Hiện tượng biến động giá khó hiểu khi trading

Cảm ơn tất cả anh em,

Những anh em chưa gặp phải trường hợp này vì anh em vào lệnh có TP, SL xong bỏ đấy không chú ý đến giá nữa.
Bản thân mình theo dõi lệnh và vào nhanh ra nhanh, không để lệnh quá 30 phút đến 1h nên gặp trường hợp này suốt.
Có test lại MT4 của các sàn khác thử thì hiện tượng diễn biến giá ở biểu đồ đem ra so sánh là như nhau, nhưng chú ý đến tốc độ diễn biến giá ở từng đoạn biểu đồ khác nhau đấy.

Chấp nhận vậy, sàn ôm mình thì khó có thể tránh được nếu trading tốc độ nhanh.

Tỷ lệ xảy ra 8/10 có thể bị hack rồi. Bạn thử mở thêm tài khoản mới trên sàn khác bằng thiết bị khác xem có bị không nhé. Nếu mở 2 tk khác nhau trên 1 thiết bị thì có khả năng sẽ bị giống nhau

Còn hiện tượng này tôi cũng hay gặp đó là mua vào thì nó giảm luôn và bán ra thì giá tăng tức thì gặp đén 80%. Rồi thì giá gần đến TP nhưng không chạm quay đầu từ từ lao về SL một cách đau đớn cái này phải đến 30% lần dính phải.

Bệnh này là do bác đánh timeframe ko thích hợp với mình. Bác cứ từ từ nâng timeframe sẽ ko cảm thấy như vậy nữa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên