Hệ thống pullback

Hệ thống pullback

Hệ thống pullback

k6cnttb

Active Member
126
83
Nhân ngày thứ 7 rảnh rỗi mong các cao nhân xem và chỉ giáo thêm cho e về setup này. Gạch đá càng nhiều để e khôn ra nhé :D .

Giới thiệu qua: E sẽ xem xét 1 xu hướng rõ ràng và đợi giá pullback với chỉ 3 cây nến, cây thứ 4 hợp lệ thì sẽ vào lệnh ngay.Ví dụ:
Lệnh Buy

Lệnh sell:

Với trường hợp số 4 không phá được đường kẻ ngang thì tuyệt đối không vào lệnh.(Có râu nến vượt qua được như hình trên vẫn hợp lệ nhé :) )
Còn đây là ví dụ đầy đủ :

Chiến lược TP và SL: Là 1 newbie nên còn rất kém trong vấn đề này nên ở đây e sử dụng chỉ báo Fractal làm điểm dừng SL. Lúc vào lệnh sẽ đặt SL ở Fractal gần nhất (nếu điểm Fractal quá xa thì sẽ đặt ở kháng cự gần nhất), khi giá đi thuận theo xu hướng và xuất hiện điểm dừng Fractal mới thì chuyển ngay điểm SL ban đầu vào điểm mới đó. Cứ di chuyển đến bao giờ lệnh bị Hit SL thì thôi, cũng có thể thoát sớm nếu cảm thấy đã hết xu hướng .Với cách này thì sẽ không cần đặt điểm TP.
P/S: Với chiến lược này e nghĩ sẽ phù hợp với mọi khung thời gian. Còn như ví dụ trên là khung H1 nhé

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Định hướng của bạn thế nào về một "xu hướng rõ ràng"?
Vẽ đường trend có độ càng dốc càng tốt bác ạ.Vì ở đây quan trọng là ăn ở điểm giá hồi nên rất dễ nhận thấy độ dốc của xu hướng :)

Chỉnh sửa lần cuối:
phức tạp nhỉ. đi soi quá chi tiết và tiểu tiết. soi thế này đau mắt lắm :D .
Quan trọng là 2 cái bức ảnh ở đầu thôi bác.Còn ở dưới e cũng cố gắng minh họa cho đủ chỗ nào không nên vào lệnh và chỗ nào lệnh bị dính SL thôi ạ.Còn muốn tìm điểm vào lệnh dễ thì dùng TF lớn để có thời gian mà ngâm cứu nó,dễ kiểm soát hơn

Tại sao rules chỉ 3 cây bạn, nếu dưới 3 cây thì k nói có thể pullback chưa sâu, còn nếu trên 3 cây mà nó vẫn phá dc thì sao k tính bạn ?

phải xét về tổng thể nữa cứ như này thì không đủ dữ liệu để biết chính xác. chứ như này thì thua đều

Mình là newbie đọc cũng chưa hiểu lắm. Mình cũng ở thái nguyên,chủ thớt có room nào cho mình vào học hỏi với.

phải xét về tổng thể nữa cứ như này thì không đủ dữ liệu để biết chính xác. chứ như này thì thua đều
E cũng mới nghiên cứu PP này nên đưa lên đây nhờ góp ý.Tóm lại e thấy nếu cứ đúng quy tắc như vậy thì tỉ lệ thua rất thấp.Chỉ quan trọng vấn đề thoát lệnh sao cho hợp lý nữa thôi bác ạ.

Tại sao rules chỉ 3 cây bạn, nếu dưới 3 cây thì k nói có thể pullback chưa sâu, còn nếu trên 3 cây mà nó vẫn phá dc thì sao k tính bạn ?
Đơn giản là bác cứ thử đem PP này vào chart rồi nghiên cứu thật sâu giúp e.Khi thị trường đang có xu hướng mạnh thì số nến pullback rất ít và vì thế ta tận dụng triệt để số nến đó để phân tích.Nhiều trường hợp có thể phân tích đến cây thứ 4 nhưng nó rất dễ phá vỡ quy tắc và làm cách đọc biểu đồ sẽ thêm nhiễu loạn.Ở đây e muốn tối giản hóa mà ai cũng phân tích đc bác ạ. Đúng tính chất dập khuôn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 30 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 25 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên