1. Học cách săn stop loss như một Big Boy - Hướng dẫn đầy đủ về Orderbook

03/02/2017
    29,548 lượt xem
    giaodichcoi

giaodichcoi

Bác ơi thông não e cái,sao sell order lại là những người đã vào lệnh buy bác,hic

2. giaodichcoi

giaodichcoi

À,có phải là bên cột sell order thì thanh vàng cam sẽ là sell stop,big boy sẽ sell theo đẩy giá vào vùng giá chờ sell stop của retail trader sau đó cắt lời lệnh sell rồi vào buy đi lên ăn hết sl của retail trader,còn bên buy stop thì ngc lại phải không bác Khánh Trình?

3. Khánh Trình

Khánh Trình

bạn không hiểu rồi, bạn đọc lại bài viết một chút rồi tìm hiểu thêm về các loại lệnh khi trade là rõ thôi.

giaodichcoi bài này.
  4. DAI THANH

DAI THANH

Tha
    Thank bác

5. Minhdn651

Minhdn651

Bạn ơi còn phần open positions thì sao vậy . Tò mò quá
    Cám ơn bạn nhiều.

Khánh Trình bài này.
  6. trandai

trandai

Nhờ bài viết này của bác mà hôm qua tin NonFarm ra em ăn được XAUUSD Buy limit at: 1308.5. Buy limit EURUSD at: 1.19200. Thanks bác nhiều.

Lý Quỳ bài này.
  7. trandai

trandai

Theo em hiểu thì bảng Open Order đó chia ra làm 4 góc:

+ Góc bên trái trên cùng là các lệnh SELL LIMIT.
    + Góc bên trái phía dưới là các lệnh SELL STOP.
    + Góc bên phải phía trên là Buy Stop.
    + Góc bên phải phía dưới là Buy Limit.

Để hiểu nôm na hơn thì đúng là phía bên trái cột SELL: các thanh ngang màu vàng đậm là các điểm traders đặt Tp, các thanh ngang màu xanh là các điểm traders đặt Stoploss. Bên cột Buy thì ngược lại. Chỉ cần quan sát kỹ ta sẽ hiểu ngay BigBoy muốn BUY or SELL ở vùng nào. Thanks.

8. trandai

trandai

Phần này bác tìm hiểu bên báo cáo COT hàng tuần ra vào rạng sáng thứ 7 hàng tuần theo giờ Việt nam bên CFTC.GOV. Còn ở cột đó bác không cần phải quan tâm lắm đâu. Chỉ cần cột kia là đủ rồi. Rất hay đó bác.

9. Dong Nguyen83

Dong Nguyen83

bai viêt rât hay va y nghia.cam on rat nhieu

10. tranman

tranman

mình có cái indicator về cái chỉ báo này hiện trực tiếp trên MT4 luôn mà ko biết cài nên cài vào ko được bạn nào biết cài được chỉ với

11. Cọp ăn chay

Cọp ăn chay

bác @Khánh Trình hướng dẫn em cách mua cái indicator này dc k

12. QuangBệu

QuangBệu

Bài viết rất hay. Có điều tâm lý thị trường fx như tâm lý 1 người phụ nữ vậy. Ngay khi bạn nghĩ rằng bạn hiểu thì bạn lại chẳng hiểu gì cả và khi bạn không hiểu thì bạn lại làm được điều như là bạn hiểu. Hãy cố gắng nắm bắt hết khả năng thôi kk :D

13. Lê Anh Tùng

Lê Anh Tùng

sao thấy cả màu cam mà tác giả bảo chỉ quan tâm tới mình đường màu xanh thôi Ảnh chụp màn hình (142).

14. Minh Tran police

Minh Tran police

Mình không hiểu cho lắm, ý của bài này có phải là theo thứ tự sau:
    1. Dựa vào orderbook để xác định vùng cung-cầu (hoặc khoảng giá) mà các trader đặt stoploss.
    2. Ngồi chờ (chưa vào lệnh) đợi giá check vùng này, sau đó khi giá đã check và hình thành mô hình nến đảo chiều (thường là pin bar, có khi lại là nến nhấn chìm).
    3. Sau khi giá đã đảo chiều thì ta vào lệnh, tp thì tùy, còn sl chắc là đỉnh/ đáy.
    Vấn đề nằm ở đây, chính ta và các trader khác sau khi hình thành mô hình giá đảo chiều thì chúng ta mới đặt lệnh, có đặt lệnh thì mới có sl để các big boy săn stoploss, bản chất việc hình thành mô hình nến đảo chiều (vd là pin bar) không phải là do các trader đặt sl tại đó bị quét mà là do đến vùng càn đó traders chốt lời nên mới tạo ra pin bar. Như vậy chẳng quá là mâu thuẫn sao?? Chưa ai đặt sl thì lấy đâu ra stoploss để săn (chưa hình thành mô hình giá đảo chiều, hay sóng chưa đảo chiều thì chả ai đặt sl cả)

15. Anhhieu1981

Anhhieu1981

Bấm vào link nó ra trang tiếng pháp ko bác ơi, đọc ko hiểu j cả, bác giúp e với

Đang tải...