Hệ thống trading multi TF kiếm hàng trăm pip mỗi tháng

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi jaykenre, 14/02/2020.

1. Chào ngày mới, chào tất cả mọi người.
    Hôm nay với kiến thức ít ỏi xin chia sẻ các bạn về một hệ thống trading kiếm hàng trăm pip mỗi tháng mà tôi đã sử dụng trong suốt 3 năm qua từ khi từ bỏ phương pháp Price action. Nghe hơi buồn cười phải không ! Chẳng qua là tôi chắc chưa học tới master PA thôi.

Xàm vậy đủ rồi, giới thiệu sơ qua về hộ thống, giá luôn đi theo hình sin (sóng) thể hiện tâm lý giao dịch cũng phản hồi theo dạng sóng sin (các bạn thấy mấy máy đo nhịp tim đó).
    Nguồn từ một người bạn indo làm cùng. Hệ thống rất tốt khi chỉ ra vùng đảo chiều, xác nhận đó là đỉnh, đáy chính xác, xu hướng đang diễn ra và sắp diễn ra chính xác lên tới 80%.
    Có 1 cái nhìn tổng quan về thị trường H1-H4-D1:
    ai.imgur.com_w3pU9mg.
    Xanh to trên : TMA bank D1
    Xanh nhỏ h4
    Hồng to dưới D1, Hồng nhỏ h4
    Đỏ nhỏ h4 xu hướng h4 giảm, xanh lá xu hướng tăng, xám trung tính vùng tích lũy tốt.

-Cách xác định đỉnh đáy, và xu hướng, TP làm sao để có lợi nhuận nhất
    ai.imgur.com_p4azUdO.
    Tiếp theo :
    ai.imgur.com_fw2YfbU.
    Xu hướng Buy làm tương tự như sell .
    Cảm ơn các bác đã theo dõi, file indicator và template tôi đã đầy đủ bên dưới. Chúc thành công!​

Các file đính kèm:

Đang tải...
  2. Các bác có thắc mắc gì cứ comment hỏi nhé

3. Cái này có phải hệ thống band tma với đường giữa band là đường trung bình tam giác (xin lỗi kg nhớ tên tiếng anh) và 2 band là đường vẽ từ atr?

jaykenre bài này.
  4. Hệ thống này dùng cho các cặp tiền tệ khác (ngoài AUD USD) được không bạn?

5. Zactini

Zactini

2,000
    2,964
    Mấy cái chỉ báo mèo chậm rù rì sai tứ tung mà đòi ăn qua Price action thì mấy thằng tây lông nó nghĩ trading mẹ rồi...sài chỉ báo thì năm này qua năm kia kỹ năng phân tích chả có gì tiến bộ

6. Uhm chính nó đó bác

7. Tùy IQ người dùng và tính cách. nến cũng là chỉ báo, tất cả đều lấy dữ liệu từ quá khứ, bác nói xem có cái gì lấy dữ liệu đc hiện tại và tương lai không, ly thuyết dow, elliot, v..v.. bác nói vậy chả khác nào đang tự chê cười PA sao

hemBonmua bài này.
  8. các cặp khác đều ok nha bác

Trương Nhật bài này.
  9. Zactini

Zactini

2,000
    2,964
    Vậy là đã rõ...để mọi người tự phán xét thôi

10. mình load file .tpl ko ra gì hết là sao bạn

11. bạn cài indicator vào folder indicator mt4 nha

Trương Nhật bài này.
  12. copy bỏ vô đúng ko bạn :D

jaykenre bài này.
  13. thiết lập các thông số cho các indicator như nào vậy bạn?

14. Copltt

Copltt

271
    159
    @jaykenre Cài Template vào thì chỉ lên thế này thôi bác?

Các file đính kèm:

Kích thước:
      41.5 KB
      Đọc:
      0
  15. cái thằng này ngày trước tôi load trên ff xong rồi thấy nó repaint khủng khiếp nên có lẽ nó kg phù hợp với vàng mà chỉ phù hợp tiền thôi nhỉ

Goldenstar bài này.
  16. Bác nói tới RBA system phải không, chiến lược này để tìm vùng quá bán quá mua rồi trade ngược lại mà, em vàng thì cứ quá rồi quá nữa nên không áp dụng được :D. Chiến lược này nói chung là tốt, nhưng phải như bác chủ thớt kết hợp theo trend nữa chứ không là cũng thua

17. mặc định nha, template mình đã cài đặt cho bạn rồi chỉ cần add và theo dõi chart thôi

18. có MT5 ko bạn hiền

19. bạn kiểm tra lại đi nhé. mình copy indicator vào mt4 và tiến hành load file template mà chỉ ra đc biểu đồ nến vàng xanh mà ko thấy các indicator khác như trong ảnh của bạn ah.

20. Mọi người kiểm tra lại nhé

Các file đính kèm:

Bình luận mới nhất

• minhnq trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 4,353 Xem / 111 Trả lời
  • luotsong_123 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 62,794 Xem / 3,119 Trả lời
  • Jewel Nguyen trong Hệ thống giao dịch 9,278 Xem / 45 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FP Markets
    FXCM
    EightCap
    FBS
    AETOS
    OlympTrade
    OctaFX