1. Hệ thống Ma Trận Genesis huyền thoại trên Forex Factory

Hệ thống Ma Trận Genesis huyền thoại trên Forex Factory
    02/10/2019
    13,878 lượt xem
    Ra vậy. Bác dùng lâu chưa...? Lợi nhuận thế nào...?

2. Có cài vào đt đc ko mấy bác.

3. đường EMA chỉnh bao nhiêu vậy b

4. ai chỉ mình cài cái ma trận này về thử với, tài về rồi mà ko biết cài đặt

5. 4 chấm khó trùng nhau

6. Hệ thống này có bị vẽ lại ko mấy bác

7. Một điểm cộng cho system là mũi tên cảnh báo có kèm theo mức stoploss khuyến nghị, đặt lệnh đắt luôn stoploss rồi thủng thẳng tính tp ở đâu cho hợp lý. Test gu eu trọn phiên á và 1/2 phiên âu lỗ mất 8 cent.

8. Một ngày nữa với system trên cặp GU. Khá tốt 50/50 lãi 200 cent

9. thích hợp cho người thích màu mè nè

10. Ngồi mặc cả với maket 3 pip . giá ko chiều mà phi như con thiêu thân thế này. Thôi ngồi nhìn và cười thô . Haha

Các file đính kèm:

11. No repaint

12. Chỉ báo đúng mà :D

13. :) mặc cả tý mà

14. Mất bao lâu bác

15. Huy110

Huy110

3
    0
    cài đặt kiểu gì thế cả nhà ơi. Tải về mà k biết cài đặt

16. Huy110

Huy110

3
    0
    Bác tải về và cài đặt kiểu gì thế ạ

17. Huy110

Huy110

3
    0
    bác ơi cài đặt cái này thế nào

18. hay quá anh Nhật Hoài ơi , cảm ơn anh đã chia sẽ

19. tien668

tien668

130
    106
    Mới được 1 người bạn gửi link bài này, cám ơn Hoài vì bài viết hay, mình có mấy nhận xét như sau, mong mọi người cùng comment để phát triển:
    1. HA vốn dĩ đã chậm, nếu bạn vào theo HA thì phải quay lại nến nhật để tìm điểm stoploss, và thường là khá lớn, sẽ ảnh hưởng tới tỉ lệ R:R.
    2. HA nếu được sử dụng để đánh giá độ mạnh của xu hướng thì là tốt nhất, để trade theo HA thì chậm. Vậy mà mấy ô trắng/đỏ còn repaint thì chắc ko có ai dùng hệ thống này :p
    3. Cột 4 ô trắng/đỏ kia là tổ hợp các tín hiệu do 4 indicator khác cung cấp, nó chỉ được mã hóa lại, ví dụ khi CCI cho tín hiệu sell nó sẽ cho 1 ô màu đỏ, vì vậy nó mang theo tính chủ quan của tác giả, ví dụ các mức stoch có người đặt 30/70, có người lại đặt 20/80, tức là tùy theo tình hình thị trường.

Bác nào dùng nhiều rồi cho thêm ý kiến ạ.

20. Trước đây tôi chơi B.O có dùng indicator MATRIX này. Đợi tất cả cùng màu thì vào lệnh. Indicator này không repaint.
    Tôi không thích Heiken Ashi nên không theo hệ thống này. Bác để ý có 1 điểm quan trọng (theo ý kiến cá nhân tôi): Nếu SELL thì nến phải mở cửa dưới đường MA. Nếu BUY thì nến phải mở cửa trên đường MA và tại thời điểm đó các ô phải đồng màu thì xác suất thành công hơn bác ợ

Bình luận mới nhất

• vĩnh0902 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 105,378 Xem / 4,720 Trả lời
  • Ngochanls trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 18,197 Xem / 275 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FT Markets
    OlympTrade
    OctaFX
    LiteForex
    Doo Prime
    FP Markets
    FXCM
    AxiTrader