa mãn mà. Mình đem công thức này qua BO kiếm chác rất tốt vì BO chỉ cần xem chart M5 và trade chart từ M15 hay M30 là chốt lời rồi.
Cảm ơn tác giả và các ae đã chia sẻ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,192 Xem / 71 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,992 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên